Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1712546 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกเป็นของผมนะ จําการม้วนสายกีต้าร์ได้ครับ
อดีตกีต้าร์พี่ Lorlek สวยจริงครับ *_*
.....
อดใจรอ ใครจะโชคดีได้รับรางวัล

SoundCard

น้องส้ม cg4070cert  ตัวนั้นเป็นตัวเดียวในไทยเลยครับ  ที่ไม่มีภาคไฟฟ้าลอกปิกการ์ดแล้วเนียน แบบนี้ตามถํกคนเลย :)
ที่แน่ๆตัวนี้มีคนคิดถึงมากๆๆ อยู่ท่านนึงครับ เพราะเสียงน้องเค้าสุดๆจริงๆ

Jopiya

• member
ขอลุ้นด้วยคนนะครับ เฮียต๋อง ขออนุญาติใช้รูปสาวข้างบ้านแล้วกันนะครับ ผมไม่ชอบเข้ากล้องน่ะครับ

Nawuskan

• member
มีลูกบิด G700CE ขายไหมครับผม ถ้ามี ที่สาขาไหนมีบ้างครับ

Fluke1800

• member
ร่วมสนุกด้วยคนครับพี่ต๋อง  CO2000 ตัวนี้ถูกใจมากครับ    ;D ;D ;D

Walden Guitar

• member
ยินดีครับคณ K.H.
ยังไง รบกวนติดตามโพสต์นี้ช่วงต้นเดือนเมษานะครับ จะมาแจ้งว่ากีตาร์จะเข้าได้วันไหนครับ น่าจะเป็นช่วงก่อนวันสงกรานต์ครับ

ขอบคุณครับคุณ Poomjai39 อยากให้พี่ๆเพื่อนๆมาร่วมกันหลายๆคนครับ

ขอบคุณคุณ KunTK ที่ถ่ายรูปคู่กีตาร์ Classic ของ Walden มาร่วมสนุกกันครับ :D

คุณ Spunperee ครับ โดยปกติในตัว G3030CEQ จะมี Saddle สำรองให้อีก 1 อันครับ อยู่ในกล่อง
แต่ถ้า Saddle ไม่อยู่แล้ว ตอนนี้ saddle TUSQ ของผมหมดครับ น่าจะเข้ามาหลังสงกรานต์ครับ
ตัว Saddle ราคา 280 บาทครับ ค่าเปลี่ยนคงต้องตกลงกับช่างแต่ละคนครับ เพราะแต่ละคน จะมีเรทที่ต่างกัน โดยปกติประมาณ 500 บาทพร้อมเซทอัพครับ หรือถ้าจะให้น้องพนักงานที่ร้านผมทำ ก็ขอค่าขนมให้เขาสัก 100 บาทก็ได้ครับ แต่งานอาจจะไม่เนี้ยบเท่าช่างนะครับ
ส่วนสาย Newtone ชุด 480 จะเป็น Double Wound ครับ ซึ่งจะให้เสียงที่หนา ต้องถามคุณ Spunperee ว่าต้องการเสียงที่หนาอุ่นกว่าเดิมมากหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ต้องการหนามาก ผมจะแนะนำ ชุด Master class 360 บาท ก็น่าจะให้เสียงโทนอุ่นกำลังดีครับ

ขอบคุณที่ส่งรูปมาร่วมสนุกกันนะครับคุณ cyice
กีตาร์ตัวนี้ ถ้าเป็นตัวที่รับมาจากพี่ Lorlek เป็นตัวที่ลุง Tommy เคยใช้เล่นตอนมา workshop ที่ร้านเมื่อปลายปีครับ
เป็นกีตาร์ที่เสียงดีมากครับ ยินดีด้วยนะครับที่ได้กีตาร์ตัวนี้มาครอบครอง

คุณ morakot23 ครับ รุ่นที่กล่าวมา จะมีรุ่น G740CE รุ่นเดียว ที่อาจจะหมดครับ เดี๋ยวผมคงต้องเช็คสต๊อกอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณที่มาร่วมสนุกกันครับพี่ Jopiya
แล้วสาวข้างห้อง มาอยู่ในห้อง ได้ยังไงละครับพี่ ;D

ลูกบิด G700CE มีที่สาขาที่เวิ้ง และที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

คุณ Fluke1800 ครับ ขอบคุณมากนะครับที่มาร่วมสนุกกัน
ดีใจที่ชอบ CO2000 ครับ รุ่นนี้เสียงหวานใสกิ้งเลย

• member
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆที่มาร่วมสนุกกันนะครับ
ยังขาดอีก 3-4 ท่านจะได้จำนวนผู้ร่วมสนุกเกิน 30 ท่าน เพื่อที่ผมจะได้ทำคูปอง ร่วมสนุกเพิ่มเป็น 2 ใบ
ก็อยากให้พี่ๆมาร่วมสนุกกันครับ

