Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับถามเรื่องกลองชุด  (อ่าน 2266 ครั้ง)

jomyutshinjo

• member
ขอนอกเรื่องหน่อยครับถามเรื่องกลองชุด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 03:46:16 »
ไม่ทราบว่ามีเวปไหนแนะนำบ้างไหมครับ
กำลังอยากได้มาลองเล่นดู
ยี่ฮ้อไหนน่าสนใจบ้าง
ขอบคุณครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับถามเรื่องกลองชุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:40:13 »
ต้องดูงบครับ กลองชฺดเป็นอุปกรณ์ที่ต้องรับแรงตลอดเวลาครับ จึงต้องเลือกที่มียี่ห้อหน่อยครับเพราะ hardware มีความทนทาน tama yamaha codeson dw  ฯลฯอันนี้อยู่ที่งบครับ ถ้าจ่ายน้อยก็ได้ตามราคาครับ ลองหามือสองสมัยนี้ครบชฺดไม่แพงมากเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ
MUGEN_guitar_SHOP

jomyutshinjo

• member
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับถามเรื่องกลองชุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 00:12:01 »
ขอบคุณครับ