Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1711253 ครั้ง)

najack

• member
Re: 'Walden Guitar' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 00:40:31 »
ถ้าเป็นไปได้

อยากลอง CG3030CETB-PRO กับ CG2000CEQ  ครับ

ขอบคุณครับ

Walden Guitar

• member
CG2000CEQ มีเข้ามาหลังสงกรานต์ครับ

CG3030CETB-PRO สามารถสั่งได้ครับ จะสั่งเข้ามาเดือนพฤษภาครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

frankenstou

• member
มีทรง OM กะ OOO ที่เป็น all solid ป่ะครับ

• member
มี CO2000 ครับ เข้าหลังสงกรานต์ครับ

theerapat

• member
ไม่ทราบว่า O550  CO550 หรือ T550 รุ่นไหนเสียงดีกว่ากัน เหมาะกับเด็ก 8 ขวบครับ
ขอบคุณครับ

theerapat

• member
ไม่ทราบว่า O550  CO550 หรือ T550 รุ่นไหนเสียงดีกว่ากัน เหมาะกับเด็ก 8 ขวบครับ
มีของเลยหรือเปล่าทั้ง 3 ตัวจะไปลองฟังไดที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ

pringchaum

• บุคคลทั่วไป
มี CO2000 ครับ เข้าหลังสงกรานต์ครับ

CO2000 มากับ soft หรือ hard case ครับ

Super Karipa

• member

crazyindog

• member
ถ้าของเข้าแล้วรบกวนบอกในกระทู้ได้รึเปล่าครับ หรือว่าต้องโทรเช็คทางที่จัดจำหน่ายเอง

• member
สำหรับเด็กแปดขวบ ยังไม่แนะนำ O550 หรือ CO550 ครับ
อาจจะตัวใหญ่เกินไป ลองดู T550 ขนาด 7/8 มาเดือนนี้
หรือถ้าจะให้ดีรอหลังสงกรานต์ CF550-P5 กีตาร์ขนาด 1/2 น่าจะดีกว่าครับ

ของสามารถลองได้ที่
ธีระมิวสิค ที่เวิ้งนครเกษม
มิวสิคโซลูชั่น ใกล้พันทิพย์ ประตูน้ำ
มิวสิคซิตี้ ชั้น 4 เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

CO2000 มาพร้อม Hard case ครับ

ถ้าของเข้าแล้วจะรีบโพสต์บอกในกระทู้เลยครับ
ตอนนี้ก็กำลังรอคำตอบจากบริษัทเรืออยู่ครับ

• member
ขอไอเดียต่อนะครับ

ไม่ทราบว่ามีท่านใดสนใจจะทดลองรุ่น Madera หรือเปล่าครับ
http://www.waldenguitars.com/steel_madera_4000series.html

หรือกีตาร์ Classic แบบ Gothic หน้าตาดุดันแบบนี้
http://www.waldenguitars.com/N600CEB-Gothic.html

ถ้าสนใจรุ่นไหน รบกวนโพสต์บอกนะครับ จะได้สั่งเขาไปวันอาทิตย์นี้

หรือถ้าสนใจจะทดลองรุ่นอื่นๆ ที่ทางร้านยังไม่ได้นำเข้ามา ก็โพสต์บอกได้นะครับ
ขอบคุณครับ

GuitarSming

• member
ถ้าอยากทดลอง G2070 ไปทดลองที่ไหนได้บ้างครับ

แล้วถ้าช่วงที่จะซื้อของไม่มี ใช้เวลากี่วันในการสั่งครับ ขอบคุณครับ

• member
G2070 ลองได้ทุกสาขาที่กล่าวมาด้านบนครับ รออีกประมาณ 10 วันนะครับ

ถ้าของหมด เวลานำเข้าปกติจะอยู่ประมาณ 2 เดือนครับ

theerapat

• member
ok ผมจะรอ CF550-P5 กีตาร์ขนาด 1/2 ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วย mail บอกผมหน่อยนะของเข้าเมื่อไรเข้า ขอจอง 1 ตัว
[email protected]

ขอคุณครับ

Childbaby

• member
Walden D2040 นำเข้ามากี่ตัวครับ มีบริการจัดส่ง ตจว. ไหมครับ
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

uhhu

• member
 Madera ราคาพอๆกับพวก all solid ใหมครับ หรือต่างกันมากใหมครับ น่าสนมากเลย...

kittythai

• member
สนใจ CD4040E-CERT ครับ

• member
CF550-P5 จะเมลล์บอกนะครับ

D2040 มีเข้ามาหลังสงกรานต์ 4 ตัวครับ
เดือนพฤษภาไม่มีในแผนการผลิต มาอีกครั้งคงเดือนกรกฏาครับ

บริการส่งต่างจังหวัด ปกติทางเราจะส่งไปที่ดีลเลอร์ครับ
แต่ถ้าที่จังหวัดไม่มีดีลเลอร์ รบกวนโทรสอบถามที่ 02-226-1771 ครับ

• member
ขอตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่อง Madera โดยเฉพาะครับ

Acoustic Guitar Review - Walden Madera CD4040-CERT

รุ่น Madera คือกีตาร์ที่ทำมาจากป่าที่ปลูกทดแทนในแถบอเมริกาเหนือ กลางและใต้ครับ
เรียกได้ว่ามาจากป่าที่ปลูกทดแทนทุกส่วนในทวีปอเมริกาครับ

ทางเมืองนอกหลายๆที่ สนับสนุนกันมากครับ เดี๋ยวนีก็มีกีตาร์แบรนด์ดังหลายๆยี่ห้อเช่น Martin
นำไม้ประเภทนี้มาผลิตกีตาร์ครับ

กีตาร์พวกนี้จะมากับ certificate ว่ามาจากป่าที่ตัดแล้วปลูกทดแทนจริงๆ
ราคาจะแพงกว่าไม้ปกติพอสมควรครับ เพราะว่ากีตาร์ทุกตัวสามารถ track ได้ว่ามาจากไม้ต้นไหน ป่าประเทศอะไร
เรียกได้ว่าเป็นกีตาร์ที่รู้จักชาติกำเนิด และเป็นมิตรต่อโลกครับ

กีตาร์ Walden รุ่น Madera เป็น All Solid ครับ จะมาพร้อมกับระบบ Pre Amp ของ Misi ครับ
ราคาทุกรุ่นเท่ากันอยู่ที่ สองหมื่นสองพันบาทครับ มาพร้อม Hard case

ทางเราตั้งใจจะนำเข้ามา บางรุ่นอยู่แล้วครับ สำหรับออเดอร์เดือนพฤษภาคม เพื่อเป็นทางเลือกสำหรับคนที่รักกีตาร์
ที่อยากได้กีตาร์ดีๆ ที่เป็นมิตรต่อโลก

แต่ก็อยากให้ทุกคนช่วยเลือกหน่อยครับ ว่ารุ่นไหน น่าจะนำเข้ามาให้ทดลองดี
ถ้าชอบรุ่นไหน บอกเลยนะครับ จะนำเข้ามาครับ

[

• member
CD4040E-CERT ครับ จะนำเข้ามาครับ