Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเปิดบริการรับสั่ง-รับฝากและนำเข้าสินค้าจาก US สอบถามความเห็นน้าๆ ก่อนจะปัดหม  (อ่าน 6772 ครั้ง)

folkbeach

• member
ผมเคยเกริ่นๆ ไปก่อนหน้านี้ ว่าจะเปิดบริการรับสั่ง-รับฝากและนำเข้าสินค้าจาก US
ซึ่งปกติผมจะทำการสั่งซื้อสินค้าให้ทาง office อยู่แล้วเป็นสินค้าเกี่ยวกับงานวิจัยด้านป่าไม้ รวมถึงอุปกรณ์เดินป่า

ซึ่งต้องการคุณภาพสูง หาไม่ได้ในตลาดบ้านเรา หลังที่เข้ามาในบ้านไม้เลยสังเกตว่าน้าๆ ต้องการกีต้าร์และอุปกรณ์เสริมบางรุ่นที่ไม่มีขายในไทย

หรือราคาที่สูงมากเมื่อเทียบกับราคาขายใน US

สำหรับราคาค่าบริการนำเข้า ส่วนนี้ผมจะจ่ายในการทาง Cargo นะครับ ผมไม่ได้รับไว้เอง โดยคิดค่าบริการ

1. ทางอากาศ 600 บาท/kg ระยะเวลาการสั่งจนถึงได้รับสินค้าประมาณ 15-20 วัน จัดส่งมาไทยทุกๆ วันพฤหัส (รวมค่าเคลียภาษีนำเข้าแล้ว)

2. ทางเรือ 300 บาท/kg ระยะเวลาการสั่งจนถึงได้รับสินค้าประมาณ 60-70 วัน จัดส่งมาไทยทุกๆ วันที่ 30 ของทุกเดือน (รวมค่าเคลียภาษีนำเข้าแล้ว)

เลยอยากจะสอบถามน้าๆ ว่าจะมีท่านใดสนใจบริการนี้บ้างครับ ผมจะได้ทำการแจ้งไปทางเวบมาสเตอร์เพื่อปักหมุดในบริการนี้

(ผมโทรคุยกับทางเวบมาสเตอร์แล้ว ในส่วนของค่าใช้จ่ายเพื่อปักหมุด)

โดยจะคิดค่าบริการ เพื่อเป็นค่าดำเนินการอำนวยความสะดวกให้ ดังนี้

1. ราคาสินค้าต่อการสั่งซื้อ 1 ครั้ง ไม่เกิน 1000 บาท คิดค่าบริการ 50 บาท
2. ราคาสินค้าต่อการสั่งซื้อ 1 ครั้ง 1000 - 10,000 บาท คิดค่าบริการ 100 บาท
3. ราคาสินค้าต่อการสั่งซื้อ 1 ครั้ง ตั้งแต่ 10,000 ขึ้นไปคิดค่าบริการ 200 บาท

folkbeach

• member
หลังจากที่สินค้าถึงไทยแล้วผมจะแจ้งให้ทราบ และรับสินค้าได้โดยตรงที่ผม อยู่เมืองทองธานี อยู่ใกล้ๆแจ้งวัฒนะ ก็มารับเองได้เลยครับ

หากอยู่ต่างจังหวัดก็จะจัดส่งผ่านทางขนส่งเอกชนและไปรษณีย์ไทย คิดราคาตามจริงไม่บวกเพิ่ม

หากสินค้าไหนมีจำหน่ายในไทย ก็ซื้อผ่านทางตัวแทนจำหน่ายในไทยก่อนนะครับ หากสินค้าไหนที่ไม่มี หรืออยากได้สินค้าที่มีคุณภาพ

ก็สั่งผ่านทางผมได้ วิธีการก็แค่ copy link ส่งให้ผม (รอกระทู้อย่างเป็นทางการอีกทีครับ) จากนั้นผมจะคำณวนราคาค่าจัดส่งให้

