Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าเราน่าจะมีที่คุยกับออนไลน์บ้างนะ  (อ่าน 7134 ครั้ง)

iamoh

• member
ขอความเห็นด้วยครับ ดีปะ คุยกับถามกันออนไลน์เลย ค่าใช้จ่าย ก้อใช้การบริจาคช่วยกัน คนละไม่เท่าไหร่มั้ง อิอิอิ  ตามกำลัง

Crucify

• member
Re: ผมว่าเราน่าจะมีที่คุยกับออนไลน์บ้างนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 19:08:17 »
แล้วที่นี่เราเข้ามาตอบมาพูดคุยกันในนี้ไม่ได้เรียกว่าคุยออนไลน์หรอ งง - -?

iamoh

• member
Re: ผมว่าเราน่าจะมีที่คุยกับออนไลน์บ้างนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 19:10:47 »
ออนไลน์คือ ถาม แล้วตอบเลย อย่าง เช่น แชท คงเข้าใจครับ

iamoh

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 19:12:51 »
บางที เรา มีสิ่งที่ต้องการช่วยเหลือด่วน อาจจะถามคนที่รู้ที่ ออนไลน์อยู่ แล้ว ตอบได้ทันที ไง คงเข้าใจ

Crucify

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 19:15:36 »
อ๋อ หมายถึงห้อง CHAT สินะครับ ผมว่าก็ดีนะ แ่ต่ก็คงจะไม่ต่างกับ เว็บบอร์ดเท่าไหร่ ยังไงก็ต้องรอคำตอบอยู่ดีครับ คงไม่มีผู้รู้ Stand by รอตอบคำถามอย่างเดียวหรอกครับ

ผมว่าเอาให้ปุ่ม SEARCH มันใช้ได้ก่อน จะดีกว่านี้มากเลย 55+

iamoh

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 19:26:52 »
ผมก้อว่างั้น ช่วยให้กำลังใจกับต่อไปเถอะ

^^ลอยลม^^

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 20:33:43 »
ก้น่าจะดีนะครับเผื่อช่วงนั้นใครออนอยู่ก็คุยกันไปเลย เป็นทางเลือก
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 21:16:37 »
จากที่เคยเล่นมาตั้งยุค PINE (ใครรู้จักมั่งเนี่ย ตั้งแต่เพิ่งเริ่มมีเน็ตในมหา'ลัย ประมาณปี 35-36 มั๊ง คุยได้ทีละคน) จนมาถึง IRC, Pirch, ICQ, Camfrog (ฮิฮิ ดูอะไรหว่า) หรือแม้แต่ MSN ผมเคยรวมกลุ่มเพื่อน ๆ  เวลาคุยพร้อมกันค่อนข้างมีปัญหาครับ ถ้าคนไม่เยอะก็พอทน แต่ถ้าออนไลน์พร้อมกันเยอะ ๆ นี่คุยไม่รู้เรื่องครับ จนหลัง ๆ ก็เลิกเล่นกันไปครับ

แต่ถ้าสนใจจริงๆ มีพวก free chat room เยอะนะครับ ก็น่าลองดูเหมือนกัน

iamoh

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 21:19:36 »
ผมก้อว่า ยุคสมัยนี้ มันน่าจะมีวิธีนะ อะไร ใหม่ ๆ ก้อเข้ามาในชีวิต เราเยอะ   ว่ามั๊ย 
ขอบคุณกับทุกความเห็นนะครับ

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 21:22:54 »
อ๋อ หมายถึงห้อง CHAT สินะครับ ผมว่าก็ดีนะ แ่ต่ก็คงจะไม่ต่างกับ เว็บบอร์ดเท่าไหร่ ยังไงก็ต้องรอคำตอบอยู่ดีครับ คงไม่มีผู้รู้ Stand by รอตอบคำถามอย่างเดียวหรอกครับ

