Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ถ้าจะติดตั้ง piezo ครับ  (อ่าน 2520 ครั้ง)

nuttawutc

• member
สอบถาม ถ้าจะติดตั้ง piezo ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 23:48:48 »
สอบถามถ้าจะติดตั้ง piezo อยากทราบน้าท่านไหนรับติดบ้างครับ รึว่ามันไม่ยากในการติดตั้งจะได้ทำเอง ติดตั้งร่วมกับ pickup Fishman  ของเดิมได้ป่าวครับ คือว่าผมไม่มีความรู้เรื่อง piezo เท่าไหร่ครับ รู้แต่ว่าเสียงมันออกมาเป็นเม็ดๆ ชอบบบบบบบ

nuttawutc

• member
Re: สอบถาม ถ้าจะติดตั้ง piezo ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 23:50:27 »
อีกอย่างผมไม่สามารถใช้ช่อง ค้นหาได้ครับงง ต้องทำไง

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: สอบถาม ถ้าจะติดตั้ง piezo ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 00:41:23 »
pickup Fishman มันก็มี piezo มาอยู่แล้วนะครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nuttawutc

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 01:02:02 »
เม็ดๆ มันไม่ออกครับน้า ของเดิมมันเป็นเส้นทองแดงถักครับ   ไม่ทราบว่าถ้าผมเปลี่ยนเป็นตัวนี้ตาม link ข้างล่างน้าๆคิดว่าไงครับ

http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct.php?pid=16276709&shopid=200064

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 01:19:18 »
ใส่ได้ครับ เอามาใส่แทนกันได้เลย

แต่ผมก็ใช้ fishman classic 4 อยู่ ผมว่า เสียงมันก็ออกดีนะ เป็นเม็ดๆใช้ได้เลย ขึ้นเวทีสบายๆ เสียงใสกิ้ง
ลองดู แซดเดิลก่อนครับ ว่า มันเรียบ มั้ย หรือ มีอะไรไปหนุดไว้ระหว่าง แซดเดิล กับ เปียโซ หรือป่าว
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...