โดยยังไม่ต้องจ่ายค่าจัดส่งจนกว่าสินค้าจะเข้ามาในไทย

ส่วนการซื้อสินค้าจาก amazon น้าๆ ที่สมัครสมาชิก amazon ไว้แล้ว ซื้อได้เองเลยครับไม่ต้องโอนเงินมาให้ผม

แต่ให้ติดต่อผมก่อนนะครับ เพราะจะผมจะต้องใส่สถานที่จัดส่งให้ จะได้ทราบว่ามาจากผม ไม่งั้นสินค้าถึงไทยแล้วจะไม่ทราบว่าใครสั่งมันจะยุ่ง

ส่วนน้าที่ไม่ได้สมัครหรือไม่มีบัตรเครดิต ก็โอนเงินผ่านมาผมก็ได้จะทำการสั่งซื้อให้ได้เลย ทุกขั้นตอนจะมี tracking number ตรวจสอบได้หมดครับ

ตัวอย่างสินค้าที่ผมสั่ง

1. สาย exp 16 จำนวน 25 ชุด ราคาค่าจัดส่งรวมทั้ง 25 ชุด ราคา 650 บาท นน.รวมกล่อง 1.2 kg  

สั่งของเมื่อ 18/2/2555 ได้รับสินค้า 2/3/2555 ส่งทางเครื่องบินใช้เวลาประมาณ 15 วัน

ราคาขายแต่ละชุดเดี๋ยวผมเอาลงห้องซื้อ-ขาย วันพรุ่งนี้ กะว่าสั่ง 3 ชุด เอาไปเลย 1200 บาท รวมค่าจัดส่ง

(อันนี้เป็นสินค้าที่ผมลองสั่งนะครับ ไม่ได้จะสั่งมาขายอย่างจริงจัง เกรงใจน้าตะวัน ผมก็เป็นลูกค้าประจำของน้าแกอยู่ )

ส่วนสินค้าผมสั่งมา เดี๋ยวจะเอามาขายให้นะครับ อดใจรอหน่อย มี irig อีก 5 ตัว

ตัวอย่างสินค้าที่ผมสั่งให้ office กล้องถ่ายภาพสัตว์ป่า 65 unit ตัวละ 5500 บาท ไม่มีขายในไทย

ตัวอย่างที่ 2  Harddisk ตัวนี้ เป็น SCSI ราคาในไทย 19,750 บาท แต่หาซื้อไม่ได้ เลยสั่งซื้อจาก amazon ของใหม่ 147 $

ราคาอยู่ที่ 4550 บาท ค่าจัดส่งทั้งหมดถืงมือผม 1200 บาท (ราคารวมค่าภาษีนำเข้าแล้ว) รวมเป็น 5750 บาท

เอามาขายต่อหรือใช้งานเอง กำไรก็เกือบๆ 14000 บาทครับ แต่ผมขายไปแค่ตัวละ 12,000 บาทเองครับ เอาลูกค้าไว้ก่อน ไม่เน้นกำไร

รบกวนช่วยคอมเมนต์และข้อเสนอแนะต่างๆ หน่อยนะครับ จะได้มีสินค้าคุณภาพดีๆมาใช้กัน

สำหรับสินค้าอย่างอื่นก็สั่งมาได้หมดครับ ยกเว้น สินค้าจำพวกเสปรย์-ฉีดพ่น อัดแก๊ส อาวุธ เครื่องเทียมอาวุธ ยาเสพติด และสิ่งของผิดกฏหมายทุกชนิด

หากมีอะไรเพิ่มเติมโทรสอบถามที่ 083-261-0145 หรือ mail:: [email protected]

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...

