Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านซื่้อกีต้าร์ในกรุงเทพให้ทีครับ  (อ่าน 7903 ครั้ง)

serkeara

• member
ไม่รู้แหล่งอะครับ  :'( ช่วยแนะนำร้านดีๆให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากๆครับ  ;D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: แนะนำร้านซื่้อกีต้าร์ในกรุงเทพให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 21:54:55 »
ไปจุดที่เรียกว่า เวิ้งฯ หรือชื่อเต็มๆ เวิ้งนาครเขษม เลยครับเดินให้ทั่วเอาให้สะใจไปเลย มีหลายร้านที่เป็นร้านบิ๊ก ๆ เลยครับแถวนั้น ไม่ต้องไปที่อื่นให้เสียเวลาแล้ว

nut2554

• member
Re: แนะนำร้านซื่้อกีต้าร์ในกรุงเทพให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 21:56:52 »
เห็นเขาแนะนำส่วนใหญ่ก็ เวิ้งซึ่งผมก็ไม่เคยไป แต่ผมเพิ่งไปซื้อมาวันนี้ก็ เดอะมอลล์บางแค ร้านsiammusic ซึ่งร้านตอนนี้เขาลด20%-60%เลยครับ ลองไปดูนะเขาให้ลองได้

pach

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:36:34 »
หรือถ้าอยากได้บริการดีๆก็ไปร้านกีตาร์ที่เซ็นทรัลเวิร์ล มีสองร้านมั๊งถ้าจำไม่ผิด แล้วก็ที่พาราก้อนก็มีอยู่สองร้าน ที่ฟอร์จูนมีร้านนึงขายยี่ห้อทาคากับโอเวชั่น ร้านนี้บริการดีมาก
ร้านที่เวิ้งบางร้านพูดจาไม่ค่อยดี ชอบดูถูกลูกค้าน่ะ เน้นว่าบางร้านนะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 23:01:29 »
งบเท่าไร ดูๆไว้ยี่ห้ออะไรครับ
:)

Ods16339

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 00:16:29 »
music collection ,lucky music
กับนครหลวงการดนตรีครับ   มีกีตาร์ให้เลือกเยอะมาก

lekhaew

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:29:48 »
มีประมาณ 3 แหล่งครับ

1. แถวๆ เซ็นทรัลเวิร์ลกับสยาม: Paragon มี Yamaha และ MC เซ็นทรัลเวิร์ล มีนครหลวง กับ Lucky Music (เหมือนจะมีอีกแต่จำชื่อร้านไม่ได้ Rock Planet มัง)
2. เวิ้งฯ : ร้านเพียบ เลือกกันไม่ถูกเลย
3. หลังกระทรวงฯ: เหมาะกับผู้ชำนาญ (โดยเฉพาะการต่อรอง และไม่ต้องการบริการ)

แนะนำทางเลือก 1 ถ้าชอบแอร์
ทางเลือก 3 ไม่แนะนำครับ
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:03:38 »
มีประปราย ตามลาดพร้าว และเขตอื่นๆอีกครับ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

Newclear

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 20:11:38 »
แนะนำให้นังรถไฟฟ้ามาลงที่ Siam paragon แล้วเดินต่อไปเซ็นทรัล  ก็ได้หลายร้านแล้วครับ มี Music collection , นครหลวงการกนตรี , Music concept , Yamaha , Rock planet