Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กำลังใจจากน้าๆหน่อยครับ  (อ่าน 6758 ครั้ง)

pigy

• member
Re: อยากได้กำลังใจจากน้าๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:07:24 »
มาคิดอีกทีเนี่ย ..มันน่าตบล้างน้ำเลยนะค่ะ

tong636

• member
Re: อยากได้กำลังใจจากน้าๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:12:07 »
สู้ๆๆครับ อย่าเครียดครับ.... ไปหาเพื่อนฝูง นั่งเล่นกีตาร์ร้องเพลงจะได้ ไม่ต้องคิดถึงเรื่องในอดีตครับ ป.ล.ขอให้ผ่านช่วงที่เลวร้ายไปนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:44:02 »
ไม่อยากจะบอกเลยว่า
น้า note ช่างเป็นคนที่โชคดี จริง จริง

คนที่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร  ช่างโชคดี ที่สุด

คนที่ไม่รู้อะไรเลยสิ  เป็นคนน่าสงสาร

หวังว่าคงเข้าใจที่เราพูดนะจ๊ะ
หูยยย..ชีวิตยังอีกยาว
แล้วพอน้าอายุเท่า้เรานะ  มองกลับไป จะ หัวเราะ คริ.คริ..
แหม กรูนี่ เป็นบ้าอะไรไปหว่า  อีตอนนั้น..

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 23:16:08 »
เรียนน้า thana
ขอบคุณน้า thana มากนะครับ
ยินดีต้อนรับน้า thana ด้วยครับ ถ้ามีโอกาสอย่างไรแล้วโพสท์เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 23:25:17 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ ตอนนี้ผมรักบ้านไม้แห่งนี้มากกว่าสิ่งที่เคยมาเสียอีก

ขอบคุณจริงๆครับ ขอบคุณด้วยใจ :'( :'( :'(

nhoy

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 23:27:15 »
หวังว่าน้า N o t e คงจะสบายใจขึ้นบ้างนะครับ  น้าๆ หลายท่านให้ข้อคิดที่อบอุ่นมาก
เรื่องเศร้าๆ จะค่อยๆ คลายไป สิ่งใหม่ๆ จะค่อยๆ ดีขึ้นเองครับ  อดทนสักนิดครับ
อย่าให้อุปสรรคในวันนี้มากีดขวางสิ่งดีๆ ของชีวิตที่รอเราอยู่ในวันข้างหน้านะครับน้า N o t e :)

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 23:44:14 »
เขาไม่ใช่เนื้อคู่เราครับ
อดีตชาติ คุณคงทำกรรมอะไรร่วมกับเขามา
ก็นั่งสมาธิ ทำบุญ อโหสิให้เขานะครับ ชาติต่อๆไปจะได้ไม่ต้องมีกรรมร่วมกันอีก

ส่วนชาตินี้ ก็ลองสำรวจตัวเองว่า
มีสาเหตุอะไรที่เขาไม่เลือกเรา
จะเป็นหน้าตา การแต่งตัว ฐานะ อาชีพ ฯลฯ

ถ้ารู้สาเหตุแล้ว ถ้าเป็นเรื่องที่เราแก้ไขไม่ได้ เช่นส่วนสูง หน้าตา ก็ช่างมันเถอะครับ
แต่ถ้าเป็นเรื่องนอกตัว เช่นฐานะ อาชีพ ฯลฯ
เอาสิ่งนั่นเป็นแรงขับดันครับ
คุณจะต้องเหนือกว่าไอ้หมอนั่นให้ได้
ให้สักวันเขารู้ว่า เขาเลือกผิด เสียใจด้วยนะ :)

วันนี้เป็นวันที่คุณโชคดีกว่า ตลอดเวลาที่ผ่านมาครับ
ไม่ต้องเป็น ของเกรด 2 ให้ใครอีกแล้ว
ยินดีด้วยครับ

wineak

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 00:18:51 »
คิดง่ายๆสั้นๆครับ
ก่อนมีเขาเรายังอยู่ได้

รู้วันนี้ดีกว่ารู้ช้า กว่าวันนี้ ครับ

สู้ๆครับ เล่นดนตรี ช่วยได้มากว่ากินเหล้าครับเชื่อผม

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 01:23:54 »
ครับผม เขาทำได้แนบเนียนทุกอย่าง เนียนจนไม่เคยได้เอะใจ

