Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ากีตาร์ J&D รุ่น AG-6C รองรับสายมากสุดเบอร์อะไรครับ  (อ่าน 1888 ครั้ง)

WHITEHOPE

• member
คืออยากลองไปใช้เบอร์ 12 ดูไม่รู้ว่าไหวรึเปล่าครับ ที่เคยลองมามีแต่เบอร์ 10 11 อะครับ

ขอบคุณครับ

nantfa

• member
Re: อยากทราบว่ากีตาร์ J&D รุ่น AG-6C รองรับสายมาก$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 09:25:29 »
ตอบเเบบวิชาการ ถ้าไม้หน้าโซลิด สามารถใช้สายกีต้าร์ เบอร์ 12 ขึ้นไปได้ครับ
ถ้าไม้หน้า ไม้อัดก็ เบอร์ 11 สูดสุดเเล้ว

ตอบเเบบวิชากู (เเบบผม)  ยามาฮ่า ไม้อัดอายุ 30 กว่า ปี ผมก็ใช้ สายเบอร์ 12 มาตลอด
สบายๆ

จริงๆ เเล้วมันอยู่ที่ คุณภาพการผลิตส่วนนึงครับ ถ้าน้าใช้สาย 12 กับกีต้าร์ไม้อัดทั้งตัวกับยี่ห้อ ทาคามิเนะ
ก็ใช้ได้เเน่นอน

เเต่ถ้าใช้กับกีต้าร์ไม้อัด หลังกระทรวงราคาถูกๆ ราคาพันกว่าบาท ก็คงรับไม่ไหว เเต่คงไม่ได้เป็นปุ้บปั้บ
ไวหน่อย 1-2 ดือน  ช้าหน่อย 1 ปี

เท่าที่เคยเห็นคอไม่ค่อยโก่งจากเเรงดึงสายหรอกครับ เเต่ที่เห็นบ่อย คือ บริทยก ไม้หน้าบวม

สำหรับ J&D  หรือ Jack&Danny ผมเคยใช้ยี่ห้อนี้อยู่ เป็นกีต้าร์ผลิตไต้หวัน คุณภาพดี เสียงดีทีเดียว
ของผมเป็นรุ่น DG 2SNL ของผมเป็นไม้หน้าโซลิด เเต่ขายไปเเล้ว
ของน้า ผมไม่เเน่ใจเรื่อง เสป็ค เพราะหาเสป็คในเว็บนี้ ไม่เจอ
http://www.jandd-guitars.com/   เเต่ คิดว่าไม่มีปัญหา เบอร์ 12 สบายๆ เลย

ช่างก่อร่าง สร้างรัก