Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: {{{{{{{------ชาวไส้ติ่งโปรดทราบ------}}}}}}}}  (อ่าน 5503 ครั้ง)

Martin B.Taylor

• member
{{{{{{{------ชาวไส้ติ่งโปรดทราบ------}}}}}}}}
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 10:52:24 »
เรียนพี่น้องไส้ติ่งทุกท่าน

ผมขอเปิดกระทู้คุยกันระหว่างพวกไส้ติ่งด้วยกันนะฮับเพื่อส่งข่าวคราวความเป็นไป ;D ;D ;D
จะได้ไม่ต้องไปรบกวนพื้นที่เดิม สร้างความงุนงงสับสนกับชาว100limitedเขา

ความคืบหน้าของเราผมจะเรียบเรียงมาให้ฟังพอสังเขปนะครับ
หลังจากที่ผมออกเเบบแล้วพวกเราร่วมกันติชมมาระยะนึงก็ได้มาเป็นอย่างนี้

บัดนี้ผมมีความยินดีที่จะประกาศว่าป้ายต้นแบบของV1 - OMEรุ่นไส้ติ่ง ได้จัดสร้างเสร็จแล้ว
ด้วยความกรุณาของท่านอาจารย์Anat ตอนนี้ได้ส่งมาถึงมือกระผมเเล้ว สวยงามอย่างยิ่ง :o :o :o

เดี๋ยวกระผมจะหาเวลาถ่ายรูปตอนเอาไปติดในตัวกีต้าร์มาให้ชมนะครับ

aneng

• member
Re: {{{{{{{------ชาวไส้ติ่งโปรดทราบ------}}}}}}}}
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:02:24 »
แหมอยากรู้จัง เป็นไงชมรมไส้ติ่งเนี่ย มีเหล้ากินไหม ??? ???

• member
Re: {{{{{{{------ชาวไส้ติ่งโปรดทราบ------}}}}}}}}
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:08:10 »
แหมอยากรู้จัง เป็นไงชมรมไส้ติ่งเนี่ย มีเหล้ากินไหม ??? ???

พวกผมไม่ได้เป็นชมรมอะไรหรอก เราเเค่หาช่องทางติดต่อกันเท่านั้น
ชอบกินเหล้าเหรอน้องชาย  :(

ผมไม่มีเหล้า มีแต่เรื่องเล่า
Veelah V1-OME Slothead 100 Thailand limited
คือกีต้าร์ที่เราไปขอร้องให้ผลิตขึ้นมา 100ตัวสำหรับประเทศไทย จากความคิดริเริ่มของ MSPสกลนคร โดยอ.พารวย
จะมีSerial Numberเพื่อเป็นสัญญลักษณ์เเห่งความเป็นLimited บ่งบอกไว้
แต่โรงงานเขาบอกว่าให้ออร์เดอร์เพิ่มอีก20ตัวจะได้ครบ120 เป็นจำนวน10โหลจะได้เริ่มทำการผลิตได้

จึงจำเป็นต้องเปิดรับเพิ่มอีก20ตัวเพื่อให่โครงการ100 Thailand Limited เกิดขึ้นได้จึงเเป็นที่มาของ
ไอ้ไส้ติ่ง20ตัวนี้   ไส้ติ่งไม่มีสิทธิ์ได้รับSerial Number เพื่อคงความศักดิ์สิทธิืของคำว่า100 Thailand Limited
อ.Anatท่านเลยดำริว่า น่าจะทำป้ายแสดงตัวตนของไส้ติ่งพวกนี้เพื่อเยียวยาหัวใจ จึงเป็นที่มาของป้ายชื่อไส้ติ่ง 

Crucify

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:09:14 »
ผมอยากเป็นไส้ติ่งบ้าง แต่ไม่ได้ เศร้าจัง....

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:41:29 »
สวยมากครับ ขลังๆ อลังการ  ;D
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:42:40 »
ผมอยากเป็นไส้ติ่งบ้าง แต่ไม่ได้ เศร้าจัง....
คนอะไรอยู่ดีๆอยากเป็นไส้ติ่ง อิอิ

am_free

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 12:13:36 »
ขอบคุณครับ สวยงามมากครับ

aneng

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 12:34:23 »
อ๋อครับทานนิดหน่อยจิบจิบ2-3กรมครับพี่..เสียดายมาไม่ทันอยากเป็นติ่งไส้มั่ง :'(

Crucify

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 12:36:51 »
คนอะไรอยู่ดีๆอยากเป็นไส้ติ่ง อิอิ

