Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านพี่จง ท่าน้ำนนทบุรีเป็นยังไงมั้งครับ ด้านราคา  (อ่าน 6002 ครั้ง)

mermirud

• member
จะให้พี่จงไปเช็คกีต้าร์โปร่งให้ดูเฉยๆ อะครับ มันติดเฟรต ดีดเฉยๆ ก็ติด สาย 5
แงๆๆๆ

ราคา แพงมั้ยครับ
ถ้าตั้ง แอ็คชั่น เซ็ตนุ้นเซ็ตนี่

พอรู้ rate ราคามั้ยครับ
แล้ว งาน ทำนานมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
แบ็ง 500 มีทอน ครับ

นานไหม แล้วแต่ช่วงครับ แต่ทางที่ดีโทรไปถามลุงจงแกก่อนครับ

รอเบอร์โทรจากน้า ท่านอื่นนะครับ
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

mermirud

• member
ขอบคุณครับท่าน
เบอร์มีแล้วครับ ^^

endosan

• member
ไม่แพงครับ ;)

TOM1869

• member
ต้องจองคิวครับ
Line id: 081-8718003

FatBoy

• member
ช่างมดพญาไท เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ ผมเคยเอาไปให้แกทำ งานดีและปราณีตกับลูกของเรามากครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ช่างมดพญาไท เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ ผมเคยเอาไปให้แกทำ งานดีและปราณีตกับลูกของเรามากครับ

Finger Picking Style

nantfa

• member
Re: ร้านพี่จง ท่าน้ำนนทบุรีเป็นยังไงมั้งŦ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:17:21 »

+ 2  เเต่ช่างมด ครับ  เเก รู้สึกจะหยุด เสาร์ อาทิตย์ครับต้องไป วันปกตินะตัวเองต้องเอากีต้าร์ไปทิ้งไว้

จากประสปการณ์ น้าจง เเกเนี้ยบครับ เเต่ต้องรอคิว รู้สึกจะหยุด วันจันทร์  ต้องเอากีต้าร์ไปทิ้งไว้

เเต่ผมชอบพี่ศักดิ์ อยู่ประตูน้ำเซ็นเตอร์ มากกว่า  เพราะงานไวดี งานไม่ค่อยเนี้ยบ เเต่ผมไม่ซีเรียส เพราะรอไม่ต้องเอากีต้าร์ไปทิ้งไว้
ชอบตรงบอกได้ตรงนั้นเลย (ถ้าเเก กำลังทำของเราอยู่เเล้วไม่ติดลูกค้าอื่น)

เอ้ยพี่นัทสูงกดลำบาก พวกเซาะร่องให้ กรึ้ด ๆๆๆ (เซาะร่องนะครับไม่ใช่ ฝนฐาน)

พี่เอา เซ็ดเดิ้นลงหน่อย สายหนึ่งผมว่ามันโดดๆ เสียงเเหลมมาก่อนเลย ( มีดตะไบ ปาดด้านบนตรงสายหนึ่ง ครืดๆๆๆ  ไม่ได้ถอดฝนฐาน)

พี่เอาสายลงอีกนิดจะบอดไหม เดี๋ยวขันคอให้ลองดู (เอาประเเจมาขัน ครืด ๆๆๆๆๆ)

เอาจนพอใจ

เเต่พักหลัง ผมตั้งเองเเล้วเอาจนพอใจ ไม่พอใจทำใหม่ ต่อพรุ่งนี้
ซากเซดเดิ้น ที่ฝนจนเตี้ยเต็มบ้าน 
ซากนัท ที่ฝนฐาน เซาะร่องจนตื้นอีกเพียบ   

ทั้งกระดูกเเท้ กระดูกเทียม  ไม้ประดู่ พลาสติก  กราไฟ้ 
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

mermirud

• member
ช่างมดพญาไทยนี่อยุ่ส่วนไหนของพญาไทยอะครับ

endosan

• member
ช่างมดพญาไทยนี่อยุ่ส่วนไหนของพญาไทยอะครับ
ใกล้ๆวังสวนผักกาด อยู่ชั้น 2ของโบสถ์คริตส์อะไรสักอย่างนะครับ ถ้าไปbts ลงพญาไท
+ 1 ช่างมด งานเรียบร้อยครับ โทรนัดก่อนก็ดีนะครับ ใกล้ที่ไหนไปที่นัั้น..... ;D

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ตจว.หาช่างกีต้าร์ยากมาก ครับ

แต่ก็ " ช่างมันฉันไม่แคร์ "

รักเธอนะ....กีต้าร์

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ลุงจง & พัตเตอร์รูปหล่อ เป็นร้านเดียว ที่ผมวางใจให้ดูแลอคูสติคกีตาร์ของผมทุกตัวครับ !
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

tanoiji

• member
ช่วงนี้ งานแกเยอะครับ กีต้าร์อาการหนักผม รอมาได้เดือนหนึ่งล่ะ เหลืออีกเดือนที่ต้องรอ เหงามือมาก ต้องหันมาจับแก้วเบียร์แก้เหงาแทนไปก่อน

doggybebop

• member
555 เข้ามาขำจับแก้วเบียร์ครับ

แทนไทย

• member
ราคาแพงกว่าหลายๆเจ้า...

และก็ถูกกว่าหลายๆเจ้าเช่นกัน...

บางทีก็รอคิวนาน..............

บางทีงานจบไวก็......

เสร็จแล้วหรอ? ไวจัง....แพงอ่ะ... รู้งี้อ่านเน็ตทำเองดีกว่า ไม่รอดค่อยโยนขึ้ 55555~

เอ๊ะ ยังไงเนี่ย??? ร้านนี้???

MUI

• member
แหวกทางเข้าร้านให้ได้ด้อ

โซฟานอนรอ..แน่นเอี้ยด

beemsaber

• member
แถวฝั่งธนมีช่างฝีมือดีๆบ้างไหมครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
มาร่วมฟังครับ
MUGEN_guitar_SHOP

Martin-Lee

• member
รบกวนขอเบอร์...ช่างมด...ด้วยครับ

น้าจี

• member
set action 350 บาทคับ เพิ่งเอาไปทำ รอประมาณ อาทิตย์นึงอะคับ ตอนนี้งานน้าจงแกเยอะ