Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังงัยกันบ้าง..ถ้ามีคนมายืมเล่นกีตาร์สุดรักของคุณแบบไม่ระวัง  (อ่าน 13130 ครั้ง)

Mook :)

• member
เอ่อ.... เจ๊มุกหมายถึงกีตาร์หรืออะไรครับ   คือควบคุมความคิดไม่ได้แล้ว  อิ อิ
กีตาร์สิคะ  ;D ;D

^^ลอยลม^^

• member
หวง!! ก็ไม่อยากให้ใครจับทั้งนั้นแหละ แฟนจับได้คนเดียว อิอิ ;D ;D
ตัวเธอนี่พูดจาให้คิดอยู่เรื่อย อิอิ
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

tang_guitar

• member
แฟนผมทำกีตาร์ตกจากมอไซต์ ผมยังยิ้มหน้าชื่นเลย ก๊ากกกกกกกกก

• member
แฟนผมทำกีตาร์ตกจากมอไซต์ ผมยังยิ้มหน้าชื่นเลย ก๊ากกกกกกกกก
ยิ้มหน้าชื่น แต่ใจข่มขืน อิอิ

katika

• member
  • Feel good~
ผมจะด่า แม่มมมเลย หมั่นไส้

Aom1412

• member
ของผมโดนขโมยไปเลย....

ohmo

• member
เป็นผมก็คงห้ามละครับ แต่ถ้าสนิทจริงๆ ก็คงทำใจลำบากอีก

มีครั้งนึง ผมถือกีต้าร์ไปโดยไม่มีกระเป๋า นั่งซ้อนมอเตอร์ไซค์เพื่อนไป รถเกี่ยวกันล้ม ผมกอดกีต้าร์ไว้ ไม่ให้มันขูดหรือ กระแทกเลย ขนาดคนมาช่วยผม ผมยังกำกีต้าร์แน่นเลย

กลัวเขาถือไปคำกับพื้นถนน จากนั้นมา เพื่อนผมมันแทบไม่กล้าจับกีต้าร์ผมเลย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ถ้ามีโอกาส พอจะเดาได้ว่า  เจ้าคนนี้ นี่ แหละ.. จะมายืมลอง ยืมเล่น  ถ้าเราประเมินในเบื้องต้นว่า  ฝีมือเค้าด้อยกว่าเราแน่ ๆ
ก็รีบจัดการ แสดงฝีมือการเล่น ของเรา ข่มมันไว้ก่อน  แล้วสำทับด้วยคำพูดไปด้วยว่า  กีต้าร์ รุ่นนี้มันแพง  หายากมั่กมาก...
รับรองได้ว่า  มันเห็นเราเล่น  และเราพูดแบบหวง ๆ มันจะไม่ค่อยกล้ายืม
เหมือนกับเราเองนั่นแหละ  ลองเห็นกีต้าร์ของใครก็แล้วแต่  แต่เจ้าของกีต้าร์ เป็นคนมีฝีมือเก่ง ๆ  บางทีเราเองก็ ไม่ค่อยกล้า จะขอจับกีต้าร์ ของเค้ามาเล่น เหมือนกัน
แต่ที่แก้นิสัยตัวเอง  ไม่หาย  และเป็นปัญหามาตลอด  แก้ไขไม่ได้สักที  ก็คือ  เวลาเห็นน้อง ๆ สาว ๆ ขาว สวย หมวย อึ๋ม  มาอยู่ใกลกีต้าร์ ของเราทีไร
อยากให้น้องเค้า เอื้อนเอ่ย  ว่า อยากเล่นกีต้าร์ตัวนี้จัง  สอนให้หน่อยสิ...  ทั้ง ๆ ที่ใจเราอยากให้น้องเค้า ยืมไปเล่น  ตั้งแต่แรกเห็นแล้ว  ทู๊กกก...ที...

Finger Picking Style

kook_gai

• member
ผมบอกไปตรงๆ เลย ว่าเล่นระวังกีต้าร์ผมกระแทกหน่อยครับ ผมรักษาเค้ามาอย่างดีโดยตลอด  

aneng

• member
อ้างถึง
หวง!! ก็ไม่อยากให้ใครจับทั้งนั้นแหละ แฟนจับได้คนเดียว อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตัวเธอนี่พูดจาให้คิดอยู่เรื่อย อิอิ
อ้างถึง
เอ่อ.... เจ๊มุกหมายถึงกีตาร์หรืออะไรครับ   คือควบคุมความคิดไม่ได้แล้ว  อิ อิ
กีตาร์สิคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม[/quote ต๋ายสองแง่สามง่าม คุยอะไรกันง่ะฟังไม่ได้...ของนี่ไม่ว่าแฟนหรือกิ๊กก็ต้องขอบอกก่อน อย่าเอาของพี่เหน่งไปเล่นแรงนะจ๊ะ เดี๋ยวหัวถลอกหมด555โอ๊ววซีด...(หัวกีตาร์) ;D

pach

• member
มีสองตัว ตัวที่เล่นประจำจะเอาไว้แต่ในบ้าน อีกตัวนึงเอาไว้ออกงานลุยๆ ใครอยากเล่นก็เล่นไปเพราะมันทั้งเก่าทั้งโทรมอยู่แล้ว แถมได้มาฟรี