ผมว่าเอาให้ปุ่ม SEARCH มันใช้ได้ก่อน จะดีกว่านี้มากเลย 55+
ผมก้อว่างั้น ช่วยให้กำลังใจกับต่อไปเถอะ
+ 1 ด้วยคน
facebook.com/byrt21

aneng

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 01:04:58 »
5555แค่นี้ผมก็จะพิมพ์ไม่ทันอยู่แล้ว...ต้องฝึกภาษาไว้สำหรับแช๊ตอีก  ทามไรง่ะสนยา..งะงะ กิงข้าวยังงุงุ..วังนี้ตัวเล่นต้าพิ้วมากเยยย

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 07:18:53 »
5555แค่นี้ผมก็จะพิมพ์ไม่ทันอยู่แล้ว...ต้องฝึกภาษาไว้สำหรับแช๊ตอีก  ทามไรง่ะสนยา..งะงะ กิงข้าวยังงุงุ..วังนี้ตัวเล่นต้าพิ้วมากเยยย

555+++
:)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:26:08 »
ไปเข้า สภาวุ้น สภาคุ้กกี้ ก็น่าจะได้นะครับ
MUGEN_guitar_SHOP

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:38:15 »
5555แค่นี้ผมก็จะพิมพ์ไม่ทันอยู่แล้ว...ต้องฝึกภาษาไว้สำหรับแช๊ตอีก  ทามไรง่ะสนยา..งะงะ กิงข้าวยังงุงุ..วังนี้ตัวเล่นต้าพิ้วมากเยยย

555 กินแล้วตะเอง.... ตอนนี้นอยด์นิดหน่อย สาวๆ ม่ายค่อยคุยด้วยง่ะ ม่ายรู้เปงราย สงสัยคุยกะเราแล้วคงเขิลลล เพราะเราปากหมา...เอ๊ยปากหวาน แง่ว แง่ว คริ คริ วังนี้ยังม่ายพิ้วเท่าราย เด๋วขอให้มาวววนิดนุงก่อง จะพิ้วกว่านี้อีก เจงเจงนะตะเอง.... ;D

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:53:04 »
5555+
เข้ามาขำคนแก่คุยกานนนน...

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:13:42 »
5555แค่นี้ผมก็จะพิมพ์ไม่ทันอยู่แล้ว...ต้องฝึกภาษาไว้สำหรับแช๊ตอีก  ทามไรง่ะสนยา..งะงะ กิงข้าวยังงุงุ..วังนี้ตัวเล่นต้าพิ้วมากเยยย

555 กินแล้วตะเอง.... ตอนนี้นอยด์นิดหน่อย สาวๆ ม่ายค่อยคุยด้วยง่ะ ม่ายรู้เปงราย สงสัยคุยกะเราแล้วคงเขิลลล เพราะเราปากหมา...เอ๊ยปากหวาน แง่ว แง่ว คริ คริ วังนี้ยังม่ายพิ้วเท่าราย เด๋วขอให้มาวววนิดนุงก่อง จะพิ้วกว่านี้อีก เจงเจงนะตะเอง.... ;D
กร้ากกกกกกก 
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Crucify

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:06:33 »
ภาษาไทยเปลี่ยนไปมากครับเดี๋ยวนี้ ฮ่า ๆ

งุงิ อิอิ เตง กินข้าวยางงงง คิดเิถิงงงเจงเจงง ๆ

ปล.รณรงค์การใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้องครับ :)

Misery

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:36:51 »
ภาษาไทยวิบัติเพื่อเสียงยังพอให้อภัย

แบบ คิดถึงจางงงเยยยย, หวัดดีคร้าบบ, รักนะตะเอง, ชั้นรักแก อะไรประมาณนี้ ยังพอไหว

แต่ถ้าแบบใน hi5 มันก็เกินไป
" พอเป็นก็เย็นใจ "

Ham lele

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 12:33:37 »
อ้างถึง
ภาษาไทยวิบัติเพื่อเสียงยังพอให้อภัย

แบบ คิดถึงจางงงเยยยย, หวัดดีคร้าบบ, รักนะตะเอง, ชั้นรักแก อะไรประมาณนี้ ยังพอไหว

แต่ถ้าแบบใน hi5 มันก็เกินไป

katika

• member
  • Feel good~
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 12:42:15 »
ลองเป็น Shout Box ดูดีมั๊ยครับ ผมว่าก็โอนะ