Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีกีตาร์แบบนี้มั่งครับ ^^  (อ่าน 18061 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ใครมีกีตาร์แบบนี้มั่งครับ ^^
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 18:50:20 »
Paul Brett - Double Neck 6 & 12 string Acoustic Guitar

เท่ห์มาก ๆ ใครเคยเห็น เคยเล่นมั่งครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ใครมีกีตาร์แบบนี้มั่งครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 18:58:17 »
แค่หัวเดียวผมยังเล่นไปไม่ถึงในเลยพี่กบ......อิอิ

• member
Re: ใครมีกีตาร์แบบนี้มั่งครับ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:01:09 »
แค่หัวเดียวผมยังเล่นไปไม่ถึงในเลยพี่กบ......อิอิ

รอพี่เบียผลิตแบบนี้ออกมาจำหน่ายอยู่นะครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:07:43 »

รอพี่เบียผลิตแบบนี้ออกมาจำหน่ายอยู่นะครับ  ;D

พี่กบ อะหาคลาสสิคให้ผมช้า  ผมสั่งซื้อ มาแล้ว แมร่ง เอาตัวโชว์ มาให้ผม แหง เลย สายดำปี๊เลย แถมเจิมให้ผมเรียบร้อย มีรอยปิ๊คอีก เซ็งเลย เหมือนผมเป็นเหยื่อเลย พอโทร.ไปสั่ง มันก็ถือโอกาสปล่อยของเลย  เศร้าจริงๆ คนต่างจังหวะอย่างผมเนี่ย เหมือนโดนมัดมือชก เมื่อไหร่จะเจอ คนขายที่แสนดีเหมือนพี่กบน้อ.......เล่าสู่กันฟังพี่

ปล....ผมเล่าให้ฟังเฉยๆนะพี่ มิได้มีเจตนา จะกล่าวโทษพี่นะครับ ด้วยความเคารพ

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:13:58 »

พี่กบ อะหาคลาสสิคให้ผมช้า  ผมสั่งซื้อ มาแล้ว แมร่ง เอาตัวโชว์ มาให้ผม แหง เลย สายดำปี๊เลย แถมเจิมให้ผมเรียบร้อย มีรอยปิ๊คอีก เซ็งเลย เหมือนผมเป็นเหยื่อเลย พอโทร.ไปสั่ง มันก็ถือโอกาสปล่อยของเลย  เศร้าจริงๆ คนต่างจังหวะอย่างผมเนี่ย เหมือนโดนมัดมือชก เมื่อไหร่จะเจอ คนขายที่แสนดีเหมือนพี่กบน้อ.......เล่าสู่กันฟังพี่

ปล....ผมเล่าให้ฟังเฉยๆนะพี่ มิได้มีเจตนา จะกล่าวโทษพี่นะครับ ด้วยความเคารพ

:o กรำ พี่เบียไปสั่งจากที่ไหนมาเหรอครับ คงไม่ใช่สปอนเซอร์ในบ้านไม้เราใช่ปะครับ บอกแล้วให้ใจเย็น ๆ กำลังจะจัดไปให้พร้อมกับของ อ. ยุทธเลยอะครับ
ไหน ๆ ได้แบบนี้มาแล้ว ผมว่าพี่เบียก็ลงมือทำ custom shop ให้เป็น FTB Signature อีกซักตัวซะเลยดิครับ  ;D

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:20:27 »
ไม่อยากจะเอ่ยเลยครับ

แต่อย่างน้อยๆ มันก็ไม่มีเดรทโน๊ทเลย เล่นแล้วไม่เสียอารมย์

อิอิ...ต่อขอบ่นอีกหน่อย ผมถามมีซองใส่ให้หรือเปล่า มันก็บอกว่ารุ่นนี้ไม่มีของแถมเลยครับพี่ เดี๋ยวผมจะหา สายแจ๊ค สายสะพายแถมไปให้  พอผมเปิดของดู แมร่งไม่มีอะไรให้ผมเลย แต่ก็ยังดี ที่มี 6 เหลี่ยมมาให้  ดูม้านทำ..... :'(

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:36:17 »

แต่อย่างน้อยๆ มันก็ไม่มีเดรทโน๊ทเลย เล่นแล้วไม่เสียอารมย์

อิอิ...ต่อขอบ่นอีกหน่อย ผมถามมีซองใส่ให้หรือเปล่า มันก็บอกว่ารุ่นนี้ไม่มีของแถมเลยครับพี่ เดี๋ยวผมจะหา สายแจ๊ค สายสะพายแถมไปให้  พอผมเปิดของดู แมร่งไม่มีอะไรให้ผมเลย แต่ก็ยังดี ที่มี 6 เหลี่ยมมาให้  ดูม้านทำ..... :'(

