Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันก่อนตั้งใจจะไปซื้อน้องเทเลอร์  (อ่าน 9557 ครั้ง)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: เมื่อวันก่อนตั้งใจจะไปซื้อน้องเทเลอร์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:48:32 »
เทเลอร์ผมดิ ตอนนี้ต้องส่งไปรักษาตัว ไม่รู้เมื่อไรจะได้กลับมาสู่อ้อมแขนผม T_T

ไปหา app กีตาร์มาลงเล่นไปก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยเก็บตังซื้อใหม่ ^^

414 หรือเปล่าครับน้าสนฯ เกิดอะไรขึ้นครับ?
เทเลอร์ผมดิ ตอนนี้ต้องส่งไปรักษาตัว ไม่รู้เมื่อไรจะได้กลับมาสู่อ้อมแขนผม T_T

ไปหา app กีตาร์มาลงเล่นไปก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยเก็บตังซื้อใหม่ ^^

414 หรือเปล่าครับน้าสนฯ เกิดอะไรขึ้นครับ?

ไม่เป็นไรมากหรอกครับ ปุ่ม volume มันมีปัญหา เหมือนมันสกปรกหรือไงไม่รู้มันมีเสียงแทรกเวลาหมุน แล้วทำให้เสียงออกบ้างไม่ออกบ้าง เอาสเปรย์ฉีดก็ไม่หาย เลยส่งซ่อมดีกว่า จะแกะออกมาเองก็กระไรอยู่ กลัวแกะออกมาแล้วมันออกมาเลย เข้าไม่ได้แล้วน่ะครับ 555

แต่ไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรมากกว่านั้นหรือเปล่านะครับ MC บอกต้องรอประมาณ 2-3 อาทิตย์ หงอยเลยผม ดีนะยังมีลูก ๆ อีกหลายตัว พอช่วยได้บ้าง ^^

alice19th

• member
Re: เมื่อวันก่อนตั้งใจจะไปซื้อน้องเทเลอร์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:10:41 »
ช่วยถ่ายรูป ไอโฟนที่ว่า พร้อม ป้าย เมม และ ใบเสรจ ลงวันที่มาให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ .. บังเอิญว่าอยากเห็น
Veelah V5 OM

artism

• member
    • Artism Facebook
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:23:54 »
ช่วยถ่ายรูป ไอโฟนที่ว่า พร้อม ป้าย เมม และ ใบเสรจ ลงวันที่มาให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ .. บังเอิญว่าอยากเห็น
อยากเห็นเช่นกันครับ ว่าแต่จะมีให้ดูหรอครับน้า alice19th
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

alice19th

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:15:14 »
อ่อ ครับ เรื่องนี้ เนี่ยเป็น ประเด็นมาหลายปีแล้วครับ ถ้าอยากรู้ประวัติความเป็นมา หลังไมค์มาหาได้ครับ

ปล. ถ้าแต่ น้องเนปาลเลี่ยน เค้ามีจริงๆ ผมก็ต้องกราบขออภัยด้วย
Veelah V5 OM

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:55:16 »
อ่อ ครับ เรื่องนี้ เนี่ยเป็น ประเด็นมาหลายปีแล้วครับ ถ้าอยากรู้ประวัติความเป็นมา หลังไมค์มาหาได้ครับ

ปล. ถ้าแต่ น้องเนปาลเลี่ยน เค้ามีจริงๆ ผมก็ต้องกราบขออภัยด้วย
ขอเมลล์หน่อยครับน้า อิอิ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:59:23 »

เป็นผม ผมคงจะไม่ ถ่าย ให้ดูหรอกครับ น้า 

น้องเค้าจะซื้อจริงหรือไม่ จริง มันก็ไม่ใช่สาระ สำคัญอะไร หรอก อย่าไปใส่ใจ คุยกันสนุกๆ ดีกว่าครับ
Line id: 081-8718003

Traveler

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:37:32 »
อารายกาน  ไม่ได้เข้าเวบ 2-3 วัน มัวแต่ไปวิ่งหาตังค์ เจ๊ผมไปสร้างวีรกรรมอะไรอีกเนี่ย

