Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประเดิมคำถามกับเรื่องแอมป์ครับ  (อ่าน 3444 ครั้ง)

Acousticballyhoo

• member
ประเดิมคำถามกับเรื่องแอมป์ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:31:02 »
ตอนนี้มี งบ อยู่ประมาณ 5000 ครับ
อยากจะัหาตู้อะคูสติกมาซ้อม (Uke) สักตัว
(อาจจะเอาเล่นงานเวที เป็นมอร์นิเตอร์และเอาไมค์จ่อหน้าตู้ในบางโอกาส)

ตอนนี้เล็ง kustom sienna 30
กับ Ultrasound AG-15 ไว้ฮะ

ตัวแรกลูกเ้ล่นมากกว่านิดหน่อย กำลังขับมากกว่านิดนึง (มีพวกรีเวิร์ป ที่ต้องการใช้ติดมาด้วยเพราะเสียงจากเปียโซอู๊คผมมันแห้งๆ น่ะครับ)
ตัวที่สองไม่มีลูกเล่นเท่า กำลังขับน้อยกว่า แต่เสียงโดนใจกว่าเล็กน้อย

ถ้าเป็นน้าๆ จะเลือกตัวไหนครับ ตอนนี้ลังเลอยู่คร๊าบบบบ ???

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: ประเดิมคำถามกับเรื่องแอมป์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:39:14 »
เอา kustom ครับ
:)

admin

• บุคคลทั่วไป
Re: ประเดิมคำถามกับเรื่องแอมป์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:49:35 »
ตอนนี้มี งบ อยู่ประมาณ 5000 ครับ
อยากจะัหาตู้อะคูสติกมาซ้อม (Uke) สักตัว
(อาจจะเอาเล่นงานเวที เป็นมอร์นิเตอร์และเอาไมค์จ่อหน้าตู้ในบางโอกาส)

ตอนนี้เล็ง kustom sienna 30
กับ Ultrasound AG-15 ไว้ฮะ

ตัวแรกลูกเ้ล่นมากกว่านิดหน่อย กำลังขับมากกว่านิดนึง (มีพวกรีเวิร์ป ที่ต้องการใช้ติดมาด้วยเพราะเสียงจากเปียโซอู๊คผมมันแห้งๆ น่ะครับ)
ตัวที่สองไม่มีลูกเล่นเท่า กำลังขับน้อยกว่า แต่เสียงโดนใจกว่าเล็กน้อย

ถ้าเป็นน้าๆ จะเลือกตัวไหนครับ ตอนนี้ลังเลอยู่คร๊าบบบบ ???

เวปมาสเตอร์ไม่ขอตอบ ให้เพือนๆ น้าๆ ป้าๆ ช่วยแชร์ดีกว่า
แต่เข้ามาเอาใจช่วยน้าบอล ให้ได้ของถูกใจในเร็วๆวัน ครับ
ไว้มีกิจกรรมอูกูจากบ้านไม้ เรียนเชิญน้าบอลมาแจม  ::)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:50:00 »
อยากตอบ แต่ข้อมูลเก่าหายไปแล้ว  รวมทั้งข้อมูลแอมป์ที่ โพส ขายไว้ ด้วย
ดันตามน้ายินยอมไปก่อน แล้วกัน
Finger Picking Style

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:05:48 »
kustom ถูกกว่า ลูกเล่นน้าจะเยอะกว่าครับผม ;)
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 19:24:41 »
ผมชอบ kustom มากกว่าครับ  :)

baitorys

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 19:47:03 »
เข้ามาเก็บความรู้ครับ

Acousticballyhoo

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 14:01:00 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :D

ตอนนี้ก็คงจะลอง kustom ก่อนครับ
แต่ตัว 30 วัตต์นี่ของยังไม่มา แต่น่าจะใกล้แล้วครับ
เดี๋ยวผมโทรไปถามทางร้านอีกที ^^

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 21:40:09 »
คัสตอมอีกเสียงหนึ่งครับ ตอนนี้ใช้อยู่
ได้รับการอนุเคราะห์มาจากป๋าท่านหนึ่ง
ในห้องนี้แบบพี่ๆๆน้องๆๆๆครับ จากงาน
มีตติ้งที่ขอนแก่นครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้