Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม เกี่ยวกับ เรื่อง สายหน่อย ครับบบ  (อ่าน 2169 ครั้ง)

bell992

• member
  คือว่า สาย elixir  นี้ จำเป้นต้องใช้น้ำยา เช็ดสาย ไหมครับ  หรือใช้ แค่ ผ้าเช็ด เฉยๆ ก็พอ
   ;D

staryu

• member
Re: ขอถาม เกี่ยวกับ เรื่อง สายหน่อย ครับบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 18:36:53 »
สำหรับผม ทุกยี่ห้อครับ ผมใช้แค่ผ้าธรรมดาเช็ดพอ :D
" Always learning new song  song will be your teacher"

npas

• member
Re: ขอถาม เกี่ยวกับ เรื่อง สายหน่อย ครับบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 18:54:13 »
ถ้าเล่นทุกวัน ใช้ผ้าเช็ดก็พอ สนิมกินไม่ทันหรอกครับ  ;) ::)

madoadza

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 06:56:41 »
สำหรับผมใช้ผ้าธรรมดาเช็ดก่อนเ่ล่นและหลังเล่น
แต่จริงเช็ดแค่ตอนเล่นเสร็จก็พอนะ ผมคิดมากไปเลยก่อนเล่นชอบเอาผ้ามาเช็กสายกีตาร์ :D
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 07:18:35 »
เช็ดอย่างสม่ำเสมอช่วยยืดอายุสายได้จริงครับ สายผมชุดปัจจุบันก็เป็นปีแล้วครับ ยังเนียนอยู่เลย หา Fastfret ติดบ้านไว้ซักอันก็ดีครับ รูดปื๊ด ๆ ก่อนและหลังเล่น ช่วยรักษาสายดีนักแล....^^

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 08:57:59 »
เช็ดอย่างสม่ำเสมอช่วยยืดอายุสายได้จริงครับ สายผมชุดปัจจุบันก็เป็นปีแล้วครับ ยังเนียนอยู่เลย หา Fastfret ติดบ้านไว้ซักอันก็ดีครับ รูดปื๊ด ๆ ก่อนและหลังเล่น ช่วยรักษาสายดีนักแล....^^

ตามนี้เลยครับ

แต่ผมก็ไม่เช็ด จะได้เปลี่ยนสายบ่อยๆ มันเฟรชดี แล้วยก็ได้ลองสายใหม่ๆเรื่อยๆ ฮ่าๆๆ
:)

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:33:56 »
ผ้าธรรมดา จบ
จันทาร ดีกว่า จันไร