Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีดับกิเลสในใจ ในความอยากได้กีต้าร์ตัวใหม่บ้างครับ  (อ่าน 11193 ครั้ง)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ผมตัดใจหยุด ครับ

1.เลิกซื้อ........ขาด   เเล้วโดยมีเป้าหมายจะไม่ซื้อตัวไหนอีก  (ปั้มตังค์เพื่อ รอ L-10 ล็อตเเรกเป็นเป้าหมาย)

2.พยามคิดว่า  ยามาฮ่า 2 ตัว กับ ยามากิ 1 ตัว  เพียงพอเเล้วสำหรับชีวิต ( ตอนที่ รองบ )

จริงๆ ผมชอบซื้อกีต้าร์ถูก ราคา ไม่กี่พัน  เพื่อ ทดลอง อยากรู้ สะสม จะซื้อของเเพงๆ ก็ฝีมือไม่ถึง ผมเองก็เล่นไม่เก่ง
เเค่ใช่เวลานอกเหนือ จากการทำงานเป็น งานอดิเรก   ซื้อมาขายไปหลายตัวมาก เป็น 10 ตัว

ผลก็คือ เจ็บตัวตลอด 5555+  ไม่เคยเข็ด เเต่ตอนนี้เข็ดเเล้วเพราะภาระ เยอะขึ้น     

ซื้อมา ขายเท่าทุน ( จะขายทำไม เดือนร้อนหรือก็ไม่ เเต่ถ้าไม่ขายก็ไม่มีเงินไปสอยตัวใหม่  )
ซื้อมา ขายเเพงกว่า ( โดนหาเป็นพ่อค้า อีก )

ตอนนี้พอใจ เท่าที่มี เเต่ ยังไม่เลิกหวังจะมีตัวใหม่ ปั้มตังค์รอเเบบมีเป้าหมาย เเล้วก็เก็บเฉพาะตัวที่เรา ได้เล่น ถูกใจ ผมว่าดีกว่า
อ่านแล้วซึ่งครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!