จะขอขยายเวลาร่วมสนุก เป็น 2 ทุ่ม วันนี้นะครับ

และจะจับรางวัล เวลา 2 ทุ่มครึ่ง คืนวันนี้ที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ
พี่ๆเพื่อนๆ ท่านไหนว่าง ขอเชิญมาเป็นสักขีพยานการจับรางวัลด้วยนะครับ :D

วันนี้เป็นวันที่กระทู้ Walden ครบรอบ 1 ปีพอดีครับ ;D

guitarhaha

• member
ขอโชว์หน้าเห่ยๆ หน่อยนะครับ ถ่ายเองไม่ถนัดเลยได้มาแค่นี้ ของผม G740CE เสียง และงานดีมากๆ เลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• member
ขอบคุณครับคุณ guitarhaha ที่มาร่วมสนุกกันครับ
ดีใจที่ชอบ G740CE ครับ :D

nhoy

• member
ขอเสดงความยินดีที่กระทู้ Walden ครบรอบ 1 ปี ในวันนี้นะครับ :)
ขอให้ Walden เป็นที่ครองใจคนรักกีต้าร์สืบไปนานแสนนาน และให้ ธีระมิวสิค และ มิวสิคซิตี้ จงประสบกับความเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้ายิ่งๆ ขึ้นไปด้วยครับ :)

• member
ตลอดเวลา 1 ปีที่ผ่านมา...
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านมากนะครับ ที่แวะเวียนมาสอบถามเกี่ยวกับ Walden บ้าง ทักทายกันบ้าง ดีใจที่ได้รู้จักและคุยกับทุกท่านครับ

การร่วมสนุกใน วาระครบ  1 ปีกระทู้ Walden ยังเปิดรับรูปถึง 2 ทุ่มนะครับ

• member
ขอบพระคุณน้า nhoy มากๆครับ

คำอวยพรของน้า nhoy เป็นกำลังใจ ที่จะทำให้ผมนำกีตาร์ดีๆ มานำเสนอให้พี่ๆเพื่อนๆต่อไปครับ

ขอบคุณมากนะครับ ขอให้น้า nhoy มีความเจริญรุ่งเรืองและมีคนรักมากมายอย่างนี้ ยิ่งขึ้นไปเช่นเดียวกันครับ

valentino_nut

• member
รู้สึกเป็นของผมนะ จําการม้วนสายกีต้าร์ได้ครับ
อดีตกีต้าร์พี่ Lorlek สวยจริงครับ *_*
.....
อดใจรอ ใครจะโชคดีได้รับรางวัล

พี่ครับ ผมอยากไปทำทัชชิ่ง
ไม่ทราบว่าสะดวกรับทำไหมครับ

• member
ที่ร้านทำให้ได้ระดับนึงครับ ไม่เก่งเท่ากับช่างนะครับ

ถ้าจะทำทัชชิ่งให้ดีๆ ลองติดต่อช่างเอก Pongsakda ด้านบนดูนะครับ
หรือจะติดต่อลุงจง ช่างนิด ช่างมด พี่ศักดิ์ พี่คม น้าดอน ฯลฯ

แล้วแต่คุณ valentino_nut จะสะดวกหรือใกล้กับช่างคนไหนครับ

tamsad

ไม่ทราบว่า Walden G700CE ราคาเท่ารัยครับ อยากได้ทรงนี้มากครับ
ขอบคุณครับ

• member
ครบ 2000 โพสต์พอดี เลยโพสต์นี้ ;D

หน้าตา บัตรของขวัญที่จะจับแจกกัน 2 ทุ่มครึ่งคืนนี้ครับ
ขอคนร่วมอีกสัก 2 คนนะครับ จะได้จับ 2 ใบคืนนี้ครับ
มากกว่านั้นก็ยิ่งดีครับ ;D

http://image.ohozaa.com/view2/wHCoO10Ik9j4lAJF

calltoon

• member
สา.....ธุ  ได้ทีเถ้ออออ โอมมมม เพี๊ยง!!!  ;D

• member
G700CE ราคาหนึ่งหมื่นหกร้อยสี่สิบบาทครับคุณ tamsad
แต่รู้สึกว่าจะหมดครับ

คุณ calltoon ถ้าว่าง แวะมาลุ้นที่ร้าน 2 ทุ่มครึ่งคืนนี้นะครับ ;D

aa

• member
ถ้าได้ไม่รู้เอารุ่นไหนอีก วานน้าต๋องแนะนำที 5555

Tom Bluenen

• member
ขอถามเรื่องขนาดคอหน่อยครับ cg2010  g3000 g2070 คอเท่ากันหมดใช่ไหมครับ
แล้ว g730 คอเล็กกว่าใช่ไหมครับ

ปล.ทั้ง 4 รุ่นยังมีเหลือไหมครับ