แล้วผมก็หลงรักเขาไปเต็มๆ แต่พอเมื่อวานนี้ก็กลับมาบอกว่าเราจบกัน

เสียใจครับ เสียใจเพราะไว้ใจมากๆเหมือนเดินๆอยู่แล้วมีคนเอาปืนมายิงแบบไม่ตั้งตัว แต่ทุกวันนี้ผมดีขึ้นแล้วละครับ

ทั้งจากคนรอบข้างและน้าที่ผมรักทุกท่าน

ถือว่าเป็นบทเรียนมูลค่ามากจริงๆ ต้องขอขอบคุณน้าๆทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ

ตัวผมเองก็ไม่เคยคิดว่าจะตั้งกระทู้แบบนี้แล้วจะมีคนมาให้กำลังใจเยอะขนาดนี้

เคยตั้งกระทู้แบบนี้มาครั้งนึงแล้วก็ได้คำแนะนำที่ดีๆมาตลอด

ซาบซึ้งใจมากๆ อยากจะกล่าวคำว่าขอบคุณซัก 100000000000 ครั้งครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 01:46:13 »
ยินดีที่น้า N o t e ดีขึ้นบ้างแล้วนะครับ :) :) :)

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 02:10:32 »
 :)

artanfield

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 07:40:56 »
อ่านแล้วน้ำตาจะไหล.....
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

Gee

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 08:37:01 »
น้า Gee จาก pantip รึเปล่าครับ :)
ป่าวครับ ก็ผม คนที่น้าเอฟ บอกว่าจะ ส่ง ไอตัวหนึบๆ ที่ติด ปิ๊ค มาให้ไงครับ ที่เป็น คนสึุดท้ายที่ได้มา บูชาอะ จำได้ไม๊ครับ
น้า nhoy สุดยอดเลยครับ ยกนิ้วให้  น้า ครับ ในรูป เหมือน ด้านหลัง จะเป็น ธรรมมาส ใน คริสจักร ป่าวครับ ไม่ทราบว่า น้า เล่นกีต้าร์ในโบสถ์รึป่าวครับ เเอบ สงสัย
ขอบคุณน้า Gee ด้วยครับ
ใช่ครับ ด้านหลังเป็นธรรมาสน์ของ คริสตจักรที่ 1 สำเหร่ ครับ ผมเล่นกีต้าร์รับใช้พระเจ้าทุกวันอาทิตย์ที่นั่นครับน้า Gee
ขอพระเจ้าอวยพรนะครับน้า Gee
ออครับ ผมก็เช่นกัน ครับ เล่นกีต้าร์รับใช้พระเจ้าใน วันอาทิต ด้วย ขอบพระเจ้า อวยพร น้า nhoy เช่นกันครับ
ดนตรีไม่มีทางลัด อยากเก่งต้องฝึกฝน

Tik

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:18:19 »
เมื่อวันเป็นวันที่ผมผิดหวังมากๆเลยครับ โดนโกหกมาตลอดว่าคบกับผมเพียงแค่คนเดียว

ไอเราก็ตายใจ จนมารู้ทีหลังก็รู้ว่า เขาคนนั้นคบกับแฟนเขามาตลอดแล้วมาแอบคบกับผม

เสียใจมากๆเลย แต่อย่างน้อยๆก็ยังมีกีตาร์เล่นแก้ผ่อนคลายความรู้สึกๆแย่ๆได้บ้าง แต่อีกนิดหนึง

อยากได้ข้อคิดและกำลังใจจากน้าๆหนอ่ยครับ

ขอบคุณครับ :'( :'( :'(
เรียนน้า N o t e
ไม่ต้องเสียใจครับ เรารู้ความจริงเสียตอนนี้ก็ดีกว่าที่เราจะไม่รู้ความจริงและจมหนักไปกว่านี้ครับ
อยากจะเป็นกำลังใจให้น้า N o t e ผมทราบว่าการจะไม่ให้เสียใจนั้นคงยาก แต่ต้องฝืนครับ

พยายามอย่าอยู่คนเดียว ออกไปพูดคุยกับเพื่อนฝูง หากิจกรรมต่างๆ ทำ เวลาจะเป็นตัวทำให้ทุกอย่างดีขึ้นเอง
เวลานี้เราอาจทุกข์ใจที่สุด พรุ่งนี้อาจจะยังไม่รู้สึกอะไรที่ดีขึ้น  แต่ต่อไป..อาทิตย์ต่อไป..เดือนต่อไป จะค่อยบรรเทาและเปลี่ยนแปลงดีขึ้นเองแน่ครับ

