Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่องกีตาร์)โอยยย.. อึดอัด!!! แฟนขี้หึงมากกกก.... ควรทำยังไงดี  (อ่าน 26999 ครั้ง)

Crucify

• member
เพื่อนคุณนี่ผู้ชายหรอครับ

ผู้หญิงค่ะ

งั้นป้ามุกมีแฟนเป็นผู้ ญ หรอครับ ??? งง

madoadza

• member
เอ้า ป้ามุก วันนี้เพิ่งเห็นเข้าไปให้คำแนะนำเรื่องโกหกแฟน กับเพื่อนสมาชิก วันนี้มาโพสต์ปัญหาตัวเองซะแล้วเหรอครับ
ยังไงก็ใจเย็นๆ นะครับให้กำลังใจ ค่อยๆคุยกันใจเย็น
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

TOM1869

• member
ให้รีบมีแฟนครับ
Line id: 081-8718003

niece

• member
เข้ามาตกใจ ไม่น่าเชื่อว่า จขกท. จะเป็นคุณ mook (สตรีหมายเลข 1 แห่ง acousticthai)
ถ้าอึดอัดจริงๆ กระทู้นี้คงช่วยระบายได้ส่วนหนึ่ง จากคำแนะนำของน้าๆหลายๆท่านในนี้ ^^
สนิทกับผู้หญิงยังหึงขนาดนี้ ถ้าอีกหน่อยมีผู้ชายมาจีบ จะไม่หนักกว่านี้หรอครับเนี่ย?

aneng

• member
อ้างถึง

ผู้หญิงค่ะ

งั้นป้ามุกมีแฟนเป็นผู้ ญ หรอครับ ฮืม งง
อ้าว หรือแฟนป้ามุกเป็นผู้หญิง หรือป้ามุกเป็นผู้ชาย จะงงหรือโง่ดีเนี่ยตรู ??? ??? ???

Mook :)

• member

ผู้หญิงค่ะ

งั้นป้ามุกมีแฟนเป็นผู้ ญ หรอครับ ??? งง
ค่ะ

aneng

• member
งงไหมล่่ะน้าสนธยา น้าต้อม ส่วนผมลบกระทู้แทบไม่ทัน ดูเจ๊แกทำ..

aneng

• member
เออเขียนใหม่..เป็นธรรมดาแหละน่ะคนงาม.แฟนก็หึงเป็นธรรมดาแหละ เอ๊ะผิดอีกมั้งตรู เดี๋ยวก่อนแล้วแฟนเจ๊เป็นหล่อหรือเป็นสวยน่ะ่

• member
เออเขียนใหม่..เป็นธรรมดาแหละน่ะคนงาม.แฟนก็หึงเป็นธรรมดาแหละ เอ๊ะผิดอีกมั้งตรู เดี๋ยวก่อนแล้วแฟนเจ๊เป็นหล่อหรือเป็นสวยน่ะ่
สวยคนละแบบ อิอิ

aneng

• member
เออว่างๆชวนแฟนมานั่งคุยกับพวกพี่ๆน้าๆมั่งสิ สาบานไม่ยุให้ทะเลาะกันหรอก..สาบาน666 ;Dสวยคนละแบบเป็นไงเอารูปมาโพสเลยสงสัย..เจ้กับแฟนเป็นไง

warutama

• member

Traveler

• member
ฮ่ะฮ่ะ ถ้าบอกข้อมูลมาให้ครบตั้งแต่แรกก็แก้จบไปนานแล้ว
วิธีแก้.............คบเพื่อนที่เป็นตุ๊ด เป็นแต๋วเพิ่มเข้าไป ไปไหนไปด้วยกันตลอด เข้าห้องน้ำห้องนอน ดูดิ๊ ไอ้เพื่อนซี้จะแหย่อีกไม๊ แล้วบอกกับแฟนว่า นังตุ๊ดนังแต๋วก็แหย่เหมือนกัน ไม่ต้องห่วงอยู่หลายคนตลอด แบบว่ามีพยาน
และ............... ตัวเองเค้าสมัครเป็นเพื่อนใหม่ด้วยนะ เค้าเป็นตุ๊ดน่ะ
หรือไม่ก็.........เลิกคบเพื่อนหญิง คบแต่เพื่อนผู้ชาย แฟนจะได้ไม่หึง  ;D ;D ;D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
เริ่มงง ตกลง หนูมุกเป็นผู้หญิง มีแฟนเป็นผู้หญิง แล้วก็หึงเพื่อนที่เป็นผู้หญิง @_@

