Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าท่านใดเคยใช้บริการ thaisecondhand.com บ้างครับ  (อ่าน 5645 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
พอดีตอนนี้อยากได้ Taylor 314CE มากครับ แต่งบไม่ถึงจริงๆ มีประมาณ 45000 ซึ่งลองดูตามเวป thaisecondhand ก็มีคนมาขายหลากหลาย

มีน้าๆท่านใดเคยซื้อบ้างหรือเปล่าครับ มีความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหนครับ...

ขอบคุณครับ

nantfa

• member
Re: สอบถามน้าท่านใดเคยใช้บริการ thaisecondhand.com บ้างคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 14:39:39 »
เคยครับ 
ผมเคยลงขาย+ ซื้อ  กีต้าร์มา 3 ตัว   ฮาร์โมนิก้าร์ 1 อัน
เเต่ใช้บริการ  เเบบนัดเจอ ตัว ต่อ ตัว  ตามห้าง สรรพสินค้า
ถ้าให้โอนเงินไปก่อน ลืมไปได้เลย ระวังตัวด้วยนะครับ
ข้อดีของเว็บนั้นคือ ราคาถูก  พันธ์ทิพย์ ก็ด้วย
ข้อเสีย ไร้การ การันตี ใดๆ (ในกรณี โอนเงินให้ก่อน เพื่อส่งสินค้า)

โดยปกติ คนขายมักไม่ยอมส่งสินค้าเเบบ เก็บเงินปลายทางไปก่อน อยู่เเล้ว

เเต่ถ้าจะใช้บริการเเบบ ซื้อมาขายไป กรณีโอนเงินไปก่อน
ผมใช้ บริการในกีต้าร์ไทยมากกว่า ใช้วิธีการดู Log in  ที่คุ้นตาเห็นในบอร์ดบ่อย
เป็นสมาชิกมานาน

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

aneng

• member
Re: สอบถามน้าท่านใดเคยใช้บริการ thaisecondhand.com บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 14:47:28 »
อย่าเสี่ยงโอนเงินให้เขาก่อนครับ...ถ้าไม่เห็นของต่อหน้ายื่นหมูยื่นแมว  เพื่อความปลอดภัยโอนเงินมาให้ผมก่อนก็ได้เดี๋ยวผมไปซื้อให้...ผมหัวหน้าแก๊งครับ..

winnie

Re: สอบถามน้าท่านใดเคยใช้บริการ thaisecondhand.com บ้างครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 15:14:32 »
ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมไม่ก็นิยมโอนเงินให้ก่อนเหมือนกันครับ กลัว ถ้าสินค้าราคาไม่แพงหลักพันก็มีโอนบ้าง แต่ถ้าเป็น Taylor 314CE ราคาเกือบครึ่งแสนคงต้องไปเห็นของกับตัวเองแน่นอนครับ

เลยถามความเห็นน้าๆ เผื่อมีน้าๆท่านใดแนะนำ บางคนที่จะขาย Taylor 314CE จะได้นัดดูตัวครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 15:42:00 »
ซื้อของ เงิน เยอะขนาดนี้ ต้องนัด ต่อยกันตัวต่อตัว เอ๊ย............. นัด ดูของนัดเจอกันตัวเป็นๆ ดีที่สุดครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 15:43:10 »
ซื้อของ เงิน เยอะขนาดนี้ ต้องนัด ต่อยกันตัวต่อตัว เอ๊ย............. นัด ดูของนัดเจอกันตัวเป็นๆ ดีที่สุดครับ

ตัวตัวเสื้อผ้าไม่เกี่ยว แฮ่ะๆๆ
:)

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 16:09:01 »

ปล่อยมุข ขำเลยครับ น้าเบียร์ 5 5 5

รอซื้อในเวบ เราดีกว่าครับ แน่นอนกว่า เดี๋ยวก็มีมาครับ ...สมบัติผลัดกันชม เน๊อะ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 16:11:04 »

