Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่องกีตาร์)โอยยย.. อึดอัด!!! แฟนขี้หึงมากกกก.... ควรทำยังไงดี  (อ่าน 26835 ครั้ง)

Mook :)

• member
เพื่อนสนิท ก็เล่นกัน มันเป็นคนชอบเกาะแกะ เจ๊าะแจ๊ะ มันเป็นคนอย่างงั้นจริงๆ แล้วแฟนก็มาหึง(มาก) ถึงขั้นมีเรื่องกัน กลายเป็ยไม่ถูกกัน เกลียดกันไปเลย เรานี่แทบเข้าหน้าเพื่อนไม่ติด ห้ามแล้ว บอกแล้ว ว่าอย่าไปอะไรมากมายมันเป็นคนแบบนั้นเอง กับเพื่อนคนอื่น มันก็เป็นแบบนั้น ก็ไม่ฟังกัน เอะอะ ก็บอกไม่ชอบๆ แล้วก็ไม่ฟัง โอยยย... อะไรวะเนี่ย นี่ก็เพื่อน นั่นก็แฟน ทำตัวลำบาก เวลาเดินไปเรียนกะเพื่อน เจอแฟนเมื่อไหร่ ต้องแยกห่างกันสัก300เมตร โอย.. อึดอัด หวาดระแวง  คุยกันหลายรอบแล้ว กลายเป็นทะเลาะทุกที ไมไม่เข้าใจกันบ้าง เห้อ... เซ็ง  น้าๆว่าควรทำไงดี

^^ลอยลม^^

• member
เพิ่งจะเคยเจอตัวเธออยู่ในอารมณ์เครียดเห็นทุกทีเข้ามาฮาอย่างเดียว อิอิ 

แต่เรื่องอย่างนี้ก็พูดยากก็เคยเจอตอนสมัยเรียนเหมือนกันไม่รู้จะหึงไรนักหนาตูก้ไม่ได้หน้าดีเหมือนแดงไบเล่ ที่จะได้ยิ้มทีเดียวแล้วสาวติดตรึม ก็ต้องพยายามคุยกันให้รู้เรื่องที่สุดครับย้ำให้ชัดเลยว่าเพื่อนจริงๆถ้ามันงอแงคุยกันไม่รู้เรื่องสุดท้ายก็คงจะเสนอว่าควรเลิกกันดีกว่า เพราะถ้าเรื่องแค่นี้ยังคุยเข้าใจกันไม่ได้มันก็ไปด้วยกันไม่ได้แล้วแหละเพราะอีกหน่อยมันยังต้องเจอยิ่งกว่านี้เองในเส้นทางของความรัก

ปล. ตอบในมุมองของคนไร้รักเพราะอกหักมา อิอิ
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

kaizer123

• member
คนรักกันถึงยังไงเราก้ต้องมีเดินกับคนอื่นคุยกับคนอื่นบ้างล่ะครับไม่ใช่ต้องอยู่กับแฟนตลอดเสมอยังไงรักกันอยู่แล้วก็ควรจะมีปล่อยกันบ้างไม่ได้คิดจะหาเรื่องเลิกซะหน่อย สู้ๆครับพี่มุก :D

^^ลอยลม^^

• member
อ้าวนี่อยู่บ้านไม้นี่ว่าเผลอเรียกตัวเธอนึกว่าอยู่บ้านน้องอุ๊ก
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

• member
เพื่อนทั้งกลุ่ม เค้าก็ไม่หึงนะคะ เป็นแต่เพื่อนคนนี้นี่แหละ

• member
อ้าวนี่อยู่บ้านไม้นี่ว่าเผลอเรียกตัวเธอนึกว่าอยู่บ้านน้องอุ๊ก
55+ ปั่นเพลิน ติดมือเลยหรอตัวเธอ

^^ลอยลม^^

• member
เพื่อนทั้งกลุ่ม เค้าก็ไม่หึงนะคะ เป็นแต่เพื่อนคนนี้นี่แหละ

อ่อ ยังงั้นตัวเราว่าตัวเธอคงไปทำไรให้คุณแฟนระแวงเกียวกะเพื่อนคนนี้เหรอเปล่า

kaizer123

• member
คิดในแง่ดีไว้ก็ได้ครับว่าเค้ารักพี่มุกมากไม่งั้นคงไม่หึงมากขนาดนี้หรอก เนอะๆ :D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
คิดในแง่ดีไว้ก็ได้ครับว่าเค้ารักพี่มุกมากไม่งั้นคงไม่หึงมากขนาดนี้หรอก เนอะๆ :D