แบบนี้ผมรู้แระ ว่าร้านไหน ผมยังคุยกะเพื่อนคนอื่นอยู่เลย ว่าร้านนี้มันไม่ค่อยน่าคบ วันนี้พี่เบียก็โดนซะแล้ว มันคิดผิดแล้วที่ทำแบบนี้กะพี่เบียสุดหล่อขวัญใจชาวบ้านไม้ ผมว่าร้านแบบนี้อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ เพราะไม่จริงใจกับลูกค้า มันทำไรไว้ ซักวันก็ต้องได้รับผลครับ มีคนด่าร้านมันให้ผมฟังทุกวัน แต่ไม่อยากเอ่ยเหมือนกัน  ::)

VP-Pro

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:45:05 »
ร้านไรหรอครับ บอกผมหน่อยสิ จะได้ไม่หลงไปอ่ะครับ

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:48:03 »

อิอิ...ต่อขอบ่นอีกหน่อย ผมถามมีซองใส่ให้หรือเปล่า มันก็บอกว่ารุ่นนี้ไม่มีของแถมเลยครับพี่ เดี๋ยวผมจะหา สายแจ๊ค สายสะพายแถมไปให้  พอผมเปิดของดู แมร่งไม่มีอะไรให้ผมเลย แต่ก็ยังดี ที่มี 6 เหลี่ยมมาให้  ดูม้านทำ..... :'(

แบบนี้ผมรู้แระ ว่าร้านไหน ผมยังคุยกะเพื่อนคนอื่นอยู่เลย ว่าร้านนี้มันไม่ค่อยน่าคบ วันนี้พี่เบียก็โดนซะแล้ว มันคิดผิดแล้วที่ทำแบบนี้กะพี่เบียสุดหล่อขวัญใจชาวบ้านไม้ ผมว่าร้านแบบนี้อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ เพราะไม่จริงใจกับลูกค้า มันทำไรไว้ ซักวันก็ต้องได้รับผลครับ มีคนด่าร้านมันให้ผมฟังทุกวัน แต่ไม่อยากเอ่ยเหมือนกัน  ::)
มีคำใบ้ให้ทายมั้ยคะ ถ้าน้าๆไม่อยากจะเอ่ย  จะได้รู้แล้วระวังตัว ไม่เผลอสั่งซื้ออ่ะคะ ^^"

VP-Pro

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:50:12 »
pm บอกได้ป่าวครับ
อยากรุ้อ่า

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:57:13 »
ร้านไรหรอครับ บอกผมหน่อยสิ จะได้ไม่หลงไปอ่ะครับ

มีคำใบ้ให้ทายมั้ยคะ ถ้าน้าๆไม่อยากจะเอ่ย  จะได้รู้แล้วระวังตัว ไม่เผลอสั่งซื้ออ่ะคะ ^^"

ผมอยากบอกน้อง ๆ อย่างนี้ครับ .. จริง ๆ แล้วไม่ว่าร้านไหนก็ตาม ตราบใดที่เราไม่ได้ไปเลือกของเอง ไปซื้อด้วยตนเอง หรือไปเห็นสินค้าด้วยตนเองก่อนแล้วละก็ ล้วนมีโอกาสโดนแจ็คพอตด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่ว่าจะโดนมากโดนน้อย หรือถ้าทำบุญมาดี ก็จะได้สินค้าที่เราพึงพอใจ ไม่มีปัญหาอะไร

อย่างไรก็ตาม ตราบใดที่ร้านค้ามีจิตใจที่ซื่อตรง ซื่อสัตย์ และจริงใจต่อลูกค้าที่เอาเงินไปให้แล้วละก็ ปัญหาเหล่านี้ย่อมลดน้อยลงไปตามลำดับเช่นกัน ซึ่งการเลือกซื้ออคูสติคกีตาร์นั้น เป็นอะไรที่ค่อนข้างละเอียดอ่อน และมีรายละเอียดมากกว่าการโทรไปสั่งซื้อ แล้วรอให้ส่งของมาตามเวรตามกรรม ถ้าเป็นไปได้ ควรไปเลือกซื้อเลือกหาด้วยตนเอง จะชัวร์ที่สุดครับ แต่ถ้าหากไปเลือกซื้อด้วยตนเองไม่ได้ ด้วยความจำเป็นอะไรก็ตาม ล้วนมีอัตราเสี่ยงแน่นอนครับ

