Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ17000-20000โปร่งไฟฟ้าหรือธรรมดามีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับมือ1หรือ2ก้ได้  (อ่าน 2442 ครั้ง)

Beatles Beatles

• member
งบ17000-20000โปร่งไฟฟ้าหรือธรรมดา มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ มือ  หรือสองก็ได้ เท่าทีเ่คยไปลองมาก็ ed05sc taka ก็โอเคเลยคับรุ่นนี้เป้นไงครับ ในราคานี้มีรุ่้นไหน เสียงดีกว่ามั้ยครับ หรือพวก veelah รุ่นไหน หรืองบนี้ได้ seagull เป็นโปร่งไฟฟ้าจะไหวมั้ยครับ  เท่าที่มองไว้ก็ พวก taka seagull  taloy bigbaby veelah ไม่เคยลองเลยครับ   อยากให้ช่วยเเนะนำหน่อย   ในงบเท่านี้มีตัวไหนน่าสนใจอีกครับ ปกติส่วนใหญ่ก็เล่น อยู่บ้าน ไม่ค่อยออกเเอมป์เท่าไหร่เเบบนานๆ ทีจะเอาไปออก ทีตอนซ้อมวง  เเต่ก็อยากเอาภาคไฟฟ้าติดๆไว้เพื่อในอนาคตก็อาจจะเอาตัวนี้ไปออกร้านได้ อยากใช้ไปนานๆเลยครับไม่อยากเปลี่ยนบ่อยเเล้วครับ

Ods16339

• member
dolceตัวall solid ราคา15000บาท ติดต่อคุณเก่ง lavishในกีตาร์ไทยครับ
หรือ veelah v-57มีหลายทรง  ราคาหมื่นกว่าๆที่lucky music  ถ้ามีpickup  น่าจะเพิ่มเงินอีก2-3000บาทครับ

jomyutshinjo

• member
ไม่สนใจเต่าหรอครับ เสียงออกแอมกินขาด

Beatles Beatles

• member
ขอบคุนสำหรับคำเเนะนำครับ ตอนนี้ตัวเลือกเยอะจิงๆ 55

aneng

• member
อ้างถึง
ไม่สนใจเต่าหรอครับ เสียงออกแอมกินขาด
เสียงฟาดเวทีดังสนั่น.. ;D

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
Simon & Patrick Woodland Mahogany A3 ครับ ราคาเหลือ 20,000 บาท ที่ธีระ มิวสิคครับ
โดยส่วนตัวแล้ว เสียงกิน 214CE นะครับ เคยเล่นของเพื่อนอยู่เทียบกันเพลงต่อเพลงเลย

แค่ยังไงก็ตามเชื่อตัวเองดีที่สุดครับ ไปลองแล้วฟังหลายๆ ตัว จะได้เทียบได้ครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เชียร์ ED05 ครับ ผมชอบมาก ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ...5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

AlvareZ

• member
Simon & Patrick +1 ครับหรือจะเป็น norman seagull และมีอีกผมจำชื่อไม่ได้ ไปลองดูครับกีต้าร์จากโซนนี้ชื่อเสียงไม่ดังแต่ผมว่าเสียงและงานคุ้มราคามากครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้