Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์หยุดยาวๆ น้าไปไหนกัน  (อ่าน 11460 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: สงกรานต์หยุดยาวๆ น้าไปไหนกัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:12:45 »
คืนนี้ไปนอน โคราชจ้า
Line id: 081-8718003

Guitar_Joe

• member
Re: สงกรานต์หยุดยาวๆ น้าไปไหนกัน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:19:00 »
คืนนี้ไปนอน โคราชจ้า

น้าทอม หนาวนี้เฉี่ยวมาเมืองเลยบ้างเน้อ จะได้ชวนน้ากวาง และอีกหลายๆน้ามีตติ้งย่อยเปิดหมวกเชียงคานซะเลย มีตดิ้งด้วยเปิดหมวกไปด้วย ท่าจะมัน
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:43:08 »
กระผม อยู่บ้านขอรับ.........................จะมีญาติมาพัก  สิบกว่าคน................

บ้านผมคล้ายๆบ้านต่างจังหวัดสำหรับเขา..........

เป็น ที่สามารถ มองเห็นเครื่องบินลงกับพระอาทิตย์ขึ้น
                    มองเห็นเครื่องบินลงกับพระอาทิตย์ตก  จากจุดเดียวกัน 

ถ้าหน้าหนาวสามารถ มองเห็นเครื่องบินขึ้นกับพระอาทิตย์ขึ้น
                            มองเห็นเครื่องบินขึ้นกับพระอาทิตย์ตก  จากจุดเดียวกัน 

.................................................................................................. ;D ;D ;D

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:51:42 »
ขอให้น้าๆ ทุกท่าน ท่องเที่ยวในวันหยุดยาวที่จะถึงนี้ด้วยความสนุกสนานนะครับ :D
สวัสดีครับ น้าหน่อย หายไปไหนมาหลายวันครับ  หวังว่าน้าหน่อยสบายดีนะครับ
สวัสดีครับน้า Montri สบายดีนะครับ
สำหรับผมเองสบายดีครับ และต้องขอขอบคุณน้า Montri ด้วยครับที่กรุณานึกถึง
ผมไปญี่ปุ่นมาครับ ตั้งใจจะหิ้วกีต้าร์กลับมาสักตัว แต่ก็ผิดหวังครับ ไปกับคนหมู่มากเลยปลีกตัวไปดูของที่ตัวเองชอบลำบากครับน้า Montri
ส่วนตัวผมสบายดีครับน้าหน่อย  ดีใจด้วยครับทีได้ทีโอกาสพักผ่อน ชาร์ตแบต   
เสียดายแทนน้าหน่อยที่ไม่มีเวลาครับ ถ้ามีเวลามากกว่านี้ผมคิดว่าน้าหน่อยคงจะหิ้ว k.yairi กลับสักตัว 
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:05:33 »
กระผม อยู่บ้านขอรับ.........................จะมีญาติมาพัก  สิบกว่าคน................

บ้านผมคล้ายๆบ้านต่างจังหวัดสำหรับเขา..........

เป็น ที่สามารถ มองเห็นเครื่องบินลงกับพระอาทิตย์ขึ้น
                    มองเห็นเครื่องบินลงกับพระอาทิตย์ตก  จากจุดเดียวกัน 

ถ้าหน้าหนาวสามารถ มองเห็นเครื่องบินขึ้นกับพระอาทิตย์ขึ้น
                            มองเห็นเครื่องบินขึ้นกับพระอาทิตย์ตก  จากจุดเดียวกัน 

.................................................................................................. ;D ;D ;D

มองเห็นเครื่องบินทุกวันเหมือนบ้านผมเลยครับ  หุ หุ หุ ;D ;D ;D ;D
noomxman

MUI

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 00:04:40 »
อิจฉา น้า Mui ที่สุด
คงไม่ได้ไปไหน นอนเฝ้าบ้านดีกว่า

* * * * * * * * * * * * *

ไปเฝ้าร้านให้เขาน่ะน้าตู่ (เฝ้าเครื่องเสียง)

แปลกเนาะ คนแก่ ส่วนใหญ่อยู่บ้าน

milkUP

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 03:20:14 »
ไปเที่ยวภูเิก็ตกันมั้ยครับน้าๆ ฝรั่ง ไทย เกา่หลี ญี่ปุ่น จีน เพียบเลยครับ  ;D ;D(หาดป่าตอง)
และก็ยังมีการไว้พระที่วัดฉลอง (หลวงพ่อแช่ม) อีกด้วยครับ ไม่ลืมประเพณีไทยครับ  :) :)

ผมอยู่ภูเก็ตเหมือนกันครับ เชิญชวนฮะ ^^

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 07:23:02 »
สั่งเบียร์สด3ถังมาอาบและมินิคอนเสิร์ทหน้าถ้ำเสือ ทุ่งกุลาฯกับน้องๆลูกๆหลานๆครับ....

guitar_skl

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 08:11:17 »
อยู่ร้าน + บ้านครับเล่นสาดน้ำที่หน้าร้าน  ****ประกาศเชิญชวนให้มาเที่ยวสงขลาครับ มีการแข่งวอลเล่บอลชายหาด ระดับอาเซียน ****
****** น้า Mui ครับเฝ้าร้านให้ดีนะครับ ระวังผมจะแอบไปฉกน้องๆ นะ 555555