ยังมีสิ่งดีๆ คนดีๆ ที่เรายังต้องพบปะอีกเยอะ อย่าตัดโอกาสนั้นเสียเพียงแค่อุปสรรคในวันนี้ครับ :)
น้า N o t e ไม่ได้อยู่อยู่เพียงคนเดียวนะครับ นอกจากครอบครัวของน้า N o t e เองแล้ว ก็ยังมีน้าๆ ชาวบ้านไม้นี้ที่เป็นเพื่อนของน้า N o t e ด้วยครับ

น้า nhoy อธิบายได้ดีมากครับ ผมเข้ามาในบ้านนี้1 ปี กว่า แล้วครับ ได้อะไรหลายสิ่งหลายอย่าง ที่นอกเหนือจากเรื่องของดนตรี เล่นไม่เก่งครับ แต่ใจรัก มากๆ สำหรับผมแล้ว ความสุขที่แท้จริง บางครั้งก็ได้มากับสิ่งที่มันพูดกับเราไม่ได้ เช่นกีต้าร์ นี่แหละครับ น้าๆ

tik_s

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:41:52 »
คิดซะว่าโชคดีของคุณดีกว่านะ ที่เค้าไม่เลือกคุณ
คนแบบนี้ถ้าคบระยะยาวคุณจะมั่นใจได้อย่างไรว่าเค้าจะคบคุณคนเดียวรึเปล่า
จบกันเร็วแบบนี้ก็ดีกว่าถลำลึก เสียเวลาเอาไปหาคนที่ใช่ดีกว่า

เข้าใจครับว่าทำใจได้ยาก แต่เวลาก็จะรักษาเยียวยา แล้วถ้าคนดีๆที่เข้ามาอย่าอคติกับความรักที่จะเกิดขึ้นใหม่ อย่ายึดติดกับสิ่งที่เป็นอดีต มองแต่ปัจจุบันและอนาคตดีกว่านะ
ยึดติดกับอดีต คนดีๆที่เข้ามาก็จะผ่านไป รักดีๆที่เข้ามาก็จะผ่านไป โอกาสดีๆมันก็จะผ่านไป

ครั้งนึงอดีตที่เลวร้ายของผมก็ทำให้ คนดีๆรักดีๆที่เข้ามาในชีวิตผ่านไปถึง 3 ครั้ง เพราะเรามัวจมอยู่แต่เรื่องของอดีต
สุดท้ายขอให้คุณลืมมันได้เหมือนผม และเจอคนที่ดีและใช่สำหรับคุณ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 17:01:56 »
เมื่อวันเป็นวันที่ผมผิดหวังมากๆเลยครับ โดนโกหกมาตลอดว่าคบกับผมเพียงแค่คนเดียว

ไอเราก็ตายใจ จนมารู้ทีหลังก็รู้ว่า เขาคนนั้นคบกับแฟนเขามาตลอดแล้วมาแอบคบกับผม

เสียใจมากๆเลย แต่อย่างน้อยๆก็ยังมีกีตาร์เล่นแก้ผ่อนคลายความรู้สึกๆแย่ๆได้บ้าง แต่อีกนิดหนึง

อยากได้ข้อคิดและกำลังใจจากน้าๆหนอ่ยครับ

ไม่ต้องเสียใจครับ เรารู้ความจริงเสียตอนนี้ก็ดีกว่าที่เราจะไม่รู้ความจริงและจมหนักไปกว่านี้ครับ
อยากจะเป็นกำลังใจให้น้า N o t e ผมทราบว่าการจะไม่ให้เสียใจนั้นคงยาก แต่ต้องฝืนครับ

พยายามอย่าอยู่คนเดียว ออกไปพูดคุยกับเพื่อนฝูง หากิจกรรมต่างๆ ทำ เวลาจะเป็นตัวทำให้ทุกอย่างดีขึ้นเอง
เวลานี้เราอาจทุกข์ใจที่สุด พรุ่งนี้อาจจะยังไม่รู้สึกอะไรที่ดีขึ้น  แต่ต่อไป..อาทิตย์ต่อไป..เดือนต่อไป จะค่อยบรรเทาและเปลี่ยนแปลงดีขึ้นเองแน่ครับ

ยังมีสิ่งดีๆ คนดีๆ ที่เรายังต้องพบปะอีกเยอะ อย่าตัดโอกาสนั้นเสียเพียงแค่อุปสรรคในวันนี้ครับ :)
น้า N o t e ไม่ได้อยู่อยู่เพียงคนเดียวนะครับ นอกจากครอบครัวของน้า N o t e เองแล้ว ก็ยังมีน้าๆ ชาวบ้านไม้นี้ที่เป็นเพื่อนของน้า N o t e ด้วยครับ

