Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อ cort EVL 6a จะดีกว่า cort sfx 1f มั๊ยครับ  (อ่าน 3671 ครั้ง)

เต่าชรา

• member
ถ้าจะซื้อ cort EVL 6a จะดีกว่า cort sfx 1f มั๊ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 17:55:01 »
ถ้าจะซื้อ cort EVL 6a จะดีกว่า cort sfx 1f มั๊ยครับ

ในเรื่อง คุณภาพ เสียง และราคา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ถ้าจะซื้อ cort EVL 6a จะดีกว่า cort sfx 1f มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 19:15:05 »
ตัวสีดำ มันจะดูออกRock ไปหน่อยครับ ในความคิดผมนะ ผมชอบ SFX 1F มากกว่า  ดีดเสียงเปล่าๆ ก็ธรรมดา แต่ออกแอมป์แล้ว ก็เหมือนแปลงร่างครับ เสียงดีทีเดียว ไม่ลองเขยิบไปเล่นรุ่นจัมโบ้ ของ Cort ละครับ ราคาห่างกันไม่เท่าไหร่

เต่าชรา

• member
Re: ถ้าจะซื้อ cort EVL 6a จะดีกว่า cort sfx 1f มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 00:24:28 »
ตัวสีดำ มันจะดูออกRock ไปหน่อยครับ ในความคิดผมนะ ผมชอบ SFX 1F มากกว่า  ดีดเสียงเปล่าๆ ก็ธรรมดา แต่ออกแอมป์แล้ว ก็เหมือนแปลงร่างครับ เสียงดีทีเดียว ไม่ลองเขยิบไปเล่นรุ่นจัมโบ้ ของ Cort ละครับ ราคาห่างกันไม่เท่าไหร่

พอดี อ่านข้อมูล ในกระทู้ หลายท่าน บอกว่า sfx 1f กับ evl 6a เหมาะ กับการ เล่น fingerstyle มากกว่า cj 1f ที่เป็น ทรงจัมโบ้ ซึ่งน่า จะเหมาะ กับการ strum chord เพราะ รูปทรงใหญ้ ให้เสียงกังวาล 

ส่วน ตัว อยากได้ guitar เอาเล่น picking  เป็นหลัก ไม่รู้ว่า คิดถูก หรือไม่ ที่ จะเลือก  sfx 1f กับ evl 6a  หรือ ว่า มีตัวไหน แนะนำเพิ่มเติม อีกครับ จะได้ เก็บข้อมูล ประกอบการตัดสินใจ

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 13:46:23 »
ผมชอบตัว cort EVL 6a ครับมันเท่ห์ได้ใจจริงๆ เห็นแล้วโดนเลย เรื่องเสียงแล้วแต่ชอบครับ แต่เสียงมันธรรมดาไปนิด

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 15:03:52 »
Veelah V1-OM ก็เข้าถ้าดีครับ ผมเพิ่งได้มาเหมือนกัน คุ้มดีครับ

เก่งชีวิตบัดซบ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 23:14:40 »
Veelah V1-OM ก็เข้าถ้าดีครับ ผมเพิ่งได้มาเหมือนกัน คุ้มดีครับ

ซื้อที่ไหนครับน้า