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:00:05 »
อิจฉา น้า Mui ที่สุด
คงไม่ได้ไปไหน นอนเฝ้าบ้านดีกว่า

* * * * * * * * * * * * *

ไปเฝ้าร้านให้เขาน่ะน้าตู่ (เฝ้าเครื่องเสียง)

แปลกเนาะ คนแก่ ส่วนใหญ่อยู่บ้าน

ไอหย๋า  ผมก็เฝ้าบ้านสงสัยจะแก่แล้วสิเรา   :P
noomxman

Traveler

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:35:10 »

บ้านน้านี่แปลกเนาะ เครื่องบินลง 2 ฤดู จะขึ้นเฉพาะหน้าหนาว แสดงว่าลานจอดเครื่องบินต้องใหญ่น่าดูเลย หรืออีกอย่างเขาคงหมุนรันเวย์กลับด้านในช่วงหน้าหนาวใช่ไหมน้า  :P :P :P

ถ้ำเสือทุ่งกุลา น่าสนแฮะ น้า Mui ไปนำกันบ๊อ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:51:09 »
ตอนนี้กำลัง อยากไป นครวัด  ปั่น 1 วัน  เที่ยว 1 วัน ปั่นกลับ อีก 1 วัน เข้าทางด่านช่องสะงำ อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ ใกล้มาก  ระยะทางประมาณ 100 โล อยู่ในพิสัยเดินทาง  ขอซ้อมฟื้นกำลังก่อน

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=115501

artanfield

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:55:33 »
สั่งเบียร์สด3ถังมาอาบและมินิคอนเสิร์ทหน้าถ้ำเสือ ทุ่งกุลาฯกับน้องๆลูกๆหลานๆครับ....
  โห้ น้าอยากไปเยี่ยมเยือนจังเลยครับ ส่วนผมคงไม่ได้ไปไหน อยู่สมุทรปราการนี่แหล่ะครับ เถื่อนดี
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

Traveler

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:06:02 »
ตอนนี้กำลัง อยากไป นครวัด  ปั่น 1 วัน  เที่ยว 1 วัน ปั่นกลับ อีก 1 วัน เข้าทางด่านช่องสะงำ อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ ใกล้มาก  ระยะทางประมาณ 100 โล อยู่ในพิสัยเดินทาง  ขอซ้อมฟื้นกำลังก่อน

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=115501

เมื่อไหร่ว่ามา  ทำ Rack ใส่กีต้าร์ไปด้วยนะครับ

kitti7265560

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:31:13 »

บ้านน้านี่แปลกเนาะ เครื่องบินลง 2 ฤดู จะขึ้นเฉพาะหน้าหนาว แสดงว่าลานจอดเครื่องบินต้องใหญ่น่าดูเลย หรืออีกอย่างเขาคงหมุนรันเวย์กลับด้านในช่วงหน้าหนาวใช่ไหมน้า  :P :P :P

ถ้ำเสือทุ่งกุลา น่าสนแฮะ น้า Mui ไปนำกันบ๊อ

อยู่แถวถนนร่มเกล้าครับผม  สนามบินสุวรรณภูมิ
รันเวย์ จะอยู่แนว เหนือ ใต้
เวลาเครื่องบินขึ้น จะขึ้นทวนลม ครับ หน้าหนาว ขึ้นมาทางร่มเกล้า ลงทางบางพลี
หน้าร้อน เครื่องบินจะขึน ทางด้าน บางพลี สมุทรปราการ ครับ ลงจากด้านร่มเกล้าครับ

ถ้าเต็มโครงการ  จะมี 4 รันเวย์
ขนาบข้างละ 2 รันเวย์....................................ครับผม

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 12:59:16 »
กลับบ้านที่สกลนครครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 13:24:54 »
ผมก็ไป สกลครับ เซกา   ไปทางอากาศ  ผ่านกินก๋วยเตี๋ยวร้าน ป้าแส ที่ สกล

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 15:18:12 »
ผมก็ไป สกลครับ เซกา   ไปทางอากาศ  ผ่านกินก๋วยเตี๋ยวร้าน ป้าแส ที่ สกล

เซกาไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ บึงโขงหลง
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 15:38:11 »
นั่นแหละ ผมจะไปที่นั่นแหละ ครับ บ้านโนนสวนปอ บึงโขงหลง ครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 16:51:35 »

อยู่แถวถนนร่มเกล้าครับผม  สนามบินสุวรรณภูมิ
รันเวย์ จะอยู่แนว เหนือ ใต้
เวลาเครื่องบินขึ้น จะขึ้นทวนลม ครับ หน้าหนาว ขึ้นมาทางร่มเกล้า ลงทางบางพลี
หน้าร้อน เครื่องบินจะขึน ทางด้าน บางพลี สมุทรปราการ ครับ ลงจากด้านร่มเกล้าครับ

ถ้าเต็มโครงการ  จะมี 4 รันเวย์
ขนาบข้างละ 2 รันเวย์....................................ครับผม

เข้าใจครับ ว่าจะว่าอยู่ว่าโดนรันเวย์ขนาบไว้เลย  ไม่หนวกหูแย่เลยเหรอครับ