Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงเสียงดีครับ  (อ่าน 9896 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: ผู้หญิงเสียงดีครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 02:06:41 »
ชอบเสียงของป้า Dionne Warwick มากโดยเฉพาะเพลงนี้
That's What Friends Are For - Dionne Warwick & Friends HQ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 02:41:47 »
โดยส่วนตัว ผมชอบ ผู้หญิง  ร้องเพลงที่ในอัลบั๊มนั้นมี เพลงใดเพลงหนึ่ง เป็นแบบเสียงตะโกนร้องเพลง  อยู่ด้วย
ผมว่าเสียงมันเสียดเข้าไปในหัวใจดีแท้ๆ  มันบาดลึกได้ดี  แบบ ค่อยๆเพิ่ม ค่อยๆโหนเสียงให้ ค่อยๆสูงขึ้นไปเรื่อยๆ  แล้วเสียงหมดลม ตอนวรรคสุดท้ายพอดี
เหมือน เสียงแซ๊กโซโฟน ผมชอบแบบโหนเสียงสูงๆ  รู้สึกมันค่อยๆบิ้วอารมณ์เรา ให้ ค่อยๆขึ้นไปล๊ะนิด
เหมือน ว่าวที่กำลังไต่ระดับจนขึ้นไปถึงติดลมบนติดลมบน  พอติดลมว่าวนิ่งแล้ว  ทีนี้อารมณ์ผมจะคล้อยตามเลย

Whitney Houston - Greatest Love Of All
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

nhoy

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 02:57:38 »
ลองดู เด็กไฮโซ รุ่นใหม่ครับ อาจารย์

แสงสุดท้าย Cover OST.วัยรุ่นพันล้าน

เสียงดีมากครับสำหรับเด็กคนนี้

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 06:30:18 »
แวะเข้ามาเช็ควัยจ้า ....อิอิ....