Hackky

• member
ปัญหานี้ มันแก้ไม่ตกหรอกครับ พอผมไม่ให้เล่น ก็จะผิดใจกัน ก็จะโกรธ งอนกันไป ไม่รู้หรอกว่าเราเจ็บแทนกีต้าร์ขนาดไหน  มีอยู่วิธีเดียวแหละครับ คือว่า  ผมขอร้องนะครับ ผมไม่ได้งกนะ เล่นด้วยความทนุทนอมนะครับ กีต้าร์ผมพังไป2ตัวแล้วนะ อย่าทำร้ายจิตใจผมและเพื่อนรัก(กีต้าร์) ของผมอีกเลย  คือว่าผมเคยมี yamaha อยู่2ตัว รู้สึกว่า เพื่อนๆพี่ๆ มีส่วนทำให้เจ๊ง ทั้ง2ตัวเลย  เซงเหมือนกัน

tokjaa

• member
โดนเพื่อน ที่อยากโชว์ แต่ไม่เก่งเล่นหน้า บี ไปเคือง จนพักหลังต้องมีกีต้าร์ อดทนไว้อีกหนึ่งตัว เผื่อไว้ให้พวกทนอดเล่น
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

Hackky

• member
ขอเสริมนิดหน่อยครับ  หน้าบี นี้ผมโดนประจำ พวกเมาแล้วของขึ้น ประมาณว่า กูเล่นไม่เป็น กูอยากมีส่วนร่วม กูเคาะดีกว่า โอ๊วว  มันส์

แต่ ชม. นั้น ผมดื่มเหล้าไม่อร่อยแล้วครับ  อยากจะเอากีต้าร์ ฟาดหัวไอคนเคาะใจแทบขาด ทางที่ดี แกล้งเมา แล้วเก็บกีต้าร์ใส่ซอง แล้วกลับบ้านเลยครับ ทำให้รู้เลย ว่าเราไม่พอใจ กีต้าร์เค้ามีไว้ดีดครับ ไม่ได้มีไว้เคาะ  และ ถ้ามันยังเคาะอีกรอบ บอกมันไปเลยว่า กูจะขายกีต้าร์ตัวนี้ล่ะ ถ้ามันถามว่า ขายทำไม ขายไปซื้อกลองมาให้มึงตีไง จะได้ไม่ต้องมาทำร้ายกีต้าร์ของกูอีก ไอสัด

ขอโทษทีนะครับ ใช้คำไม่สุภาพ แต่ผม แค้นมากๆ ขอระบาย นิดนึงไม่ว่ากันนะครับ น้าๆ หลานๆ

• member
อะไรคือ หน้าบีอ่ะ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
อะไรคือ หน้าบีอ่ะ
เอากีต้าร์มาคว่ำหน้าลงบนตัก แล้วเคาะให้จังหวะเหมือนตีกลองอ่ะครับ  แล้วน้องมุกรู้จักน้ำยาล้างหัวเทปมั่ยครับ ศัพท์ในวงเหล้าเหมือนกันครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ขอเสริมนิดหน่อยครับ  หน้าบี นี้ผมโดนประจำ พวกเมาแล้วของขึ้น ประมาณว่า กูเล่นไม่เป็น กูอยากมีส่วนร่วม กูเคาะดีกว่า โอ๊วว  มันส์

แต่ ชม. นั้น ผมดื่มเหล้าไม่อร่อยแล้วครับ  อยากจะเอากีต้าร์ ฟาดหัวไอคนเคาะใจแทบขาด ทางที่ดี แกล้งเมา แล้วเก็บกีต้าร์ใส่ซอง แล้วกลับบ้านเลยครับ ทำให้รู้เลย ว่าเราไม่พอใจ กีต้าร์เค้ามีไว้ดีดครับ ไม่ได้มีไว้เคาะ  และ ถ้ามันยังเคาะอีกรอบ บอกมันไปเลยว่า กูจะขายกีต้าร์ตัวนี้ล่ะ ถ้ามันถามว่า ขายทำไม ขายไปซื้อกลองมาให้มึงตีไง จะได้ไม่ต้องมาทำร้ายกีต้าร์ของกูอีก ไอสัด

ขอโทษทีนะครับ ใช้คำไม่สุภาพ แต่ผม แค้นมากๆ ขอระบาย นิดนึงไม่ว่ากันนะครับ น้าๆ หลานๆ
โหด มันส์ ฮา
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

• member
แล้วมันคืออะไรหรอคะ น้ำยาล้างหัวเทป

aneng

• member
อ้างถึง
แล้วมันคืออะไรหรอคะ น้ำยาล้างหัวเทป
Lactacyd น้ำยาเพื่อจุดซ่อนเร้น

aun_thanawut

• member
ผมจะมองหน้ามัน และมันจะไม่ได้จับกีตาร์ของผมเป็นครั้งที่สอง ให้ตายเหอะ โรบิ้น 8)