Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีการดูแลกีต้าร์เคลือบ Gloss ด้วยครับ และน้ำยาขัด  (อ่าน 1125 ครั้ง)

aa

• member
พึ่งถอย Walden CG2010 มา ขอความรู้จากน้าๆหน่อยครับ

nhoy

• member
ยินดีด้วยครับสำหรับ Walden CG2010
หาผ้านิ่มๆ สะอาดๆ เช็ดเบาๆ หลังการเล่นทุกครั้งก็เพียงพอแล้วครับ เล่นเสร็จก็เก็บไว้ในเคสวางไว้ในที่ที่ไม่ชื้นหรือร้อนจนเกินไปครับ
ถ้าต้องการน้ำยาเช็ดทำความสะอาด ก็ขอแนะนำในลักษณะของ Water Base เช่น Kyser หรือ Dunlop 65 ครับ

aa

• member
ยินดีด้วยครับสำหรับ Walden CG2010
หาผ้านิ่มๆ สะอาดๆ เช็ดเบาๆ หลังการเล่นทุกครั้งก็เพียงพอแล้วครับ เล่นเสร็จก็เก็บไว้ในเคสวางไว้ในที่ที่ไม่ชื้นหรือร้อนจนเกินไปครับ
ถ้าต้องการน้ำยาเช็ดทำความสะอาด ก็ขอแนะนำในลักษณะของ Water Base เช่น Kyser หรือ Dunlop 65 ครับ
  Water Base เช่น Kyser หรือ Dunlop 65 หาซื้อได้ที่ไหนครับ

nhoy

• member
Re: ช่วยบอกวิธีการดูแลกีต้าร์เคลือบ Gloss ด้วย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 13:43:41 »
  Water Base เช่น Kyser หรือ Dunlop 65 หาซื้อได้ที่ไหนครับ
สั่งจาก "น้าตะวัน" (Acoustic Shops) ก็ได้ครับ สะดวกดี รวดเร็ว ส่งถึงบ้านเลยครับน้า aa