อย่างนี้ไม่มีประสบการเลยครับ ไม่เคยมีแฟนเป็นผู้ชาย แต่เพื่อนนี่ชายล้วน ๆ ไม่เคยหึงกัน มีแต่ความสมานฉันท์กลมเกลียว คึก ๆ ก็มีจับแก้ผ้าบ้าง พอครึกครื้น ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ว่าง ๆ เอารูปเพื่อน ๆ มาให้ดูบ้างนะครับ จะได้พิจารณาช่วยเหลือต่อไป ^_^

TOM1869

• member
อยากช่วยเหมือนกัน แต่ภรรยาไม่อนุญาติ ให้มีเพิ่มครับ
Line id: 081-8718003

kook_gai

• member
อยากช่วยเหมือนกัน แต่ภรรยาไม่อนุญาติ ให้มีเพิ่มครับ

55555

ohm_pea

• member
อ๊าา มีแฟนกะเขาด้วยหรือ อุยย ล้อเล่นครับ คือเพื่อนกะแฟนมันต้องมีอะไรที่แตกต่างกันนะ ถ้ามาเกาะแกะ ผมว่ามันมากไป เป็นคนนิสัยแบบนั้นเอง ผมว่าเหตุผลฟังไม่ขึ้น ก็เปลี่ยนนิสัยดิ ถ้าผมเป็นแฟนผมก็หึง(แต่ไม่รู้ว่าอากับกิริยาที่เพื่อนแสดงออกกะคุณมันขนาดไหน) ต้องคุยครับ จริงอยู่ว่าเพื่อนนะเป็นเพื่อนกันจนตาย แต่แฟนวันนี้อาจไม่ใช่แฟนวันพรุ่งนี้ แต่นะตอนนี้กูเป็นแฟนมึง เพราะฉนั้นต้องเคารพสิทธิซึ่งกันและกัน ผมว่านะ
จันทาร ดีกว่า จันไร

Montra

• member
เคยมีแฟนที่หึงมากๆ  บอกว่าคบกันไปก็เหนื่อยกันทุกคนปล่าวๆ อยากมีคนรักนะ ไม่ได้อยากเป็นทุกข์ เลิกกันเหอะ จบข่าว  อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

• member
55555555555+
ดูเป็นกระแสเลยอ่ะ อิอิ
ขอบคุณน้าๆทุกคนมากค่ะ ที่ช่วยให้คำแนะนำ ยุยงส่งเสริม และเป็นห่วง(รึเปล่า) ;D ;D
ซึ้งจัง

akaza

• member
ถ้าเป็นผม ผมก็หึงนะบอกตรงๆเพื่อนก็เพื่อนเหอะจะเล่นจะแหย่ก็ต้องมีขอบเขตกันบ้าง ถ้าไม่หึงเลยนี้ก็ต้องเป็นคนที่ใจกว้างสุดๆรึไม่ก็ไม่ได้ใส่ใจคุณเลย
ปล. หาแฟนให้เพื่อนคุณอาจเป็นทางออกอีกทาง (เอาใจช่วยนะเจ๊มุก)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
" คนไม่มีแฟน ก็เหมือนเพลงที่มีแค่ทำนอง ขาดอีกคนมที่เป็นคนร้องมาเติมทำนองชีวิตให้เต็ม "
รักเธอนะ....กีต้าร์