ก็ผมอยากได้ป้ายบ้าง 55+

aneng

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 12:42:09 »
อ้างถึง
แหมใครเขาจะสวยงามอย่างเธอเล่าเธอ เกิดมาสวยก็สวย ขาวก็ขาวผมยาวจมูกโด่ง

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 12:45:33 »
เรียนพี่น้องไส้ติ่งทุกท่าน

ผมขอเปิดกระทู้คุยกันระหว่างพวกไส้ติ่งด้วกันนะฮับเพื่อส่งข่าวคราวความเป็นไป ;D ;D ;D
จะได้ไม่ต้องไปรบกวนพื้นที่เดิม สร้างความงุนงงสับสนกับชาว100limitedเขา

ความคืบหน้าของเราผมจะเรียบเรียงมาให้ฟังพอสังเขปนะครับ
หลังจากที่ผมออกเเบบแล้วพวกเราร่วมกันติชมมาระยะนึงก็ได้มาเป็นอย่างนี้

บัดนี้ผมมีความยินดีที่จะประกาศว่าป้ายต้นแบบของOM-1Eรุ่นไส้ติ่ง ได้จัดสร้างเสร็จแล้ว
ด้วยความกรุณาของท่านอาจารย์Anat ตอนนี้ได้ส่งมาถึงมือกระผมเเล้ว สวยงามอย่างยิ่ง :o :o :o

เดี๋ยวกระผมจะหาเวลาถ่ายรูปตอนเอาสาธิตติดในตัวกีต้าร์มาให้ชมนะครับ
.. ถูกใจมากครับ .. ชอบๆ.. :) ขอบคุณน้า martin นะครับ ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 13:49:59 »
สวย  มากกก   ไม่เสียที่ ที่ได้เป็นไส้ติ่ง ขอบคุณอ.อานัติ และน้า บิลลี่มากครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 13:54:52 »
พอดีผมไม่มีกีต้าร์v1 อยู่ในมือเลยครับ จำเป็นต้องยืมเอากีต้าร์ตัวอื่นมาแสดงแบบ ตัวป้ายของเรา
ทำมาขนาด 8*8ซม ดูว่ามันจะใหญ่ไปนิดนะครับ

ถามถึงหัวข้อที่พวกเราต้องช่วยกันออกความเห็นนะครับ ว่าเราจะติดมันตรงไหนดี

1.ตำเเหน่งแบบเดียวกับกีต้าร์มาร์ติน

2.หรือเราจะติดทับป้ายกระดาษเดิมดีครับ

ทั้งสองแบบคงต้องทำให้ป้ายมันเล็กลงนิดนึงครับจารย์
ถ้าแบบที่สองคงต้องวัดขนาดให้มันเป๊ะๆพอดี ปิดป้ายกระดาษและพอดีกับBracing อะครับ
ต้องรบกวนท่านที่มีV1Pวัดขนาดที่แท้จริงด้วยครับ

ส่วนตัวผมสนับสนุนแบบที่2ครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 14:04:10 »
ติดทับป้ายกระดาษเดิมมันจะทึบไปหรือปล่าวครับ กลัวมีผลกับเสียงอ่ะครับ  ส่วนตัวผมว่าติดตรงไหนก็ได้ครับ เพราะป้ายไม้มันสวยมาก อิอิ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 14:04:49 »
..  แบบที่ 2 ครับ .. เห็นชัดดี ..  ;D
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 14:12:27 »
ติดทับป้ายกระดาษเดิมมันจะทึบไปหรือปล่าวครับ กลัวมีผลกับเสียงอ่ะครับ  ส่วนตัวผมว่าติดตรงไหนก็ได้ครับ เพราะป้ายไม้มันสวยมาก อิอิ

ไม่น่ามีผลไรครับน้าmontri ดูอย่างยามาฮ่ารุ่นแพงๆเขาเล่นติดเป็นป้ายหนังเลยครับ อีกอย่างเราติดตรงBackมันไม่มีผลไรมากมายครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 14:56:27 »
ป้ายงามดีครับ
:)

Traveler

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 15:32:26 »
ไอ้หยา LL-11 ตัวนี้ของใครครับ

Ham lele

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 15:42:41 »
อ้างถึง

บุคคลทั่วไป

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 15:58:40 »
สวยจริงๆครับ น้ามาติน อ.อานัติครับ ขอบคุณมากครับ

ผมชอบวิธีติด.....แบบที่ 1 ครับ ผมว่ามันดูแน่นหนาดีครับ แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่นะครับ

ส่วนความยาวชื่อ ผมขอแบบย่อดีกว่าครับ  

J. Kerdwongurai

เพราะอยากให้คำว่า THE  APPENDIXES  2011 ดูโดดเด่นน่ะครับ^^