Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Veelah V6OMCE กับ crafter GAE 18/n ตัวไหนดีคับ ราคาไล่กันเลย เอาตัวไหนดี  (อ่าน 9764 ครั้ง)

southpaw

• member
ผมใช้ GAE 18/N  ซื้อเพราะอ่านรีวิวจากตามเวปหลายเสียงบอกว่าน่าใช้ ราคาน่าคบ ผมเอามาปรับแอคชัน เปลี่ยนสายใหม่ เสียงหล่อเลย เล่นสบายมือ แต่ผมอาจซวยเจอแจ๊คพอตคือเล่นอยู่ได้เดือนสองเดือนภาคไฟฟ้าใช้การไม่ได้ทั้งระบบ เอาไปให้ร้านที่ขายเช็ค สุดท้ายร้านก็เอาไปส่งที่ศูนย์ซ่อม บอกประมาณอาทิตย์นึงเสร็จ ตอนนี้ร่วมเดือนแล้วยังซ่อมไม่เสร็จเลย เอามาเล่าแชร์ให้ฟังเฉยๆครับ ส่วนวีล่าห์ไม่เคยลองครับ

sa1ratt

• member
ปรับ Actoin ลงไปเท่าไร ( วัดยังไง) แล้วเปลี่ยนสายยี่ห้ออะไร เบอร์เท่าไร เพื่อลองไปใช้มัง
ผมใช้ GAE 18/N  ซื้อเพราะอ่านรีวิวจากตามเวปหลายเสียงบอกว่าน่าใช้ ราคาน่าคบ ผมเอามาปรับแอคชัน เปลี่ยนสายใหม่ เสียงหล่อเลย เล่นสบายมือ แต่ผมอาจซวยเจอแจ๊คพอตคือเล่นอยู่ได้เดือนสองเดือนภาคไฟฟ้าใช้การไม่ได้ทั้งระบบ เอาไปให้ร้านที่ขายเช็ค สุดท้ายร้านก็เอาไปส่งที่ศูนย์ซ่อม บอกประมาณอาทิตย์นึงเสร็จ ตอนนี้ร่วมเดือนแล้วยังซ่อมไม่เสร็จเลย เอามาเล่าแชร์ให้ฟังเฉยๆครับ ส่วนวีล่าห์ไม่เคยลองครับ

sa1ratt

• member
ขอเป็นกำลังใจให้เจ้า gae 18/n ด้วย ขอให้ช่างรักษา LR-Baggs ให้หายเร็วๆ เน่อ

southpaw

• member
มาตอบอีกครั้งครับ รุ่นนี้แผ่นรองแซดเดิ้ลจะเป็นพลาสติคสีขาวบางๆสองชิ้น เอาออกชิ้นนึงก็ต่ำลงนิดนึง เอาออกสองชิ้นก็ต่ำลงอีก สำหรับผมแล้วยิ่งต่ำจะยิ่งเล่นสบายนิ้ว แต่ความกังวานกระหึ่มจะลดลง (น้าลองดูครับว่าชอบสูงต่ำขนาดไหน) ไม่ต้องฝนต้องขัดแซดเดิ้ลแต่อย่างใด ผมเอาออกสองชิ้นสายก็ยังไม่กระทบเฟรต ส่วนเรื่องสายใช้เบอร์ 12 อย่างเดิมก็ได้ครับตามสเปค จะลดเบอร์ก็ได้ แต่ไม่ควรเพิ่มขนาดเกินสเปค ตัวของผมคอตรงปกติดีเพราะเพิ่งถอยมากลางปีที่แล้ว

southpaw

• member
อ่อครับ ตอนนี้ก็รอโทรศัพท์จากทางร้านอย่างเดียวเลยครับ ไม่กล้าโทรไปบ่อยๆ กลัวร้่านรำคาญ อาศัยของเมียเล่นแก้เซ็งไปก่อน GAE 8/N เสียงคนละแบบ แต่ก็ชอบเหมือนกันครับ

folkbeach

• member
น้า southpaw ได้เก็บแผ่นพลาสติก ใต้ saddle อยู่ไหมครับ จะเอามารองใต้ saddle ของกีต้าร์อีกตัว ปรับ saddle แล้วมันต่ำไปนิดเดียว

ไม่อยากเปลี่ยน saddle ใหม่กลัวเสียงไม่เหมือนเดิม เลยอยากจะขอรับบริจาคสัก 1 แผ่น  (ผม e-mail ไปตาม profile ไปฉบับหนึ่งด้วยนะครับ)

sa1ratt

• member
ขอบคุณน้า southpaw ครับที่บอกความลับการตั้ง Action ของเจ้า GAE 18/N ให้ คงอีกสักพักคอยรอทำพร้อมลองเปลี่ยนสายเป็นเบอร์ 11 ตอนนี้สายยังใหม่อยู่รอให้มันยืดก่อนครับ

GolfKungz

• member
GAE 18/n มันเด็ดตรงภาคไฟฟ้าเนี่ยแหละ

คือเสียงปกติอาจดูธรรมดานะ ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆอะ แต่ออกแอมป์นี้แบบว่า... อึ้งอะ- -

ใช้เล่นกลางคืนไม่ผิดหวังจริงๆ ออกแอมป์ดีมากกก

ahsa

• member
GAE 18/n มันเด็ดตรงภาคไฟฟ้าเนี่ยแหละ

คือเสียงปกติอาจดูธรรมดานะ ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆอะ แต่ออกแอมป์นี้แบบว่า... อึ้งอะ- -

ใช้เล่นกลางคืนไม่ผิดหวังจริงๆ ออกแอมป์ดีมากกก
ขอบคุณคับ