Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากได้เล่นที่นี่มาพักนึง รู้สึกว่า  (อ่าน 11346 ครั้ง)

uhhu

• member
Re: หลังจากได้เล่นที่นี่มาพักนึง รู้สึกว่า
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 15:50:03 »
เทคนิกกับทฤษฤีส่วนมากหายไปกับเว็บบอร์เก่าก็เยอะครับ คือเว
็บบอรืที่เราเล่นอยู่นี่เป้นอันใหมครับ ข้อมูลหรืออะไรสำคัญๆก็เลยหายไปบ้างครับ...

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
Re: หลังจากได้เล่นที่นี่มาพักนึง รู้สึกว่า
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:04:55 »
เรียนเจ้าของกระทู้ครับ  คุณรู้แล้วหรือยังว่าคุณไม่รู้หรือรู้อะไรแค่ไหน แล้วที่คุณอยากรู้ คุณได้ถามแล้วรึยัง
                               ขออภัยถ้าคุณเคยถามแล้วไม่มีคนตอบ
                               แต่ทุกคำถามที่ผมเคยถาม มีน้าๆหลายท่านในที่นี้ได้กรุณามาให้คำตอบผมทุกครั้ง
                               ส่วนความรู้จากคำถามคำตอบเราก็ต้องนำไปเลือกปฏิบัติตามจริตของแต่ละคน
                               เอาแค่  PIMA     PAMI     PIMI  แค่นี้ผมหัดมาเป็นเดือนๆแล้วยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ
                               ถ้าไม่ถาม   แล้วจะได้คำตอบได้ยังไงละครับน้า................................................... :) :) :)
ความรู้สึกส่วนตัวของผมผมชอบที่นี่ครับ  รู้สึกอบอุ่น สนิทสนมคุ้นเคย ทั้งที่ไม่เคยพบหน้า   ขอบพระคุณที่กรุณาเสียเวลาอ่าน................. ;D ;D ;D

ผมบอกตรง ๆ เรื่องการเล่น ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรครับ
ผมก็ได้ความรู้เกี่ยวกับตัวกีตาร์ที่นี่เยอะมากครับ บทความดี ๆ ก็ชอบมากครับ
แต่บทความเกี่ยวกับเรื่องการเล่น หรือการสอนเล่น ผมว่าน้อยนะครับ หรือว่าไม่เน้นก็ไม่ทราบ
เพราะที่สอนส่วนใหญ่ ที่เห็นก็จะเป็นทริกซะส่วนมากนะครับ แล้วถ้าไม่ปูพื้นฐานมาเลย แล้วมาเล่นทริกเลย จะดีหรือครับ

เรื่องความอบอุ่นของบ้านไม้ แน่นอนครับ อบอุ่นมาก แต่น่าจะคนละประเด็นกับผมนะ
ประเด็นคือน้าอยากรู้ หรืออยากให้ใครตอบอะไร  คงต้องถามก่อน  ถึงจะมีคนตอบ  ถ้าจะให้ตอบก่อน เยอะ หรือทุกประเด็นเพื่อรอให้คนเข้ามาอ่าน คงลำบากและเปลืองพื้นที่เวปด้วย
แต่  ถ้าเป็นโรงเรียน.....ก็คงเป็นไปได้ที่จะมีการกำหนดเป็นหลักสูตร อ.1 อ.2 อ.3 ป.1.........
แต่ที่นี่ อาจจะเป็นที่พบปะพูดคุยเพื่อเติมเต็ม เพราะแต่ละคนมีพื้นฐานมาไม่เท่ากัน เราก็ต้องสำรวจตัวเราเองว่า เราต้องการอะไร
เอาเป็นว่า.....น้าอยากรู้อะไร.....อยากฝึกอะไร.....น้าลองตั้งคำถาม....แล้วรอ....รับรองว่าไม่นานจะมีน้าๆในบ้านนี้เข้ามาให้คำตอบ  
ผมก็เพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นาน
ตั้งคำถามมาพอสมควร  ทุกคำถามจะมีน้าๆใจดี  มาให้คำตอบในทุกๆคำถาม
ลองดูนะครับ.................. ;D ;D ;D

