Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่อง Pick Guard ครับ  (อ่าน 2241 ครั้ง)

niece

• member
ปรึกษาเรื่อง Pick Guard ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:33:23 »
สวัสดีครับน้าๆชาวบ้านไม้ทุกท่าน

หลังจากผมปล่อย crafter ไป ที่สุดผมก็ได้เจอกับเนื้อคู่ตัวใหม่ takamine ED55SC
แต่ปัญหาคือ...มันไม่มี pick guard ซึ่งอาจเป็นปัญหาสำหรับผมที่ชอบ strum & picking แต่ fingerstyle แบบง่อยๆ

ผมจึงอยากขอคำปรึกษาจากน้าๆที่เคยมีประสบการณ์ติด pick guard ว่าจะมีความแตกต่างในแง่ของเสียงมากน้อยเพียงใด และผมสามารถหาซื้อ pick guard ลายเท่ห์ๆสวยๆได้จากที่ไหนบ้างครับ

ผม search ข้อมูลเกี่ยวกับ D.I.Y pick guard มาบ้างแล้ว แต่ให้ทำตามคงเกินความสามารถจริงๆ - -"
มีน้าๆท่านใดรับทำ pick guard ลายสวยๆ เสนอผมมาได้นะครับ ^^

ขอบพระคุณทุกคำแนะนำและความเห็นครับ

gazz

• member
Re: ปรึกษาเรื่อง Pick Guard ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:38:28 »
pick guard สวยๆ เห็นน้าตะวันขายครับ ตามหน้าซื้อขายเลย ...

ส่วน DIY จนปัญญาจริงๆ ครับ >"<

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

niece

• member
Re: ปรึกษาเรื่อง Pick Guard ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 00:07:47 »
ขอบคุณน้า gazz และ น้า joncater มากครับ ผมสั่ง pickguard จากน้าตะวันไปอันนึงละ เดี๊ยวต้องลองลุ้นดูว่าติดแล้วเสียงจะเป็นยังไง ><
ปล.น่าเสียดายจังครับที่ search ใช้ไม่ได้ ไม่งั้นผมคงไม่ต้องมาตั้งกระทู้ซ้ำๆอันนี้ - -"