Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดมีใครใช้ fishman ellipse aura บ้างครับ  (อ่าน 1025 ครั้ง)

termsup99

• member
น้าๆท่านใดมีใครใช้ fishman ellipse aura บ้าง พอดีผมอยากจะติด pickup แต่ไม่อยากเจาะตัวกีต้าร์ ไม่รู้ว่ารุ่นนี้เป็นยังไงบ้างเสียงเป็นยังไง แล้วถ้าเปรียบเทียงกับ L.R BAGGS anthem-SL TRU-MIC เสียงต่างกันยังไงบ้าง รบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำด้วย หรือมีตัวอื่นพอจะแนะนำบ้าง

sonic

• member
Re: น้าๆท่านใดมีใครใช้ fishman ellipse aura บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 11:41:13 »
anthem-SL TRU-MIC ให้เสียงที่ Acoustic มากกว่า คือไม่ปรุงแต่งเหมือน fishman
แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ เราชอบแบบไหน เอาแบบนั้น แต่ผมชอบ anthem-SL TRU-MIC มากกว่า

guitaroa47

• member
Re: น้าๆท่านใดมีใครใช้ fishman ellipse aura บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 21:37:15 »
ผมมี fishman ellipse VT ไม่ได้ใช้แล้ว สนใจหรือเปล่าครับ