555 สงสัยว่าต้องสวยขนาดเลยเนาะ ฮิฮิ ผมก็หึงนะเวลาแฟนไปล้อเล่นอะไรกับเพื่อนผู้ชายบ้าง แต่เดี๋ยวนี้มีลูกแล้วอ่ะ อารมณ์นั้นเลยลดลงไป ก็เวลาไปกับเพื่อนก็อย่าให้แฟนไป ไปกับแฟนก็อย่าเอาเพื่อนไป ถ้าทำได้ก็จบ ^^

Crucify

• member
เป็นผม ผมก็ไม่ชอบนะ มาเกาะแกะ ถึงเนื้อถึงตัวแฟนผมอ่ะ กลับกัน ถ้าแฟนป้ามุกมีสาว ๆ มาเกาะแกะ ถึงเนื้อถึงตัวบ้าง ป้ามุกจะทำไงครับ แหะ ๆ

คุณไม่คิด แต่ผู้ชายอาจจะคิดก็ได้ ใครจะรู้ หึหึ

ยังไงผมคิดว่าคบคนไหนแล้วสบายใจ ก็ทำเถอะครับ เลือกทางเดินชีวิตของตัวเอง

ส่วนผมนี่ถ้าเมียมาหึงนะ ก็ต้องบอกไป ก็อย่างนี้หละนะ มีแฟนหล่อต้องทำใจหน่อย   ;D ;D

Traveler

• member
ว้า! ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยมีใครหึง ไม่มีประสบการณืทำนองนี้ เจอแต่ อยากไปไหนก็ไป ไปที่ชอบๆเลย เฮ้อ! อยากหน้าตาดีกะเค้ามั่งจะได้มีคนคอยรักคอยหวง

จขกท ก็หน้าตาน่ารักน่าเอ็นดูขนาดนั้น (ตามรูป) ธรรมดา ใครก็ชอบ แถมบางครั้งมีทะเล้นแลบลิ้น ขี้เล่นอย่างนี้ แฟนก็เข้าใจผิดสิ ว่าแต่ว่า เด็กอนุบาลเดี๋ยวนี้มีหึงกันด้วยเรอะ เรียนหนังสือกันก่อนเถอะลูก เชื่อลุงเหอะ   ;D ;D ;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ผมเข้าใจครับ คนหน้าตาดีอย่างเราก็ลำบากแบบนี้ล่ะ

อ้วก...

แฮ่ๆๆ
:)

jaggi

• member
    • My Vimeo
ผมเข้าใจแฟนคุณนะครับ

ก็เก๊ารักของเก๊าาาาาาาาา ~

sukqoojuicy

• member
ลองคุยกับทั้งสองฝ่ายดูครับ

เพื่อนต้องเข้าใจเพื่อน

คนรักกันต้องเข้าใจกัน

เราบริสุทธิ์และจริงใจซะอย่าง ไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกครับ

สู้ๆ

mermirud

• member
เพื่อนคุณนี่ผู้ชายหรอครับ

• member
เพื่อนคุณนี่ผู้ชายหรอครับ

ผู้หญิงค่ะ

Mubintmin

• member
ที่แท้ป้ามุกก็เป็นคนสวยมากนี่เอง 555

อาการนี้เลิกยากครับ มันเป็น สอ-อัน ดาล โดยกำเนิด ถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้ T_T

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
ทำความเข้าใจดีที่สุด.........
ใช้เหตุผลมากกว่าความรู้สึก.........
ระงับเหตุด้วยสติครับ........
ไม่ยาก บอกทั้ง 2 ฝ่าย  บอกเพื่อนให้วางตัวกับเราให้ดีหน่อย(ให้เกียรติหน่อย)
บอกแฟนให้เข้าใจ( คนอยู่ในสังคม คนของสังคม ต้องมีพบปะทักทายกันปกติ )
อะไรในทำนองนั้น
        8)  8)   8)
facebook.com/byrt21

บุคคลทั่วไป

• member
ไม่ได้เข้ามาช่วย แต่เข้ามามุงคนสวย^^

Misery

• member
เหมือนข้างบน
" พอเป็นก็เย็นใจ "