น้า nhoy อธิบายได้ดีมากครับ ผมเข้ามาในบ้านนี้1 ปี กว่า แล้วครับ ได้อะไรหลายสิ่งหลายอย่าง ที่นอกเหนือจากเรื่องของดนตรี เล่นไม่เก่งครับ แต่ใจรัก มากๆ สำหรับผมแล้ว ความสุขที่แท้จริง บางครั้งก็ได้มากับสิ่งที่มันพูดกับเราไม่ได้ เช่นกีต้าร์ นี่แหละครับ น้าๆ
ยินดีที่ได้มีโอกาสโพสท์คุยกับน้า Handyman_1985 นะครับ
ผมเองก็รัก และมีความสุขกับกีต้าร์มากเช่นกันครับ
ตอนนี้ค่อยเบาใจลงหน่อยครับ ทราบว่าน้า N o t e ดีขึ้นบ้างแล้วเพราะกำลังใจจากน้าๆ ทุกๆ ท่านครับ

Note™

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 18:14:47 »

ยินดีที่ได้มีโอกาสโพสท์คุยกับน้า Handyman_1985 นะครับ
ผมเองก็รัก และมีความสุขกับกีต้าร์มากเช่นกันครับ
ตอนนี้ค่อยเบาใจลงหน่อยครับ ทราบว่าน้า N o t e ดีขึ้นบ้างแล้วเพราะกำลังใจจากน้าๆ ทุกๆ ท่านครับ
ครับน้า nhoy เป็นคนที่ผมเคารพมากๆครับ เป็นน้าที่คอยตอบคำถามกระทู้ต่างๆบ่อยๆ

ขอบคุณที่เป็นห่วงผม ผมก็เป็นห่วงน้าเหมือนกันดูแลสุขภาพเยอะๆนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 18:29:34 »
ขอบคุณน้า N o t e มากครับ  เข้มแข็งนะครับ :)

Tim

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 18:37:43 »
แนะนำเพลงนี้ครับ " รักต้องสู้" ของคาราบาว  ผมฟังตอนผมเฮิร์ด  ช่วยได้แบบมีสติ 
ความหมายดี ช่วยดึงสติกลับมา  ขอให้ลืมได้เร็วๆ เรายังมีคนที่เราต้องแคร์และเค้าก็แคร์เรามากรออยู่  โชคดีครับ

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 21:24:31 »
" ใจคงเป็นแผลแค่นิดเดียว ยังมีเรี่ยวแรงรับไหว ดวงตาไม่มืดบอดเห็นเธอเป็นไป เธอเป็นเช่นไรผ่านมา
  เหนื่อยเปล่าถ้าร้องไห้เสียใจ ทำใจให้เป็นหินผา ร้อนหนาวไม่เท่าไหร่ไร้คำนำพา ทนทานด้านชากว่าใคร
  หากมัวแต่ท้อแท้แล้วใจคงตายเปล่า ให้ใครเยาะเย้ยเราทำไม อาจจะสมใจใครบางคน เฝ้าดูเราอ่อนแรง
  ป่วยการไปฝืนใจตนให้ทนเจ็บ กับคนใจคดเขี้ยวคมคารมแกร่ง กับรักร้อยเวียนเปลี่ยนแปลง ไม่เคยรู้จักพอ พอแค่ไหน
  ไปเลยตามทางที่เธอคิด ตามทางที่เธอฝันหา ใจคนใช่พืชผักขายได้ราคา ซื้อหากันมาง่ายดาย
  หากมัวแต่ท้อแท้แล้วใจคงตายเปล่า ให้ใครเยาะเย้ยเราทำไม อาจจะสมใจใครบางคน เฝ้าดูเราอ่อนแรง
  ป่วยการไปฝืนใจตนให้ทนเจ็บ กับคนใจคดเขี้ยวคมคารมแกร่ง กับรักร้อยเวียนเปลี่ยนแปลง ไม่เคยรู้จักพอ พอแค่ไหน... "

เพลง ใจหิน ของวงตาวันครับ หาฟังดู เมื่อ 15 ปีก่อนเคยเจอเรื่องแบบนี้เหมือนกัน รู้ซึ้งถึงความรู้สึกครับ เจ็บจริงๆให้ดิ้นตาย
  แต่พอได้ฟังเพลงนี้แล้วชีวิตเปลี่ยนเลยครับ รู้สึกสะใจซะอย่างงั้น ท้อแท้ไปก็ตายเปล่าครับ เชื่อผม...อะอะอะ