ตัวตัวเสื้อผ้าไม่เกี่ยว แฮ่ะๆๆ

ถึงมีลูก แบบนี้ นี่เองงงงงงงงงงงงงงง.....อิอิ

pach

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 16:25:45 »
ใช้บริการได้ แต่ให้นัดดูของตัวเป็นๆดีกว่า ถ้าใครไม่ยอมมาก็อย่าไปซื้อ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:06:57 »
อย่างฮาเลยครับน้าเบียร์ 555555
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:11:15 »
อย่างฮาเลยครับน้าเบียร์ 555555
++++ ^^
facebook.com/byrt21

winnie

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:50:57 »

ถึงมีลูก แบบนี้ นี่เองงงงงงงงงงงงงงง.....อิอิ

กระทู้ผมติดเรทขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ ฮ่า++
แต่ Taylor 314CE หาคนปล่อยยากจริง...

smart2011

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 22:05:32 »
เคยซื้อครับ นัดเจอแล้วมีครั้งนึงดุสินค้าแต่ไม่เหมือนที่ลงไว้บ้างเช่นบอกสภาพใหม่ พอดูแล้วไม่ใหม่เท่าไหร่  ในเวปเราดีกว่าเพราะเราจะบอกหมดว่ามีรอยตรงไหน ส่วนใหญ่พยามจะถ่ายให้เห็นกันชัดๆ

winnie

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 23:36:51 »
เคยซื้อครับ นัดเจอแล้วมีครั้งนึงดุสินค้าแต่ไม่เหมือนที่ลงไว้บ้างเช่นบอกสภาพใหม่ พอดูแล้วไม่ใหม่เท่าไหร่  ในเวปเราดีกว่าเพราะเราจะบอกหมดว่ามีรอยตรงไหน ส่วนใหญ่พยามจะถ่ายให้เห็นกันชัดๆ

แต่รุ่นนี้หาคนปล่อยยากจริงครับ จะว่าไปหาคนปล่อย taylor ยังยากเลยครับ รุ่นนี้ยังยากใหญ่...

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 03:19:31 »
ผมก็เคยได้รุ่นนี้ ที่เวป thai2hand นี่แหล่ะ ผมว่ามันอยู่ที่จังหวะ เหมือนหลายๆคนเค้าว่า ของมันจะเป็นของเราเดี๋ยวมันต้องเป็นของเราครับ ใจเย็นๆ เอาใจช่วยครับ

:) 081-791-2223 :)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:36:23 »
ในนั่นคนดีมีมากครับ โจรก็มากเหมือนกัน อย่าโอนเงินก่อนนะครับ นัดเจอตัวๆกันดีที่สุด
MUGEN_guitar_SHOP

winnie

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 23:36:04 »
ผมก็คิดงั้นแหละครับว่า ดีๆก็มี แต่ไม่ดีมันจะตกมาที่เราเมื่อไรก็ม่ะรู้เนี่ยสิเลยต้องระวังตัวไว้ก่อน

ว่าแต่ถ้าน้าๆเห็นรุ่นนี้ขายแจ้งผมได้นะครับ ตอนนี้อยากไ้ด้มาก...

Montra

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 09:31:25 »
ระวังนะครับ  พวกไม่ดีก็มาก ผมเป็น วีไอพี มาตั้งแต่ตั้งเวปเลย ยังเคยโดน  ล่าสุดนี่มีวีไอพีเก่าๆ โดนแฮกข้อมูลหรือเปล่าไม่รู้นะ หลอกขายกล้องไปเป็นสิบตัว  พอตามเข้าจริงๆ ได้เงินไปแล้ว ข้อมูลที่โพสต์ไว้หายไปทั้งหมดเลย  ผมถึงกับอึ้งเลย มันร้ายจริงๆ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 14:33:10 »
เว็บนี้เสี่ยงมากครับ กรุณาอย่าดอนเงินก่อนเด็ดขาดไม่ว่าจะพูดดีแค่ไหนอย่าไปหลงครับ วิชฉาชีพมันแฝงตัวง่ายครับเนื่องจากเป็นเว็บเปิดแล้วจำนวนคนใช้บริการเยอะครับ ผมเคยซื้อของที่นี่หลายอย่างแต่ถ้าไม่นัดเจอเพื่อชำระ ณ จุดนั้นผมไม่เสี่ยงครับไม่ว่าจะเป็นแค่ของหลักร้อยก็ตาม
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้