มาครั้งนี้รู้สึกซอฟท์ไปเยอะ กินยาผิดหรือไงนะ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 13:52:47 »
อารายกาน  ไม่ได้เข้าเวบ 2-3 วัน มัวแต่ไปวิ่งหาตังค์ เจ๊ผมไปสร้างวีรกรรมอะไรอีกเนี่ย

มาครั้งนี้รู้สึกซอฟท์ไปเยอะ กินยาผิดหรือไงนะ

แนวแกนแข็ง (Hardcore) อย่างเราไปขึ้นกระทู้ใหม่ดีมั๊ยครับพี่ อิอิ

Vintage Girl

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 17:49:54 »

อยู่ๆมีคนไม่รุ้จักมาให้เราทำนั่นทำนี่ เป็นใครเขาจะทำ พวกนี้พูดไม่คิดถึงคนอื่นเลย

โตแล้วนะคะ ทำเป็นเด็กไปได้
มงูวว

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 17:54:52 »
ถามหน่อยค่ะ นี่มันกีตาร์อะไร ทำไมลายมันสวยดี

มงูวว

artism

• member
    • Artism Facebook
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 18:01:09 »

5555 น้องเปลี่ยนแนวไปมาก็ดีแล้วครับ สนุกดี ขำๆ เนอะ และไม่ต้องถ่ายใบเสร็จอะไรหรอกเนอะ ยุ่งยาก อิอิ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

Traveler

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 18:24:05 »

แนวแกนแข็ง (Hardcore) อย่างเราไปขึ้นกระทู้ใหม่ดีมั๊ยครับพี่ อิอิ
กลัวถูกดุน่ะน้าสน  น้องเทเล่อร์หายไวๆนะ นี่ล่ะน้าเค้นจนน้องเขาเปื่อยเลย
ถามหน่อยค่ะ นี่มันกีตาร์อะไร ทำไมลายมันสวยดี

ตอบ กีต้าร์โปร่งจร้า     ถูกไหมนะ   รับรองไม่ใช่กีต้าร์ไฟฟ้าแน่นอน

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 18:26:09 »
โดนวางระเบิดแร่ๆ
มงูวว

Traveler

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 18:26:24 »
อารายกาน  ไม่ได้เข้าเวบ 2-3 วัน มัวแต่ไปวิ่งหาตังค์ เจ๊ผมไปสร้างวีรกรรมอะไรอีกเนี่ย

5555 น้องเปลี่ยนแนวไปมาก็ดีแล้วครับ สนุกดี ขำๆ เนอะ และไม่ต้องถ่ายใบเสร็จอะไรหรอกเนอะ ยุ่งยาก อิอิ

ชอบแบบเดิมครับ รั่วดี

Traveler

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 18:27:39 »
โดนวางระเบิดแร่ๆ

เอางี้เจ๊  วันมีตติ้งกรุงเทพ ควงน้าทอมไปงานเลย

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 18:57:40 »
ผู้ชายควงผู้ชายด้วย ว้าวๆ
มงูวว

Traveler

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 19:20:02 »
ผู้ชายควงผู้ชายด้วย ว้าวๆ
นี่ตัวเอง ยอมรับแล้วเรอะว่าเป็นผู้ชาย
เดี๋ยวนี้ผู้ชายควงผู้ชายไม่เห็นจะแปลก   

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 19:41:22 »
งง เราคุยเรื่องเดียวกันป่ะนิ
มงูวว

Traveler

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 22:59:12 »
ความหมายก็คือ วันที่เขามีตต้ิงกัน ให้คุณเจ๊ไปเปิดตัวที่งาน ควงน้าทอมไป ให้รู้กันไปเลย หายงงหรือยัง  ส่วนผมน่ะควงน้าทอมหลายรอบแล้ว วันนี้แกยังแอบมาหาผมอยู่เลย อิอิ

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 23:48:14 »
แอบมาหาดึกๆกันด้วย
มงูวว