Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่อยู่ในนี้มีคำว่า "พอแล้ว" กันบ้างไหมจ๊ะ  (อ่าน 5740 ครั้ง)

guitar fat

• member
เริ่มแรกเดิมที ผมว่า ผมก็มีคำนี้อยู่กับตัวเหมือนกันนะ แต่ ทำไปทำมา กีตาร์จะเต็มบ้าน ไม่มีที่ให้นอนอยู่แล้ว
เริ่มต้นด้วยได้ทรง D มาเล่น  เล่นไปเล่นมา เออ ทรง O มันเป็นอย่างไงนะ ได้มาครอบครอง ก็เริ่มมองหาทรง GA มาเล่น
โดยคิดอยู่ในหัวว่า พอแล้ว พอแล้ว เย้ย กลายเป็นว่า มี Classic พ่วงมาอีกหนึ่ง ไป ๆ มา ๆ ตอนนี้ใจเริ่มร่ำร้องหา Jumbo อีก โอย อะไรกันใจฉัน

ถามหน่อยครับ อาการอย่างนี้ ผมเป็นโรคจิต หรือ เปล่าครับ หรือในนี้ใคร ๆ ก็เป็นกัน ;D
สะใจจริงกรู กรูโดนหลอก

Converse

• member
Re: คนที่อยู่ในนี้มีคำว่า "พอแล้ว" กันบ้างไหมจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:56:28 »
ไม่หรอกครับน้า  คนรักกีตาร์ก็อย่างนี้แหละครับ  เพลงแต่ละเพลงก็ใช้กีตาร์คนละเสียง  มีกำลังก็เก็บไปเหอะครับ
ผมเองตอนซื้อก็กะว่าตัวเดียวจบ ไปๆมาก็มี 5 ตัวแล้ว เผลอแป๊บเดียว

DaFunk

• member
Re: คนที่อยู่ในนี้มีคำว่า "พอแล้ว" กันบ้างไหมจ๊ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:58:31 »
ผมมี ไฟฟ้า 1 ตัว โปร่ง 1 ตัว คลาสสิค 1 ตัว

จบแล้วครับ เพราะตอนนี้มีเป้าหมายอื่นที่จำเป็นต้องใช้เงิน :D คือ กีตาร์ที่มีอยู่ก็ไม่ได้ perfect หรอกครับ แต่มันเหมาะกับแนวที่ผมเล่น ผมก็พอใจละ แต่อนาคตถ้ารวยก็นี้ก็ไม่แน่....

bermbangmod

• member
  • -------
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:36:12 »
ตราบใดที่มีตังค์และไม่เดือดร้อนก็ซื้อไปเรื้อยครับ
อิอิ
-Let it be-------

wichian

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 13:05:30 »
อยากมีครบทุกทรงครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

artism

• member
    • Artism Facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 13:18:00 »
ไม่พอครับ อิอิ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

nhoy

• member
Re: คนที่อยู่ในนี้มีคำว่า "พอแล้ว" กันบ้าง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 13:42:28 »
เริ่มแรกเดิมที ผมว่า ผมก็มีคำนี้อยู่กับตัวเหมือนกันนะ แต่ ทำไปทำมา กีตาร์จะเต็มบ้าน ไม่มีที่ให้นอนอยู่แล้ว
เริ่มต้นด้วยได้ทรง D มาเล่น  เล่นไปเล่นมา เออ ทรง O มันเป็นอย่างไงนะ ได้มาครอบครอง ก็เริ่มมองหาทรง GA มาเล่น
โดยคิดอยู่ในหัวว่า พอแล้ว พอแล้ว เย้ย กลายเป็นว่า มี Classic พ่วงมาอีกหนึ่ง ไป ๆ มา ๆ ตอนนี้ใจเริ่มร่ำร้องหา Jumbo อีก โอย อะไรกันใจฉัน

