Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Veelah ALL SOLID vs Walden ALL SOLID เป็นคนจะเลือกอะไร  (อ่าน 8081 ครั้ง)

tayloreasyz

• member
Veelah ALL SOLID vs Walden ALL SOLID เป็นคนจะเลือกอะไร
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 21:51:03 »
ขอคำแนะนำน๊า ๆ ทีครับ

ขอบคุน ออคุสติกไทย

TOM1869

• member
Re: Veelah ALL SOLID vs Walden ALL SOLID เป็นคนจะเลือกอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:03:02 »
คำตอบอยู่ในกระทู้นี้ครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=16528.0

Line id: 081-8718003

nhoy

• member
Re: Veelah ALL SOLID vs Walden ALL SOLID เป็นคนจะเลือกอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:14:10 »
เข้าใจว่า All Solid ของ Walden ยังไม่มีที่ติดภาคไฟฟ้าเข้ามาตอนนี้มังครับ
แต่ All Solid ของ Veelah มีเข้ามาทั้งโปร่งไฟฟ้าและโปร่งธรรมดา (ซึ่งตอนนี้ก็ไม่ทราบว่ามีของเหลืออยู่หรือเปล่าครับ)

ถ้าพูดถึง All Solid ที่เป็นโปร่งธรรมดาของทั้ง Walden และ Veelah ขอเรียนดังนี้ครับ.-
- เรื่องราคาก็พอๆ กันทั้งสองแบรนด์
- เรื่องเสียง ผมก็ว่าเสียงดีทั้งคู่เลยครับ ตัดสินลำบาก คงต้องไปลองเล่นดูด้วยตัวเองจึงจะตอบได้ว่า ชอบตัวไหนมากกว่าครับ
- แต่ All Solid ของ Veelah เท่าที่ทราบตอนนี้คือ V57 ซึ่งมีไม้หน้าเป็น Cedar
  ในขณะที่ของ Walden น่าจะมีทั้ง Spruce และ Cedar ให้เลือก
- All Solid ของ Veelah มีทั้งทรง D, GA, OM (แต่ไม่ทราบขณะนี้จะคงเหลือทรงอะไรอยู่บ้างนะครับ)
  All Solid ของ Walden เท่าที่ทราบตอนนี้น่าจะเป็นทรง GA ครับ

ดังนั้นการที่จะพิจารณาว่าจะเลือกตัวใด จึงน่าจะขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละท่านเป็นสำคัญครับ
ซึ่งทั้งหมดนี้เป็นเพียงความเห็นของผมเองเท่านั้นนะครับ  ผิดถูกอย่างไรเดี๋ยวรอผู้รู้มาให้รายละเอียดอีกทีครับ

kul

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:30:49 »
sawadee อ.หน่อย สบายดีนะครับ อาทิตย์หน้ามีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมที่สำเหร่ ขอพระเจ้าอวยพรครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:33:44 »
sawadee อ.หน่อย สบายดีนะครับ อาทิตย์หน้ามีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมที่สำเหร่ ขอพระเจ้าอวยพรครับ
สวัสดีครับน้า kul ยินดีเลยครับ ขอพระเจ้าอวยพรเช่นกันครับ :)

pringchaum

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:45:13 »
ผมเลือก Walden ครับ
การบริการเป็นส่วนประกอบหนึ่งในการตัดสินใจ
(ผมมี Veelah Thailand Limited 2011 และจะเป็น veelah ตัวสุดท้ายของผม)

eake

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 01:23:01 »
ผมเลือก Walden ครับ
การบริการเป็นส่วนประกอบหนึ่งในการตัดสินใจ
(ผมมี Veelah Thailand Limited 2011 และจะเป็น veelah ตัวสุดท้ายของผม)

ผมเคยมี v5 omce ขายไปนานแล้วเช่นกัน ^^

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:09:30 »
Veelah all solid มีแค่รุ่นเดียวคือ V57 ซึ่งผมไม่ถูกใจดีไซน์มันเลย
Walden ไม่เคยลองตัว all solid ครับ
:)

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:28:55 »
เชียร์ V57 ครับ ไปรับมาแล้ว เสียงยังไม่เปิดเท่าไหร่ แต่ออกแอมป์ประทับใจครับ
ส่วนเรื่องดีไซด์ผมชอบกว่า Walden ส่วนเรื่องของเสียงแล้วแต่ชอบและสไตล์การเล่นครับ
facebook:or ponata

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 16:59:58 »
เชียร์ V57 ครับ ไปรับมาแล้ว เสียงยังไม่เปิดเท่าไหร่ แต่ออกแอมป์ประทับใจครับ
ส่วนเรื่องดีไซด์ผมชอบกว่า Walden ส่วนเรื่องของเสียงแล้วแต่ชอบและสไตล์การเล่นครับ
ยินดีด้วยนะครับน้า OR'solid :)
V57 เสียงดีเลยครับ

mrk

• member
    • Education Blog
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 17:37:28 »
สนใจ V57 แต่หาทรง GA ยังไม่ได้ครับ