ericssonn

• member
เข้าทางเลย มองหามานาน เมื่อก่อนผมว่าจะซื้อกีต้าร์ตัวละสองพันกว่า จากราคาจริงหมื่นสาม เพราะมันชำรุด มีรูที่ข้างตัวกีต้าร์(ผมจะเอามาเจาะใส่คอนแท็กพอดีเลยเหมาะมากๆ)  เลยแทงเป็นของเสียเป็นอะไหล่ถูกมาก แต่หาวิธีเอามาจาก อีเบย์ไม่ได้  (ไม่มีบัตรเครดิตเหมือนคนรวยๆเขา)     ยังไงก็ดูๆกันไปครับ แต่งานนี้ผู้บริโภคน่าจะได้ของนอกกันใช้แล้ว อิอิ

folkbeach

• member
ตัวอย่างการคำณวน เช่น สั่งซื้อ exp 16 จาก amazon เพื่อไปขายตามต่างจังหวัดที่หาซื้อยากเหลือเกิน

ราคาค่าจัดส่ง= ค่าจัดส่งจาก US+ค่าดำเนินการของผม 100 บาท + ค่าจัดส่งในไทย EMS
830 บาท = 650+100+80

ราคาสินค้าชิ้นละ 9.99 $ จำนวน 20 ชิ้น +Shipping in US = 205.97$ ราคาเงินไทย 6400+ค่าจัดส่ง 830 ราคารวม ต้นทุน ต่อชุด 360 ขาย

ตั้งราคาขายปลีกกันเองเลยครับ ผมบอกใบ้ราคาต้นทุนให้แล้ว เผื่อน้าๆ จะสั่งของจาก US ไปขายเพิ่มรายได้ หรือประหยัดค่าใช้จ่าย

หรือจะซื้อสินค้าที่ไม่มีขายในไทย

ส่วนกีต้าร์ผมแนะนำส่งทางเรือนะครับ น้ำหนักมันเยอะ เช่น Gibson นน. 6 กิโลรวมกล่อง ราคาส่งทางเรือประมาณ 1800 + - 200 บาท  รวมค่าเคลียภาษีแล้ว

ลองคอมเมนท์กันดูครับ หากน้าๆ ไม่ปลื้ม ผมจะเลิกโปรแจ๊คนี้ แล้วสั่งมาขายทำเองคนเดียว

folkbeach

• member
เข้าทางเลย มองหามานาน เมื่อก่อนผมว่าจะซื้อกีต้าร์ตัวละสองพันกว่า จากราคาจริงหมื่นสาม เพราะมันชำรุด มีรูที่ข้างตัวกีต้าร์(ผมจะเอามาเจาะใส่คอนแท็กพอดีเลยเหมาะมากๆ)  เลยแทงเป็นของเสียเป็นอะไหล่ถูกมาก แต่หาวิธีเอามาจาก อีเบย์ไม่ได้  (ไม่มีบัตรเครดิตเหมือนคนรวยๆเขา)     ยังไงก็ดูๆกันไปครับ แต่งานนี้ผู้บริโภคน่าจะได้ของนอกกันใช้แล้ว อิอิ

Ebay นี้ผมไม่ค่อยแนะนำเท่าไร โกงเยอะ ปลอมเยอะ เสี่ยงครับ ผมชอบ amazon 99% ของแท้และดีกว่าเยอะ ที่เป็นมือสองก็ถูกสภาพเหมือนใหม่นะครับ

ปกติผมนำเข้ารองเท้า กะ กระเป๋า Daybackpack มาขายเกือบสองปีแล้วครับ ทำยามว่างหลังเลิกงาน รายได้ดีกว่าเงินเดือนเยอะ 555+ (เงินเืดือนผม 25,xxx บาท )

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
น่าสนใจครับ  โอกาสดี ๆ อย่างนี้
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
noomxman

artism

• member
    • Artism Facebook
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

Childbaby

• member

ส่วนกีต้าร์ผมแนะนำส่งทางเรือนะครับ น้ำหนักมันเยอะ เช่น Gibson นน. 6 กิโลรวมกล่อง ราคาส่งทางเรือประมาณ 1800 + - 200 บาท  รวมค่าเคลียภาษีแล้ว

ตรงนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจครับ  เคยจะสั่งทาง Ebay คนนำเข้าบอก มันมีค่าภาษีนำเข้าอีก
กีต้า 6000 กว่าจะมาถึงผม รวมๆไป 14000 = =" เลยไม่ได้ซื้อ พี่ช่วยเคลียที
คือ 1800 +- 200   รวมค่าภาษีหรือยังครับ สมมติกีต้า 10000 นึง ส่งเรือ 2000  กำไรให้พี่ 500 - 1000 มันก็อยู่ที่ 13000 จบแค่นี้หรือป่าวครับ แหะๆ
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
น้าครับลองดูลิงค์ข้างล่างหน่อยสิครับ.........ผมอยากรู้ว่ามาถึงเมืองไทยราคาจะถูก-แพงกว่าตัวแทนจำหน่ายซักเท่าไหร่น่ะครับ..........

http://www.amazon.com/Martin-Standard-Acoustic-Strings-Polishing/dp/B00636J37G/ref=sr_1_140?s=musical-instruments&ie=UTF8&qid=1330784525&sr=1-140

folkbeach

• member

ส่วนกีต้าร์ผมแนะนำส่งทางเรือนะครับ น้ำหนักมันเยอะ เช่น Gibson นน. 6 กิโลรวมกล่อง ราคาส่งทางเรือประมาณ 1800 + - 200 บาท  รวมค่าเคลียภาษีแล้ว

ตรงนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจครับ  เคยจะสั่งทาง Ebay คนนำเข้าบอก มันมีค่าภาษีนำเข้าอีก
กีต้า 6000 กว่าจะมาถึงผม รวมๆไป 14000 = =" เลยไม่ได้ซื้อ พี่ช่วยเคลียที
คือ 1800 +- 200   รวมค่าภาษีหรือยังครับ สมมติกีต้า 10000 นึง ส่งเรือ 2000  กำไรให้พี่ 500 - 1000 มันก็อยู่ที่ 13000 จบแค่นี้หรือป่าวครับ แหะๆ

ตรงนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจครับ  เคยจะสั่งทาง Ebay คนนำเข้าบอก มันมีค่าภาษีนำเข้าอีก
คือ 1800 +- 200   รวมค่าภาษีหรือยังครับ สมมติกีต้า 10000 นึง ส่งเรือ 2000  กำไรให้พี่ 500 - 1000 มันก็อยู่ที่ 13000 จบแค่นี้หรือป่าวครับ แหะๆ

ไม่แน่ใจว่าสั่งของมาแล้วจาก ebay แล้วโดนภาษี รวมๆไป 14000 หรือ ทางคนขายที่ ebay แจ้งให้ทราบเฉยๆ ครับ

ปกติหน้าที่เคลียภาษีทาง cargo จะจัดการเองนะครับ ผมจะสอบถามไปก่อนว่าสินค้านี้ ค่าจัดส่ง เท่าไร ไม่เกินตามที่แจ้งครับ

กีต้าร์ 6000+ค่าจัดส่ง 1800 + ค่าดำเนินให้ 100 = 7900 ครับ ส่วนค่าจัดส่งภายในประเทศตาม rate ของไปรษณีย์ไทยหรือขนส่งเอกชน ไม่บวกเพิ่ม

แต่ ebay นี้ระวังคนขายดีๆนะครับ เิกิดเจอสินค้ามีปัญหา ส่งกลับไปกลับมา ค่าจัดส่งบาน ผมเลยชอบซื้อจาก amazon มากว่า

ไม่อยากจะเคลียของเงินคืนจาก ebay มีหลายคนแล้วครับที่เจอ แนะนำ Amazon น่าเชื่อถือกว่า ผมเน้นของใหม่+มือสองสภาพดี ไม่เอาของถูกแต่กลุ้มใจภายหลัง