kriengkri

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 16:15:28 »
ผมว่า บ้านไม้ ให้ความรู้เยอะครับ
มีอะไรสงสัย ก็โพสต์ ถามในบอร์ดครับ
แต่ น้า 9tonbbt  ต้องหัดเองก่อนนะครับ ติดตรงไหนถามได้เลยครับ
ผมว่ามีน้าๆหลายท่านพร้อมช่วยเสมอครับ
ตัวอย่างเช่น กระทู้นี้ครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=2867.15
หรือถ้าอยากเล่นเป็นเพลงแบบเจาะจง ก็ถามไปเพลงๆไปได้เลยครับ
เดี๋ยวมีน้าๆมาช่วยแกะเองครับ

ผมว่าดีกว่าปักหมุดด้วยนะครับ ดูแล้วอบอุ่นดี ^^

rham

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:44:24 »
ผมชอบรสชาติของการได้เป็นเจ้าของกีตาร์ดีๆครับ...และชอบเล่นกีตาร์บ้างเป็นบางโอกาส
เลยไม่ค่อยได้ถามเรื่องวิชาการมากมายครับ...ผ่านมาบอกเฉยๆครับ
คอเดียวกันครับ ผ่านมาแถวรามคำแหงเข้ามาลองกีต้าร์ผมได้นะครับ จะได้พูดคุยกันครับ
อยากเข้าไปพบปะพูดคุยกับน้ารามบ้างจังเลยครับ ผมก็อยู่แถวรามคำแหงเหมือนกันครับ

ได้เลยครับน้า my7 days ยินดีต้อนรับครับ
ผมอยู่ รามคำแหง21 ครับ เวลาส่วนใหญ่อยู่ที่บ้านครับ 085-660-7782

nhoy

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 17:57:59 »
ผมชอบรสชาติของการได้เป็นเจ้าของกีตาร์ดีๆครับ...และชอบเล่นกีตาร์บ้างเป็นบางโอกาส
เลยไม่ค่อยได้ถามเรื่องวิชาการมากมายครับ...ผ่านมาบอกเฉยๆครับ
คอเดียวกันครับ ผ่านมาแถวรามคำแหงเข้ามาลองกีต้าร์ผมได้นะครับ จะได้พูดคุยกันครับ
อยากเข้าไปพบปะพูดคุยกับน้ารามบ้างจังเลยครับ ผมก็อยู่แถวรามคำแหงเหมือนกันครับ

ได้เลยครับน้า my7 days ยินดีต้อนรับครับ
ผมอยู่ รามคำแหง21 ครับ เวลาส่วนใหญ่อยู่ที่บ้านครับ 085-660-7782
คุยกับน้า rham นอกจากจะสนุกแล้ว ยังจะได้ความรู้ด้วยครับ
ที่สำคัญระวังจะติดใจ Santa Cruz นะครับ

Ampol.K

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 21:18:14 »
อ้างถึง
อ้างจาก: rham ที่ วันนี้ เวลา 10:02:44
อ้างจาก: Ampol.K ที่ 18 เมษายน 2012, 21:47:00
อ้างถึง
ผมคนหนึ่งละครับ ที่ชอบไปพูดคุย และลองกีต้าร์ที่บ้านน้า rham ครับ

รู้สึกเป็นเกียรติอย่าสูงเลยครับท่านน้าทั้งสอง...

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 21:27:41 »
เว็บไซต์ต่าง ๆ มีมากมายครับ ไม่ใช่แค่ในที่แห่งนี้

ถ้าคิดอยากจะฝึกฝนและพยายามหาคำตอบในสิ่งที่ตนเองสงสัยแล้วละก็

คำตอบนั้นหาไม่ยากหรอกครับ

ถ้าอ่านภาษาอังกฤษไม่เข้าใจหรือสงสัยตรงไหนก็ถามน้า ๆ ในนี้แหละครับ

น้าแต่ละท่านเค้าใจดี :D