Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวหมุนแก้ไขคอ ของกีต้าร์โปร่ง takamine อันละเท่าไรอะครับ  (อ่าน 5650 ครั้ง)

mermirud

• member
คีือพอดีซื้อมือสองมาเค้าไม่ได้แถมมาให้
มันใช้ได้ทุกยี่ห้อป่ะครับ
ตัวไขคอกีต้าร์อะ

อันละประมาณเท่าไรครับ

staryu

• member
จริงๆแล้ว ถ้ามีอู่ซ่อมรถ อะไรพวกนี้อยู่แถวบ้าน ไปขอยืมเข้าก็ได้นะครับ
" Always learning new song  song will be your teacher"

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ประแจ L หกเหลี่ยม ถ้าซื้อแยก ก็ตกอันละ 20 บาทเองครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ถ้าซื้อที่นครหลวง ไปขอเค้าเลยครับ เค้าให้ ฟรี อยู่แล้ว

ปล. ขอเผื่อผม ซัก 71 อันด้วยนะครับ................อิอิ

Mook :)

• member
นู่นเลย บิ๊ก โล ตัส ซี แผกน่ะ ช่าง อ่ะ ไปหาดูเลย มีหลายขนาด ยกชุด 70กว่าบาท

mermirud

• member
อ่อ มันเปนเครื่องมือช่างใช่ป่ะครับ
ไม่ใช่เครื่องมือเฉพาะกีต้าร์

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
อ่อ มันเปนเครื่องมือช่างใช่ป่ะครับ
ไม่ใช่เครื่องมือเฉพาะกีต้าร์

ครับผม มันก็คือ ประแจ L หกเหลี่ยม ทั่วๆไป นี่แหระครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

welovely007

• member
  • นัทนว
พอดีเป็นช่างมีเยอะแยะเลยไม่ได้ใช้ ไม่รู้จะใส่ซองส่งไปให้แบบจดหมายได้เลยหรือป่าวครับ

ใครรู้ช่วยโพส์บอกด้วยครับถ้าได้ มีแจก5555555555
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
น้าครับ  รบกวนช่วยเก็บสำรองประแจ L หกเหลี่ยม  ไว้ให้ผมสัก 1 อัน  (ของผมไม่รู้ว่าต้องใช้เบอร์อะไร  หากมีหลายเบอร์ ก็ขอรบกวนเก็บไว้ให้ด้วยครับ)
ไว้มี Esan Meeting  คราวหน้าเมื่อไร  ค่อยเอาติดรถ ไปให้ผมก็ได้ ครับ  รอได้ครับ
ขอบคุณครับ

Finger Picking Style

KRiS

• member
กีตาร์คนละยี่ห้อ ก็ใช้เหล็กขันคอคนละเบอร์ครับ ต้องพบไปทั้งชุด ถึงจะรู้ ถ้าไม่ใช่ของตัวเอง

welovely007

• member
  • นัทนว
น้าครับ  รบกวนช่วยเก็บสำรองประแจ L หกเหลี่ยม  ไว้ให้ผมสัก 1 อัน  (ของผมไม่รู้ว่าต้องใช้เบอร์อะไร  หากมีหลายเบอร์ ก็ขอรบกวนเก็บไว้ให้ด้วยครับ)
ไว้มี Esan Meeting  คราวหน้าเมื่อไร  ค่อยเอาติดรถ ไปให้ผมก็ได้ ครับ  รอได้ครับ
ขอบคุณครับ

ได้ครับ พอดีมีหลายอันมากครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

mermirud

• member
ผม takamine d21c ครับ ไม่รุ้เปนแบบไหน

แงๆๆ

ใช้แบบไหนครับ ไม่ีมีความรู้ด้านกีตาร์จริงๆ

Martin B.Taylor

• member
ไปหาซื้อเป็นชุดแบบนี้ครับ ตามห้างโฮมโปร โฮมเวิร์คมีเยอะแยะ ผมไม่รู้ว่ามันขนาดอะไร ยกชุดไปเลยมีหลายเบอร์ครับ ;D ;D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

บุคคลทั่วไป

• member
ถ้าจะซื้อประแจLเป็นตัวน่าจะเป็นขนาด 4 mm.หรือ 5 mm.เนี่ยแหละครับ^^

• member
    • Facebook
คือ ผมจำได้ว่า มันมีมาตราวัด 2 มาตรฐาน นะครับ คือ เป็น หุน กับเป็น มิลลิเมตร
กีตาร์ผม crafter กับ Future ใช้แบบหุน ครับ จำได้ว่า 2 หุน

mermirud

• member
แต่ละยีห้อใช้หุนไม่เท่ากันใช่มั้ยครับ

• member
    • Facebook
แต่ละยีห้อใช้หุนไม่เท่ากันใช่มั้ยครับ

ครับ ไม่เท่ากันครับ แต่ส่วนใหญ่ น่าจะเป็น 2-3 หุน ครับ

mermirud

• member
ขอบคุณทุกๆ ท่านมากเลยครับ