Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL  (อ่าน 29375 ครั้ง)

Crucify

• member
Re: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:40:24 »
สรุปน้าแอ๊ดผิด คนตะโกนด่าไม่ผิด 55+ เป็นคนดังนี่มันเหนื่อยเนอะครับ

free_willy

• บุคคลทั่วไป
Re: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:42:28 »

กีตาร์ตัวนี้ครับ ทีแรกจะเอามาตั้งกระทู้คุยเรื่องกีตาร์ตัวนี้เหมือนกัน เพราะในคอนเสิร์ต พี่แอ๊ด เอาเทปปิด sound hole ไว้ แต่พอมาวันนี้ไม่รู้จะเสียหายขนาดไหน

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:52:37 »
เอาใจช่วยครับบบบบ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

apinan14

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:00:47 »
ทุกชีวิตดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกลับไม่เจอ ทุกข์ที่เกิดซ้ำเพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอก็เป็นสุข

toptt

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:01:41 »
อยากรู้ชื่อรุ่น โอเวชั่น จัง ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นกีตาร์ สั่งทำพิเศษ ตัวละ200000นะคับ เคยอ่านเจอมา

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:22:26 »
ส่วนตัวแล้วไม่เคยชอบแอ๊ด คาราบาวเลยครับ
แต่  " ชอบเพลงที่น้าแอ๊ด แต่งมากกว่า " มีเสนห์ดี
หาคนแต่งเพลงแบบนี้ยาก สำนวนถ้อยคำที่มาใส่
กับบทเพลง เต็ม 10 ให้ 100

" เปิดใจให้กว้างมันจะได้เป็นสุข ใจมีแต่ทุกข์คือใจคับใจแคบ "

อยากให้คนแต่งมาฟังเองจัง เพลงท่อนนี้
รักเธอนะ....กีต้าร์

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:24:59 »
น้าเเก อารมณ์รุนเเรงจริง

เมื่อ ปีประมาณ 2539-2540   (จำลางเลือน นานมาก)   
ผมไปดูคอนเสริตย์น้าเเกที่ วัดบางบอน เเถว ถนนเอกชัย   

มีวัยรุ่น ตีกันในงาน เสร็จเเล้ว ตำรวจก็มาหวด น้าเเกเอากีต้าร์ฟาดลงกับพื้นเวที เเล้วก็ชี้หน้าตำรวจเเล้วพูดออกไมท์ ว่า "..ง.รังเเกประชาชนเหรอ"

ผมว่า ศิลปินต่อให้ดังขนาดไหน ก็ไม่ใช่พระอิฐพระปูนนะครับ เขาก็คือคน มีอารมณ์ ความรู้สึก มีด้านดี ด้านร้าย ............  ก็ว่ากันไป นานา จิตตัง 

เราๆ ท่านๆ ก็เช่นกัน   

ตัวผมตอนโดนเมียด่า ผมก็ประชด ออกไปกินเหล้า ที่คาราโอเกะ หน้าปากซอยออกบ่อย เเต่ไม่กล้าฟาดกีต้าร์นะ เพราะ หวงมาก

เเต่พอดีไม่ออกข่าว ผมไม่ใช่ ศิลปิน   555

น่าจะประชด เอาน้องนักร้อง คาราโอเกะ เข้าไปบ้านด้วยเลย
ไหนๆ ก็ประชดแล้ว
รักเธอนะ....กีต้าร์

aneng

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:30:53 »
แหมโมโหออกสื่อเลยนะพี่แอ็ด...คราวหน้าถ้าโมโหแฟนเพลง ก็กลับไปด่าลูกเตะเมียที่บ้านเถอะพี่ดูแมนกว่าเยอะเลย...กีตาร์ovationซะด้วยตรูยังไม่มีปัญญาเลย :'(

nantfa

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:00:15 »
น่าจะประชด เอาน้องนักร้อง คาราโอเกะ เข้าไปบ้านด้วยเลย
ไหนๆ ก็ประชดแล้ว

ไม่ไหว ไม่ไหว  ผมกลัวตาย 555
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Crucify

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:00:33 »
ผมรู้สาเหตุที่แท้จริงแ้ล้ว ที่จริงในงานนั้นได้มีงูเห่าขึ้นไปบนเวทีครับ น้าแอ๊ดกลัวเป็นอันตรายต่อทุกคน เลยจับกีต้าร์ทุ่มลงอัดกับมัน พร้อมเดินหนีไปอย่างเร็ว....

เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้หละครับ  ;D ;D ;D

ปล.แต่ผมเห็นมีแต่คนด่าพี่แอ๊ด ไม่เห็นมีใครด่าคนแซวเลย.... ;D ;D ;D

gazz

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:03:27 »
กีต้าร์ตำนานอีกตัวแล้ว ..

aneng

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:10:31 »
อ้างถึง
« ตอบ #29 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:00:33 »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
ผมรู้สาเหตุที่แท้จริงแ้ล้ว ที่จริงในงานนั้นได้มีงูเห่าขึ้นไปบนเวทีครับ น้าแอ๊ดกลัวเป็นอันตรายต่อทุกคน เลยจับกีต้าร์ทุ่มลงอัดกับมัน พร้อมเดินหนีไปอย่างเร็ว....

เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้หละครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
  งั้นถ้าพี่แอ๊ดทุ่มลงมาโดนหัวแฟนเพลงแปลว่า พี่แกกลัวแฟนเพลงไปกัดงูเห่าแน่เลย เพราะแกชอบอนุรักษ์สัตว์อยู่แล้ว..555 ;D

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:42:16 »

เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้หละครับ  ;D ;D ;D

ปล.แต่ผมเห็นมีแต่คนด่าพี่แอ๊ด ไม่เห็นมีใครด่าคนแซวเลย.... ;D ;D ;D

5555  ชอบ คคห ของน้า Crucify นะครับฮาดี

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:51:11 »
อยากใช้ มุกน้า nantfa บ้างจัง
:) 081-791-2223 :)

Aom1412

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:04:54 »
น้าแอ๊ดน่าจะปากีตาร์มาทางผม....เสียดายกีตาร์จัง

tiosk

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:14:41 »
น้าแอ๊ดน่าจะปากีตาร์มาทางผม....เสียดายกีตาร์จัง
ผมว่าถ้าปาใส่เราเราคงมีสภาพเดียวกับกีต้าร์แน่เรยคับน้าอ้อม อันตรายคับ
จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ที่มี

touchBCC161

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:30:13 »
แบบนี้ต้องทำใจให้ได้คับ เพราะงานแบบนี้คนเมามันเยอะ

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 13:06:34 »
ผมได้ยิน ว่า สัญญา หน้าหมา นะ......และคิดว่า นี่และที่ทำให้ ปรอทแกแตก
facebook/seksak.s

Crucify

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 13:10:44 »
สรุปคนดังก็ต้องควบคุมอารมณ์ให้อยู่ให้ได้ครับ ต่อให้จะโดนด่าโดนว่าแค่ไหน ก็ไม่ควรทำแบบนี้

ผมหละสงสารคนดังจัง เจอพวกปากหมาพวกนี้ จิกกัดบ่อย ๆ แต่ก็ไม่เห็นจะมีใครมานั่งด่าไอพวกปากหมาพวกนี้บ้างเลย เห็นด่าแต่คนดัง

สังเกตุจากหลาย ๆ เหตุการณ์คนดังที่ทำพฤติกรรมแบบนี้ผิดตลอด 55+ เป็นคนดังนี่มันเหนื่อยจริงๆ ครับ ต่อให้ด่าว่า พ่อมิxตาย ห่วยสัx เล่นห่xอะไรวะ ก็ต้องทนสินะครับ น่าเห็นใจจริง ๆ

aneng

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 13:18:28 »
อ้างถึง
ใส่การอ้างถึงคำพูด
สรุปคนดังก็ต้องควบคุมอารมณ์ให้อยู่ให้ได้ครับ ต่อให้จะโดนด่าโดนว่าแค่ไหน ก็ไม่ควรทำแบบนี้

ผมหละสงสารคนดังจัง เจอพวกปากหมาพวกนี้ จิกกัดบ่อย ๆ แต่ก็ไม่เห็นจะมีใครมานั่งด่าไอพวกปากหมาพวกนี้บ้างเลย เห็นด่าแต่คนดัง

สัง เกตุจากหลาย ๆ เหตุการณ์คนดังที่ทำพฤติกรรมแบบนี้ผิดตลอด 55+ เป็นคนดังนี่มันเหนื่อยจริงๆ ครับ ต่อให้ด่าว่า พ่อมิxตาย ห่วยสัx เล่นห่xอะไรวะ ก็ต้องทนสินะครับ น่าเห็นใจจริง ๆ
ใช่เลย พี่แอ๊ดครับป่านนี้ไอ้คนแซวมันไปนอนดูข่าวขำกลิ้งอยู่บ้านแล้วครับ555กีตาร์มึงพังเลยตัวเป็นแสน555