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

folkbeach

• member
น้าครับลองดูลิงค์ข้างล่างหน่อยสิครับ.........ผมอยากรู้ว่ามาถึงเมืองไทยราคาจะถูก-แพงกว่าตัวแทนจำหน่ายซักเท่าไหร่น่ะครับ..........

http://www.amazon.com/Martin-Standard-Acoustic-Strings-Polishing/dp/B00636J37G/ref=sr_1_140?s=musical-instruments&ie=UTF8&qid=1330784525&sr=1-140

น้าต่อ..... Shipping Weight: 25 pounds (ประมาณ 12.5 kg)  ประมาณ 3800+200 ครับ 60-70 วัน จัดส่งทางเรือนะครับ ถ้ารีบใช้งานส่งทางเครื่องจะแพงหน่อย 7500 บาท 15-20 วันได้รับสินค้า เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมตรวจสอบราคาค่าจัดส่งกับทางแบบชัวร์ให้อีกที ไม่เกินนนี้ครับ เพราะทุกครั้งที่จะสั่งสินค้าผมจะถามทาง cargo ก่อนครับ

น้า ยินยอม  
อ้างถึง
http://www.amazon.com/Cooper-Stand-PRO-G-Guitar/dp/B004GI8YR8/ref=sr_1_20?s=musical-instruments&ie=UTF8&qid=1330788080&sr=1-20

ตัวนี้ค่าจัดส่งไม่แพงครับ Shipping Weight: 2 pounds ประมาณ 1 kg ราคา ค่าจัดส่ง 650+50 บาท ส่งทาง air 15-20 วันได้รับสินค้าครับน้่

Childbaby

• member
ผมส่งข้อมูลไปใน mail แล้วนะครับ  รบกวนน้าคำนวณให้ทีนะครับ ^^
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

folkbeach

• member
ผมส่งข้อมูลไปใน mail แล้วนะครับ  รบกวนน้าคำนวณให้ทีนะครับ ^^

Shipping Weight: 9 pounds ประมาณ 4.5 กิโล ราคาค่าจัดส่งทางเรือ 1350+100 บาท 60-70 วัน ครับ ถ้ารีบใช้งานทางเครื่องบิน 2700+100 บาท ครับ

ผมจะดูจาก Shipping Weight เป็นหลักครับ ราคาถูกหรือแพง ค่าจัดส่งเท่ากัน ครับน้า ตัวนี้้น่าสอย ลด 48% เหลือ 239.68$ ประมาณ 7500+1350+100= 8950 บาท

folkbeach

• member
สอบถามความพึงพอใจของน้่าๆ ก่อนนะครับ หาก 90% น้าๆ เห็นด้วย ผมจะติดต่อทางเวบมาสเตอร์ เพื่อขอปักหมุด

เพื่อเป็นทางออกสำหรับน้าๆ ที่อยากได้ กีต้าร์ดีๆ จากทาง US

ส่วนการสอบถามราคา รอกระทู้จริงก่อนนะครับ สะดวกทาง mail จะได้เปิดเผยราคาจริงๆ ได้ ตอบผ่านกระทู้ ต้องปิดรุ่นและseries ของ กีต้าร์ เดี๋ยวผมจะโดนอุ้มเอาง่ายๆ 555+

เพราะราคาในอเมซอนลดเยอะจริงๆครับ ผมชอบซื้อที่ลดราคา 50-70% อย่างถูก

ASDFasdfASDF

• member
สนใจ irig ครับ จะขายบอกด้วยนะครับ  0869506866

TidMan?

• member
มาสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ

folkbeach

• member
สนใจ irig ครับ จะขายบอกด้วยนะครับ  0869506866

พรุ่งนี้เจอกันห้องซื้อ-ขายครับ มี 5 ตัว

ส่วนสาย exp16 สั่งมา 25 ชุด ผมเก็บไว้เอง 5 ชุด อีก 20 ชุด จะให้น้าๆ เอาไปดูแลต่อ ครับ