Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูคอร์ดเพลง ทุ้มอยู่ในใจ(Acoustic) ให้ผมทีครับ  (อ่าน 32553 ครั้ง)

theanuso

• member
  • theanuso
ขอบคุณมากๆครับ ถ้าเล่นแค่นี้ไม่ต้องเรียนหรอกครับ แค่ฟังเยอะๆแล้วเล่นบ่อยๆดูว่าเสียงใหนน่าจะเล่นยังไง ลอกผิดลองถูกไปเรื่อยนะครับท่าน แต่กีต้าร์น่าจะดีนิดหนึ่งนะเพราะมันจะไม่ทำให้เบื่อแล้วท้อแท้ซะก่อนนะครับผม
จริงจัง จริงใจ

uplevel

• member
ช่วยแนะนำมือสมัครเล่นอย่างผมหน่อยได้ไหมครับ หากจะเริ่มแบบงบไม่มากนะครับ มีตัวไหนเล่นได้บ้างนะครับ  ขอบคุณครับ

ASDFasdfASDF

• member
ดูมาหลายคลิปละ ของน้า theanuso  โอเคที่สุด เพราะไม่ต้องจูนสายลงไปถึง D เพื่อเล่นเพลงนี้เพลงเดียว > <

ขอลอกการบ้านหน่อยน๊า ^^

theanuso

• member
  • theanuso
-กีต้าร์จัดตามงบที่มีนะครับ ซัก 8000 กำลังดี555
-ได้ครับยินดีครับ ขอบคุณมากครับ

Guitar_M

• member
น้าเคเชียงคานอยู่จังหวัดเลยหรอครับ อยู่แถวไหนครับเพื่อเจอกันครับ :)

theanuso

• member
  • theanuso
อยู่ที่เชียงคานเลยครับ เจอกันนะครับ

aoywen

• member
ผมเพิ่งหัดเล่นกีต้าร์ได้เดือนสองเดือนมานี่เอง คอร์ดก็ยังไม่เก่ง
แต่อยากเล่นเพลงนี้ได้จังเลยครับ เพราะจริงๆ
เล่นไม่เป็นแต่ขอสู้ตายหล่ะครับงานนี้
เด็กโง่ๆถามอย่าเพิ่งเบื่อนะครับ

theanuso

• member
  • theanuso
ฟังเยอะๆนะครับ จะช่วยอะไรได้มากเลยละ เพลงนี้ผมก็ฟังเป็นร้อยรอบนะแล้วค่อยแกะ เราฟังเอาสำเนียง อารมณ์ กับเทคนิคของเพลงนะครับ 

wichian

• member
คอร์ด EM7 AM7  ผมยังจับไม่เป็นเลยอ่ะครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

aoywen

• member
ดูมือน้าเค ยังไงก็ดูไม่ทัน 5555+
 ;D
หวังว่าผมคงเล่นได้ก่อนเลิกชอบเพลงนี้
เล่นไม่เป็นแต่ขอสู้ตายหล่ะครับงานนี้
เด็กโง่ๆถามอย่าเพิ่งเบื่อนะครับ

theanuso

• member
  • theanuso
ผมกำลังทำเต็มเพลงอยู่ครับรอฟังนะ

theanuso

• member
  • theanuso
จัดหนักให้แล้วหาดูเองนะ ลงเมื่อกี้เอง

aoywen

• member
หาไม่เจอครับน้่าเค

theanuso

• member
  • theanuso
นี่ครับผม

aoywen

• member
ข่าวล่ามาแรงครับ หัด intro ได้ 4 ห้องแล้ว  ;D

termmusic

• member
ทุ้มอยู่ในใจ by termmusic

ผมแกะเล่นเมื่อวานครับ  ยังไม่สมบูรณ์ หลุดบ้างอะไรบ้าง

aoywen

• member
 ;D
เจ๋งมาครับน้าเทอม ตอนนี้ฝึกทุกวันเลยครับแต่ยังไปไม่รอด  :'(