Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานมีโอกาสได้ไปร่วม meeting ที่ Thailand Guitar Society ครับผม  (อ่าน 4377 ครั้ง)

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี

เมื่อวานผมมีโอกาสได้ไปร่วมงาน meeting เล็กๆที่จัดโดย ทีม Thailand Guitar Society ครับ แถวสุขุมวิท 60

เจอะกับยอดฝีมือกีตาร์คลาสสิค และฟลาเมงโก้ โอ้โห ประทับใจมากๆ

เก็บบรรยากาศมาให้ชมเล็กน้อยครับ

อาจารย์วรเทพ และพี่เจ้าของร้านที่จัดงาน (อยู่ที่ชมรมนั่นละครับ)

คิดดี ทำดี พูดดี

Olanor ^^

• member

พี่ๆน้องๆที่เรียนกีตาร์ ก็ได้โชว์ฝีมือกันถ้วนหน้าเลย

Olanor ^^

• member

อีกคนครับ ^^

Olanor ^^

• member

คนนี้เป็นชาวญี่ปุ่นครับ จำชื่อไม่ได้แล้ว ฝีมือไม่ธรรมดา มาร่วมแจมด้วย

Olanor ^^

• member

อาจารย์วรเทพแนะนำศิลปินที่มาร่วมงานวันนี้ เขา คือ --- JAY-C ครับ

Olanor ^^

• member

จำได้ไหมครับ คุณ JAY-C เพลงที่คุ้นหูเมื่อ 14-15 ปีที่แล้ว (ขาดใจ ---อย่านะ อย่าจากฉัน.. ฉันอาจ ขาดใจ อย่านะอย่าบอกฉัน ว่าเธอ...จะไป....)

JAY-C กำลังจะออกอัลบั้มใหม่เร็วๆ นี้ครับ เมื่อวานได้ฟังเพลงในอัลบั้มใหม่ด้วย 1 เพลงครับ^^

Olanor ^^

• member

ไฮไลท์ในงานเลยครับคนนี้ - - อาจารย์ธนา มือกีตาร์ฟลาเมงโก้ ที่กำลังจะมี workshop และคอนเสริตเร็วๆ นี้ครับผ้ม

เมื่อวาน เห็นจะ ๆ กับตาฝีมือฟลาเมงโก้ โอ้ววววว

Olanor ^^

• member

อาจารย์เท่มาก สมกับเป็นสถาปนิค - อารมณ์ดี คุยสนุก หลังเลิก นั่งคุยกันกับอาจารย์ยันสามทุ่มกว่าครับ

Olanor ^^

• member

ถือโอกาสถ่ายรูปด้วยซะเลย ใส่กรอบติดฝาบ้านได้เลย แหะๆๆๆ
คนซ้าย JAY-C / คนกลาง อ.ธนา / คนขวา ผมเองครับ

Olanor ^^

• member
มาดูลีลาฟลาเมงโก้ของอาจารย์ธนากันครับ  (ไม่เต็มเพลงน่ะครับ)

Thana Suebsiri_Flamenco

aneng

• member
ผมชอบมากเลยฟลามิงโก้..แต่เล่นไม่เป็น(กะลังคิดหัดอยู่)เหมือนในหนัง เดสเป ราโด้.. ;D

Olanor ^^

• member
ผมชอบมากเลยฟลามิงโก้..แต่เล่นไม่เป็น(กะลังคิดหัดอยู่)เหมือนในหนัง เดสเป ราโด้.. ;D

ลองไปสังเกตการณ์ก่อนสิครับ -- 25 เมษายนนี้ มีท่านหนึ่งลงไว้ว่ามี workshop ฟลาเมงโก้ของอาจารย์ธนา

ส่วนคอนเสิร์ต  อ.ธนา บอกว่า จะจัดที่ ม.รังสิต ในวันที่ 10 มิ.ย. ครับ ---------ฟรีนะครับ ฟรีๆๆๆๆๆ

รอตามข่าวได้เลย...

redtopup

• member
หาคนเล่นยากจริงๆ  ฟลามิงโก้ 
ในเมืองไทยผมว่า นับคนได้เลย 
คลาสสิค ว่า คนเล่นน้อยแล้ว
ฟลามิงโก้  ผมเคยเห็น แค่ 2 คนเองที่เล่นแนวนี้
คนแรก คือ อ. เกิรก  สมิงชัยโรจน์  ซึ่งเป็น อ คนแรกของผม 
มา อ ธนา  อีกคน
สงสารกีต้าร์  จัง
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข