Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่อยู่ในนี้มีคำว่า "พอแล้ว" กันบ้างไหมจ๊ะ  (อ่าน 5739 ครั้ง)

yod69

• member
Re: คนที่อยู่ในนี้มีคำว่า "พอแล้ว" กันบ้างไหมจ๊ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 01:54:16 »
กีต้าร์ หรือ เมีย ???

artism

• member
    • Artism Facebook
Re: คนที่อยู่ในนี้มีคำว่า "พอแล้ว" กันบ้างไหมจ๊ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 01:56:28 »
แหม ตอบยากกก
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

Traveler

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:00:32 »
อย่ามาชักใบให้เรือเสีย เขาถามเรื่องกีต้าร์ เรื่องเมียน่ะมันสัจธรรมอยู่แล้วว่า.......................ไม่มีหรอกคำว่าพอแล้ว
แต่จะมีปัญญาหาเพิ่มหรือเปล่าเท่านั้นแหละ แค่กีต้าร์ แค่แอมป์ ยังต้องโกหกเรื่องราคาเลย แล้วที่ออกรถ Jazz ส่งค่างวดทุกๆเดือนโดยที่เมียไม่รู้ ระวังนะลืมส่งงวดเมื่อไหร่เขามาตามที่บ้าน เดี๋ยวได้บอกเมียว่าเดี๋ยวนี้มาสะสมรถ แต่ที่บ้านไม่มีที่จอดนะ 555

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:24:22 »
ถ้าเป็นชื้อเรื่องกีต้าร์.....ผมพอแล้วครับ  พอจริงๆ

แต่ตอนนี้อยากได้ คีย์บอร์ด yamaha สักตัว  เอามาหัดเล่น
อยากได้เสือหมอบแจ่มๆสักคัน  ไว้ปั่นไปเที่ยวไกลๆ
อยากได้กล้องดิจิตอลเนียนๆ  ถ่ายแสงน้อยๆได้แจ่มๆสักตัว
ฯลฯ  ฯลฯ   ฯลฯ

แต่เรื่องกีต้าร์พอแล้วจริงๆครับ  อิอิอิ

ยอมรับเลย น้าแกพอแล้วจริงๆ ผมก็พอมั่งดีกว่าแต่อยากได้แคมรี่ เขาว่าเสียงใสดี โตโยต้าเขาว่ามา อิอิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:38:11 »
ผมครับ...........พอแล้ว................อยู่บ่อยๆ....... ;D ;D ;D

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:58:39 »
"จงพอใจในกีต้าร์ ที่ตนเองมี"  เขียนไปงั้นล่ะครับ เอาไว้ปลอบใจตัวเอง เวลาทรัพย์จาง  ฮี่ ๆๆๆๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:09:12 »

ผมเลิกพูดว่าพอแล้วหลังจากที่มีกีต้าร์เกิน 3ตัวแล้วครับ  มีแต่เตือนตัวเองให้ซื้อเมื่อพร้อมเท่านั้นครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

Wuttitkorn

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:25:21 »
ถ้าได้หลงไหลมันแล้ว คงยากที่จะถอนตัวคับ แต่คงต้องระบายตัวที่รักน้อยที่สุดออกไปบ้างคับ

pannpower

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 13:45:29 »

555  ฮาๆๆ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 15:40:37 »
ผมเลิกพูดว่าพอแล้วหลังจากที่มีกีต้าร์เกิน 3ตัวแล้วครับ  มีแต่เตือนตัวเองให้ซื้อเมื่อพร้อมเท่านั้นครับ ;D ;D ;D ;D
เห็นคลังน้าหนุ่มแล้ว ต้องบอกว่า..พอ..รึยังครับน้า  อิอิ เยอะเกิ๊นน

ตอนแรกที่เข้าวงการเครื่องสายผมกะจะพอกับตัวแรกทรง ga เหมือนกันครับ แต่พอเห็นเสียงเห็นคลิปทรงอื่นๆ มันก็อยากลองเป็นของธรรมดา ของบางอย่างบางทีเราอยากได้แทบตาย พอได้มาบางทีก็รู้สึกมันธรรมดามันพอละ อิ่มตัวแค่ได้มี หรือบางทีมันยังไม่ใช่ก็จะไขว่คว้าหาไปเรื่อย สุดท้าย..ก็ยังไม่พออยู่ดี  วนไปวนมาทรง D ทรง GA เพราะผมเคยลอง om / jumbo ยังไม่ใช่ที่เราถนัดในการจับถือ เลยวนกลับมาทรง Ga ตอนนี้กำลังสะสมทุนไปเล่น all solid ครับเพราะชีวิตยังไม่เคยมี all solid ดีๆกับเขาซักตัว  ได้แค่เฉียดๆ   ค่อยๆไต่ราคาไปตามกำลังทรัพย์ที่ผมมี แม้จะเล่นไม่เก่งแต่ก็ สนุกที่ได้เล่นได้ครอบครองครับ   อาศัยเล่นของดีๆของน้าๆของชาวบ้านเขาแล้วจดจำเอาลักษณะเฉพาะดีๆจำเสียงไว้เป็นทางเลือกในการหากีต้าร์ให้ตัวเองครับ 

บางทีได้ดูคลิปดูภาพของน้าๆ ในบ้านไม้ก็รู้สึกอิ่มเอมรู้สึกและหายอยากได้เหมือนกันครับ บางตัวที่เราไม่เคยรู้ไม่มีโอกาสได้สัมผัส แต่น้าๆเอามาลงให้ดูถึงหน้าคอมฯเราเลย ต้องขอบคุณน้าๆด้วยครับ  กิเลสเราไม่สิ้นสุดครับตราบใดที่เรายัง รักกีต้าร์รักดนตรีอยู่  ถ้าผมมีกำลังเยอะๆผมก็คงจะหามาสมทบเรื่อยๆเหมือนกัน เขาเหล่านี้จะได้มีเพื่อน อิอิ

ฟันธงเลยว่า!! ไม่พอจ๊ะ ตราบใดที่โลกนี้เรายังมีไม้ให้ตัด มีสายกีต้าร์ให้ขึ้น ไม้อะไรก็ให้ความสุขผมได้ถ้ามันคือกีต้าร์อะคูสติก :)

Ampol.K

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 12:36:36 »
ไม่ว่าจะป่วย...จะโรคจิต...หรืออะไรก็ตามแต่ ถ้าทำแล้วมีความสุขและคนไม่เดือดร้อนก็ทำไปเถอะครับ...
แต่อยากบอกว่าอาการนี้เป็นกันเยอะ...
ส่วนตัวผม >> ไฟฟ้า 3 >> โปร่ง 6 พร้อมอุปกรณ์ประมาณเปิด Studio ได้...แต่ฝีมืองูๆ ปลาๆ
แต่อย่างน้อยก็พิสูจน์แล้วว่า การมีกีตาร์เยอะไม่ช่วยให่เล่นกีตาร์เก่งขึ้น...555

nongda18

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 13:48:47 »
หลังจากมีกีต้าร์ 6 ตัว all solid ทั้งหมด (คลาสสิคทั้งหมด)

และยังอยากได้อีกเรื่อยๆ (ผมเห็นคลาสสิคแล้วคัน อยากได้มาก)

แต่มีคนเคยบอกว่า ทำไมเอ๊งไม่เอาเงินที่จะซื้อกีต้าร์ตัวแพงๆ ไปเรียนให้มันเก่งๆก่อนฟะ

กีค้าร์ราคาปานกลาง แต่ฝีมือเล่นที่ดี ทำให้กีต้าร์ดูดีได้มาก ผมจึงละกีต้าร์ลงไปได้เยอะเลยครับ

เตือนตัวเองว่า ไปเรียนก่อนๆ และเข้าห้องซื้อขายให้น้อยลง พายุในใจ จึงสงบลงครับ  ;D ;D ;D
แก่ ใจดี สปอร์ท กทม

wineak

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:44:15 »
พอแล้วไม่มี มีแต่พอก่อน

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:10:58 »
พอแล้วไม่มี มีแต่พอก่อน

ยังดีที่ยังมีพอก่อน....แต่ของผมเจอคำว่า "บ้าพอรึยัง" ให้กีตาร์บ้า บอ อะไรนี่
facebook:or ponata

nantfa

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 15:49:43 »
มาถึงจุด จุด หนึ่ง เราจะหยุดซื้อครับ ...... เมื่องบหมด + เมียด่า !

นี่คือ วิถ๊เเห่งผู้คนในเว็บ เว็บนี้

นี่คือ อัตตา เเห่ง  ความอยากในหน้าซื้อ  ที่ไม่เคยปราณีใคร

ช่างก่อร่าง สร้างรัก