Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันก่อนตั้งใจจะไปซื้อน้องเทเลอร์  (อ่าน 9556 ครั้ง)

Traveler

• member
Re: เมื่อวันก่อนตั้งใจจะไปซื้อน้องเทเลอร์
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 23:56:54 »
ตกลงช่วงนี้เล่นกีต้าร์บ้างหรือเปล่า นึกว่าโดนแฉแล้วแอบไปนั่งร้องไห้แงๆ  ว่างๆถ่ายรูปกีต้าร์ให้ดูหน่อย คนไม่ต้องนะ กลัว

Vintage Girl

• member
Re: เมื่อวันก่อนตั้งใจจะไปซื้อน้องเทเลอร์
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:02:28 »
เราไม่รุ้หรอกนะคะ ว่าเกรียนคนนั้นเขามาโม้อะไรให้ฟังอะ แต่เราไม่ใส่ใจหรอก เขาคิดว่าสนิทกับเรามาก แต่เราไม่เคยเจอหน้าใครในเว็บหรอกค่ะ มีแต่พวกอ้างว่าเราเป็นยังงั้นยังงี้ ใครเชื่อเขาก้อตามใจค่ะ เราไปห้ามไม่ได้ แต่เชื่อเขาแล้วเอานิสัยแบบที่ผู้ชายไม่ทำกันมารังควานกับเรา เราขอไม่คุยด้วยแล้วกันค่ะ

น้าตู่แนะนำวิธีต่อไมค์เข้ากับคอมแบบดีๆได้มั้ยอะ ที่ไม่ใช่เอาไมค์ต่อช่องไมค์คอมอะ

เราเคยเห็นแบบมี audio interface แล้วต่อเข้าคอม แต่มันมีสะดวกกว่านั้นมั้ยคะ
มงูวว

artism

• member
    • Artism Facebook
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:04:21 »
ตกลงช่วงนี้เล่นกีต้าร์บ้างหรือเปล่า นึกว่าโดนแฉแล้วแอบไปนั่งร้องไห้แงๆ  ว่างๆถ่ายรูปกีต้าร์ให้ดูหน่อย คนไม่ต้องนะ กลัว
กลัวทำไมหล่ะครับบบบบ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

jion159

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:10:36 »
เราไม่รุ้หรอกนะคะ ว่าเกรียนคนนั้นเขามาโม้อะไรให้ฟังอะ แต่เราไม่ใส่ใจหรอก เขาคิดว่าสนิทกับเรามาก แต่เราไม่เคยเจอหน้าใครในเว็บหรอกค่ะ มีแต่พวกอ้างว่าเราเป็นยังงั้นยังงี้ ใครเชื่อเขาก้อตามใจค่ะ เราไปห้ามไม่ได้ แต่เชื่อเขาแล้วเอานิสัยแบบที่ผู้ชายไม่ทำกันมารังควานกับเรา เราขอไม่คุยด้วยแล้วกันค่ะ

น้าตู่แนะนำวิธีต่อไมค์เข้ากับคอมแบบดีๆได้มั้ยอะ ที่ไม่ใช่เอาไมค์ต่อช่องไมค์คอมอะ

เราเคยเห็นแบบมี audio interface แล้วต่อเข้าคอม แต่มันมีสะดวกกว่านั้นมั้ยคะ

ไมค์คอนเดนเซอร์ แบบ ยูเอสบี ซิครับ ใช้ง่าย เสียงที่ได้คุณภาพดีด้วยครับ

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:12:47 »
แบบนี้หรอคะ

http://goo.gl/eWi6D
มงูวว

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:23:07 »
นอนดึกระวังตาโหลน่ะ

ผมใช้ตัวนี้ ครับ ง่ายดี  อัดได้หลายช่อง

Line id: 081-8718003

Traveler

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:25:30 »
ถ้าจะใช้พกพาด้วย เห็นเขานิยมใช้ตัวนี้กัน
www.samsontech.com/samson/products/microphones/usb-microphones/gomic/

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 00:43:35 »
โห ปุ่มเยอะแยะเลย เห้นแล้วปวดหัวอะ
มงูวว

folkbeach

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:01:45 »
อัดเสียงผ่านไอโฟน ใช้ i-Rig ถ้าอัดเสียงร้องก็ i-Rig Mic ลองดู จาก Youtube นะมี review เยอะ สำหรับ i-Rig และ i-Rig Mic

alice19th

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 15:37:00 »
เรียนน้อง Papapo ( ชื่อเดิม F-catty จาก เวปบอร์ดแห่งนึง )

กรุณา อย่ามาเรียกผมว่าเกรียน . . ก็ อย่างที่บอกว่า ผมแค่มาศึกษาเรื่องราวของกีต้า ในเวปแห่งนี้แล้วบังเอิญคุ้นๆคุณน้องแค่นั้น

ไม่ได้จะมา โจมตี แต่อย่างใด ( ตอนแรกก็ได้เกริ่นนำไว้แล้ว ว่า ถ้าผิดตัว ก็ต้องขออภัย )

แต่ถ้าคุณน้อง ยังมาด่าเราแบบ สาดเสียเทเสีย แบบนี้ ระวังจะมีกระทู้ เก่า + คำสรรเสริญ จากสมาชิก ในเวปบอร์ดแห่งนั้น มาโชว์ ถึง วีรกรรม ที่เคยสร้างไว้นะครับ

ปล. อยู่กันแบบสันติ เลิก ปั่นกระทู้ แล้ว รักกันไว้จะดีกว่า
Veelah V5 OM

artism

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 15:49:08 »
ถ้าน้อง Papapo ไม่ใช่คนเดียวกัน ก็อย่าไปว่าน้า alice19th เลยครับ รักกันๆ 555
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:48:10 »
ผมตามลายแทง ของ f-catty ไป
พบว่า ลักษณะ จะคล้ายคลึงกันกับ papapo

แต่เอาเถอะครับ ยังไงก็ รักๆ กัน ครับ

artism

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:57:00 »
ผมตามลายแทงไป เจอเพียบเลย ทั้งข้อมูลแะรูปภาพ 555