Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Setup ช่างบิลลี่  (อ่าน 8618 ครั้ง)

น้าจี

• member
Re: Setup ช่างบิลลี่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 22:08:34 »
รบกวน น้าๆ ครับ คือ กีต้าร์ ที่หัด เล่น นี่ ราคา 4000กว่า จะไปเซตอัพ เหมาะมั้ยครับ แล้วอยากเปลี่ยนนัท แซทเดิลต้องใส่ สายใหม่มั้ยครับ
คือซื้อมาอย่างไร ก็เล่นไปอย่างนั้น ละครับ เซตอัพ แล้ว คิดว่าน่าจะดีขึ้นมั้ยครับ
ผมอยู่ ตจว ไปเซตอัพ แล้ว รอรับกลับ ได้เลย มั้ยครับ คือ จบใน วันเดียว น่ะครับ อีกอย่าง
แบบศรัทธา ช่างมด อยู่ นานแล้ว งานที่นั่นมากมายมั๊ยครับ

ไปเลยคับ แต่นัดก่อนก็ดีคับ

AMNAJ2513

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 22:57:26 »
เป็นกำลังใจให้ช่างบิลลี่ แอนด์ เดอะคิด สร้างกีต้าร์คัสตอมครับ

tongloso

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 01:02:49 »
เคยเห็นช่างทั้งสองท่านแล้วครับ ช่างมด + ช่างบิลลี่ คุยสบาย ๆกันเองครับ ผมเอา Guild D-150 ไป setup และติด pickup fishman มา Action ดีมากเล่นสบายมือ เสียงถือว่าชัดเจนกว่าเดิมครับ รวม ๆแล้ว ประทับใจฝีมือของช่างครับ

OLARN

• member
    • OLARN2000
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:33:22 »
ช่วงหลังๆนี่กีตาร์ผมแทบทุกตัวต้องเอามาผ่านมือช่างมด กับช่างบิลลี่ครับ ขนาดที่ว่าสามารถ setup กีตาร์  flamenco ให้ผมได้ด้วยครับ โดยช่างสามารถดึงเอกลักษณ์ของมันออกมาให้ฟังต่างจากคลาสสิคได้ด้วย ตอนแรกผมคิดว่าจะทำไม่ได้เสียอีก แต่เขาทำได้ครับเยี่ยมเลย ;D

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 21:04:00 »
ขออนุญาตเรียนว่า ช่างนิด ช่างมด ช่างบิลลี่ ล้วนฝีมือเยี่ยมและน่าเชื่อถือทั้งสิ้นครับ :)
สวัสดีน้าหน่อยครับ ผมขออนุญาต +1 อีกคนครับ

havaj

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 21:45:36 »
ให้รอ 3-4 ชม. ไม่เป็นไร รอได้ ครับ ดีืเสียอีก จะได้ เปิด หูตา สว่างขึ้นบ้าง
พรุ่งนี้ต้องไปให้ได้ แค่เดินทางไป กลับ ก็4-5 ชม.เหมือนกัน ครับ
กีต้า คลาสสิค ต้องเซ็ตอัพด้วยมั้ย ครับ
ไม่มีความรู้ เข้าใจ เลยครับ

fomfam2123

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 22:50:42 »
ขอโทดนะคับ มีไคมี เบอช่างบิลลี่บ้าง อยากลองไป Set up ดูบ้างง

pong

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 02:13:58 »
ขออนุญาตเรียนว่า ช่างนิด ช่างมด ช่างบิลลี่ ล้วนฝีมือเยี่ยมและน่าเชื่อถือทั้งสิ้นครับ :)
สวัสดีน้าหน่อยครับ ผมขออนุญาต +1 อีกคนครับ
สวัสดีครับน้าWiiTHWiiN  ผมขออนุญาต +1 อีกคนครับ ^^

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 04:39:48 »
เรื่องดีๆแบบนี้ต้องบอกต่อครับ ช่างเขาจะได้มีกำลังใจในการทำงานต่อไป

ปล.ซักวันผมต้องไปใช้บริการดีๆแบบนี้บ้างครับ

balleka

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 15:50:50 »
สุดยอดอยู่แล้วครับ ช่างนิด ช่างมด ช่างบิลลี่  +10 ครับ
[url=http://pic.free

nhoy

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 15:55:07 »
สวัสดีครับน้าWiiTHWiiN  ผมขออนุญาต +1 อีกคนครับ ^^

สวัสดีครับน้า WiiTHWiiN :)
สวัสดีครับน้า pong :)

havaj

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:21:49 »
    เิกิดมา ก็ เพิ่งครั้งแรกนี่ละครับที่ พากีตาร์ไปเซทอัพ  ไม่เคยรู้ว่า นี่คือสิ่ง จำเป็นที่ต้อง ทำครับ
ไปมาแล้วครับ สุดยอด ทั้งช่างมด และช่างบิลี่ ช่างกร งานละเอียดมาก กีตาร์ไม้อัดโนเนม ราคาถูก ทำให้ ยังกับ เทพ เลย
เดิมออกแรง 80 ใหม่  20เบาสบายนิ้ว รัก ตัวนี้ ขึ้นอีก เยอะ เปลี่ยนแซทเดิล กระดูกเสียงเดิมเป็นเหว เสียงใหม่ ก็ฟ้าละครับ
อีกตัว gd100s เปลี่ยน แซดเดิล เป็นกระดูกสาย เบอร์ 12 ผมไม่เคยจับเลยครับ(เดิม 11)
หลังเซต แล้ว เิิกิดใหม่ ครับ เล่น นิ้มนิ่ม ใส กังวาล เสียงบาลานซ์ดีมาก ทุกสายครับ
กลับถึงบ้าน 2 ทุ่ม เล่นถึง ตี หนึ่ง  เพลินครับ เพลิน
ไม่ได้ยกได้ยอ ดีมาก จริงครับ ราคา เซทตกใจ ครับ 1400 ราคา2ตัว ถูกมากๆ  (ในใจคิดว่า สัก2500-3000)
คราวหน้า จะเอา คลาสสิค กะ อู๊ค ไปให้ เซท และ ซ่อม ครับ
 ขอขอบคุณ ช่างทุกคน มาก ครับที่ต้อนรับ คน ตจว โนเนม อย่างผม เป็นอย่างดีมากๆๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