ถามหน่อยครับ อาการอย่างนี้ ผมเป็นโรคจิต หรือ เปล่าครับ หรือในนี้ใคร ๆ ก็เป็นกัน ;D
ไม่ใช่หรอกครับ  หลายๆ ท่านก็มีความรู้สึกเช่นนี้ครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 14:48:22 »
ผมคงถึงจุดหนึ่งนะkrab ตรงกับpost ของ จขกท พอดี เล่นกีต้าร์มาหลายตัว ซื้อไปเรื่อยๆ โดยไม่ค่อยสนใจอะไร ชอบตัวไหนก็ซื้อตัวนั้น แต่มันคงเป็นวิถีทางธรรมชาตินะkrab ที่ผมค้นพบด้วยตัวเอง ว่าของบางอย่างไม่ต้องเยอะ ไม่ต้องบ่อย อาจเป็นเพราะโชคดีด้วยนะkrab ที่ได้อ่านเวปนี้เรื่อยๆ มีโน่นมีนี่ให้ได้คิดและเข้าใจชีวิตได้เยอะขึ้น  สุดท้ายอยู่ดีๆ ความรู้สึกอยากซื้อกีต้าร์อยากเล่นกีต้าร์ตัวแพงๆมันหายไปเอง บอกไม่ถูกเหมือนกัน ตอนนี้เล่นน้อยลงมาก 3-4 วันครั้งและเหลือตัวเดียว พอก่อน  ให้หูมันไม่ต้องชินมากกับกีต้าร์ที่เล่นอยู่ พอเล่นทุกวันหูมันเริ่มชิน ก็อยากเปลี่ยนอีก 55 แต่ก็ดีนะkrab ถ้ายังสนุกอยู่และมีความสุข ก็สะสมไว้เถอะครับ ดนตรีไม่เคยทำร้ายใคร มีแต่มอบความสุขให้ต่อกัน เฉพาะดนตรีนะkrab ;)

tamagod

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 14:59:06 »

ผมคงจะเป็นโรคจิตอีกคนซินะครับ อิิอิ 

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 15:55:02 »
ของผมต้องใช้คำว่าไม่พอใช้ครับ บ่อยครังที่ต้องซ่อมแบบพอใช้ไปชั่วคราวเพราะถ้าส่งซ่อมแล้วช่างทำหลายวันก็ไม่มีใช้
ปล.เล่นทุกวัน

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 16:59:27 »
ผมอยากได้สักสองตัว ตอนนี้เหลือตัวเดียว อีกตัวเอาไปให้เพื่อนใช้ทำมาหากิน ตอนนี้อยากได้อีกตัว อีกทรงครับ ซึ่งเสียงต่างกันแน่นอน ยังไม่รวมสิบสองสายที่อยากได้ เหมือนผมชอบขับรถ แต่ละคันมันให้อารมณืในการขับไม่เหมือนกัน อิอิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 17:20:56 »
 ;D "ซื้อความสุข" ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก ถ้าไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายแล้ว
อะไรๆ มันก็ไม่ได้สำคัญอย่างที่คิดไว้ทีแรกหรอก
คุณภรรยาเค้าจะมีความสุขมากที่ได้ซื้อ เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า และเครื่องสำอาง....มันก็กระเป๋าตังค์เราอยู่ดี... ;D
facebook:or ponata

boo

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 17:23:54 »
ผมหนึ่งคนครับที่ไม่รู้จักคำว่าพออิอิ

guitar fat

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 17:31:27 »
ผมอยากได้สักสองตัว ตอนนี้เหลือตัวเดียว อีกตัวเอาไปให้เพื่อนใช้ทำมาหากิน ตอนนี้อยากได้อีกตัว อีกทรงครับ ซึ่งเสียงต่างกันแน่นอน ยังไม่รวมสิบสองสายที่อยากได้ เหมือนผมชอบขับรถ แต่ละคันมันให้อารมณืในการขับไม่เหมือนกัน อิอิ
เออ นี่แหละๆๆๆ 12 สายก็อยากลองเป็นเจ้าของดูสักครั้ง โดยเฉพาะ เต่า 12 สาย
สะใจจริงกรู กรูโดนหลอก

iPlayer

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 17:40:42 »
" รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน "

;D แต่ปฎิบัติแล้ว ผมทำไม่ได้ครับ  ;D

sittigorn

• member
  • อารมคือ อาวุธของ "นักดนตรี"
    • http://www.facebook.com/#!/EmotionIndyink
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 21:54:29 »
ผมคิดว่ายังไงก็คงไม่จบแค่ตัวเดียวหรอกครับ    ยังไม่เคยเจอเหมือนกัน  เล่นตัวเดียวเเล้วไม่  ซื้อตัวที่สอง  นอกจากจะเลิก  ผมคิดว่าปกตินะ  ^^  จารผมเค้าว่ามางั้นอะ

Tim

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 22:26:12 »
มีครับ มันจะเป็นปฏิภาคผกผันกันกับเงิน  ถ้าไม่พอกิน กีต้าร์ที่มีอยู่ก็พอแล้ว  ถ้ามีพอกิน กีต้าร์ที่มีอยู่ก็ไม่พอ ชักแม่น้ำทั้งห้า มาหาเรื่องซื้อซะงั้น 555

pooslash

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 23:50:04 »
บนโลกนี้ มีคนรู้จักพอเพียงด้วยหรือครับ เกิดมายังไม่เคยเจอเลย สมัยก่อนดูทีวี 14 นิ้ว พอข้างบ้านมีทีวี 20 นิ้ว  เราก็ขนขวายไปซื้อมาบ้าง  จนทุกวันนี้ ผมมี 46 นิ้ว ยังอยากได้ 55 นิ้ว    เคยเล่นกีต้าร์ Melody ตัวละ เจ็ดร้อย พอมีตังก็ซื้อกีต้าร์ตัวละหลายหมื่นมาเล่น  บางตัวก็เกือบแสน  ไม่รู้ซื้อมาทำไม  มันไม่เคยหาเหตุผลได้เลย  ผมซื้อด้วยอารมณ์ทุกตัว   สรุปได้ว่า อารมณ์จะอยู่กับเราทุกเวลา  แต่เหตุผลจะอยู่กับเราบางโอกาส    ทำให้หลายคน มีกีต้าร์เป็นร้อยตัว มีกีต้าร์ตัวละหลายแสน  แต่แทบไม่เคยเล่นเลย   แค่มองก็มีความสุข    มีแหละครับอารมณ์   ถ้านั่งมองด้วยเหตุผล ผมว่าคงด่าตัวเอง ซื้อมาทำไมวะ เล่นก็ไม่ได้เล่น   อารมณ์ของมนุษย์ยากแท้หยั่งถึง   
สรุป เมื่อความอยากบังเกิด สมองส่วนเหตุผลมันจะอ่อนแอ  แล้วก็แพ้ใจตัวเองทุกที   

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 01:26:04 »
ถ้าเป็นชื้อเรื่องกีต้าร์.....ผมพอแล้วครับ  พอจริงๆ

แต่ตอนนี้อยากได้ คีย์บอร์ด yamaha สักตัว  เอามาหัดเล่น
อยากได้เสือหมอบแจ่มๆสักคัน  ไว้ปั่นไปเที่ยวไกลๆ
อยากได้กล้องดิจิตอลเนียนๆ  ถ่ายแสงน้อยๆได้แจ่มๆสักตัว
ฯลฯ  ฯลฯ   ฯลฯ

แต่เรื่องกีต้าร์พอแล้วจริงๆครับ  อิอิอิ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 01:29:45 »
 ;D อยากมีส่วนร่วมเฉยๆ ไม่รู้จะตอบอะไร