PM. ถามพี่เบียร์ ผู้ประสบเหตุคนล่าสุดดีกว่าครับ อิอิ.. ;D

ปล. บอร์ดเรา มัน PM ได้ด้วยเหรอ - -'

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 20:17:55 »
PM ไงง่ะ ที่ต้องใช้โปรแกรมของ Microsoft ป้ะคะ และมันก็เสียพอดี

nakornban79

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 21:52:47 »
คอเดียวผมก็ไม่ไหวแล้วครับ ยอมแพ้^^

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 03:57:06 »

ผมอยากบอกน้อง ๆ อย่างนี้ครับ .. จริง ๆ แล้วไม่ว่าร้านไหนก็ตาม ตราบใดที่เราไม่ได้ไปเลือกของเอง ไปซื้อด้วยตนเอง หรือไปเห็นสินค้าด้วยตนเองก่อนแล้วละก็ ล้วนมีโอกาสโดนแจ็คพอตด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่ว่าจะโดนมากโดนน้อย หรือถ้าทำบุญมาดี ก็จะได้สินค้าที่เราพึงพอใจ ไม่มีปัญหาอะไร

อย่างไรก็ตาม ตราบใดที่ร้านค้ามีจิตใจที่ซื่อตรง ซื่อสัตย์ และจริงใจต่อลูกค้าที่เอาเงินไปให้แล้วละก็ ปัญหาเหล่านี้ย่อมลดน้อยลงไปตามลำดับเช่นกัน ซึ่งการเลือกซื้ออคูสติคกีตาร์นั้น เป็นอะไรที่ค่อนข้างละเอียดอ่อน และมีรายละเอียดมากกว่าการโทรไปสั่งซื้อ แล้วรอให้ส่งของมาตามเวรตามกรรม ถ้าเป็นไปได้ ควรไปเลือกซื้อเลือกหาด้วยตนเอง จะชัวร์ที่สุดครับ แต่ถ้าหากไปเลือกซื้อด้วยตนเองไม่ได้ ด้วยความจำเป็นอะไรก็ตาม ล้วนมีอัตราเสี่ยงแน่นอนครับ

PM. ถามพี่เบียร์ ผู้ประสบเหตุคนล่าสุดดีกว่าครับ อิอิ.. ;D

ปล. บอร์ดเรา มัน PM ได้ด้วยเหรอ - -'

แหม่คันปากอยากจะบอกจริงๆครับ แต่ก็จริงอย่างที่พี่กบบอก ถ้าเป็นไปได้ก็ควรจะไปซื้อด้วยตัวเอง  ถ้าสั่งมาโอกาสโดนแจ๊คพอท อย่างผมเหมือนกันทุกร้านแหละครับ มันอยู่ที่สามัญสำนึกของร้านนั้นๆ แต่ผมเชื่อว่าร้านที่ดีก็ยังมีอยู่

ปล. PM นี่ย่อ มาจาก ปาร์แมน ใช่ปะ เรื่องภาษาอังกฤษ ผมนี่โค๊ทเก่งเลย...........อิอิ

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 04:35:27 »
แล้วอุ๊คไก่ต้ม น้าเบียร์ไปถึงไหนแล้วครับ รอชมอยู่ ;D

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 04:41:13 »
แล้วอุ๊คไก่ต้ม น้าเบียร์ไปถึงไหนแล้วครับ รอชมอยู่ ;D

ผมยังหาไม้ไม่ได้เลยครับ...แฮะๆ

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 05:13:37 »
ห้วย น้าเบียร์คันปากอยากบอก มุกคันหูอยากฟัง นอนไม่หลับกระสับกระส่าย ขับถ่ายไม่สะดวก กลายเป็นอีปลวกนอนอยู่บนเตียง

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 05:30:27 »
ชื่อเป็นภาษาจีนมีสามพยางค์

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 06:27:23 »
ชื่อเป็นภาษาจีนมีสามพยางค์

คำตอบนี้ ทำให้ร้านชื่อจีนสามพยางค์ที่มีอยู่เพียบในประเทศไทย ต้องเปลี่ยนชื่อร้านหดเหลือสองพยางค์กันเป็นทิวแถวนะครับพี่เบีย 55555555+  ;D

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 06:31:56 »
ห้วย น้าเบียร์คันปากอยากบอก มุกคันหูอยากฟัง นอนไม่หลับกระสับกระส่าย ขับถ่ายไม่สะดวก กลายเป็นอีปลวกนอนอยู่บนเตียง

อีปลวกนอนอยู่บนเตียง หน้าตาเป็นไงอะน้องมุก 5555555555555+ ;D