Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Epiphone EJ-200CE Acoustic-Electric Guitar น่าใช้ไหม ช่วยวิจารณ์หน่อยคับ อยากซื้อไว้  (อ่าน 15075 ครั้ง)

Guitar_Joe

• member
ผมดูแล้วน้า ahsa เอาจริงแน่ๆ เอาเลยครับ ในบอดร์นี้ก็ใช้กันหลายคน ดูจากบอดี้แล้วเรื่องเสียงออกไปทางไหนก็พอเดาได้ ตีคอร์ดจีอยู่รังสิต เสียงยาวไปถึงนครนายก ห้าๆ รักกันชอบกันก็รีบไปสู่ขอซะ ชอบแบบสาวชาวบ้านก็ลายไม้ ชอบจี๊ดจ๊าดก็ซันไปเลย สิ่งที่เราชอบเป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้เราอยากฝึกนะครับ ไม่ได้โม้ อิอิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

ahsa

• member
สีไม้ก็สวยครับ
เรื่องสีเอาที่เราชอบครับ ไม่น่ามีผลกับเสียงนักครับ

เวลาจะเล่นกีตาร์ ตาเรามันจะต้องเสพความงามก่อนครับ เพราะงั้นเอาสีที่เราชอบครับ
ขอบคุณคับ

ahsa

• member
ผมดูแล้วน้า ahsa เอาจริงแน่ๆ เอาเลยครับ ในบอดร์นี้ก็ใช้กันหลายคน ดูจากบอดี้แล้วเรื่องเสียงออกไปทางไหนก็พอเดาได้ ตีคอร์ดจีอยู่รังสิต เสียงยาวไปถึงนครนายก ห้าๆ รักกันชอบกันก็รีบไปสู่ขอซะ ชอบแบบสาวชาวบ้านก็ลายไม้ ชอบจี๊ดจ๊าดก็ซันไปเลย สิ่งที่เราชอบเป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้เราอยากฝึกนะครับ ไม่ได้โม้ อิอิ
ขอบคุญมากคับ พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องกีต้าร์ พอฟังเสียงแล้ว อืม ตัวนี้เสียงค่อนค้างกังวาล มาก เลยสอบถาม น้าๆๆ ในบอร์ด

Guitar_Joe

• member
ขอบคุญมากคับ พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องกีต้าร์ พอฟังเสียงแล้ว อืม ตัวนี้เสียงค่อนค้างกังวาล มาก เลยสอบถาม น้าๆๆ ในบอร์ด

สิ้นเดือนนี้ผมจะซื้อเป็นเพื่อนซักตัวละกันครับ หลงลุงหนวดมานานละ ไม่มีในครอบครองเลย แม่บ้านโอเคละ จัดไป ฮิ้วววววววววววว

MUI

• member
เสียงตู้ม ในความหมายของผมคือ เสียงกระหึ่ม ครับ

ตัวนี้..แปลกมากครับ เสียบแอมป์แล้วเร่งดัง ๆ ไม่อุดซาวน์ดโฮล ไม่มีหอนเลยครับ

ผมชอบเล่นเสียบแอมป์...ได้เสียงที่น่าพอใจมาก บวกกับเสียงเปล่าไม่เสียบแอมป์ก็กระหึ่มดี

เลยติดใจซื้อมา..และยังติดใจอยู่ถึงขณะนี้ครับ(น้าทอม)

แต่ผมว่า ลุคมันออกคันทรี่ คันทรี่ ไปหน่อย (เหมาะกับเล่นกลางทุ่งนา ขณะเกี่ยวข้าว ฮี่ ๆ...)

Guitar_Joe

• member
เสียงตู้ม ในความหมายของผมคือ เสียงกระหึ่ม ครับ

ตัวนี้..แปลกมากครับ เสียบแอมป์แล้วเร่งดัง ๆ ไม่อุดซาวน์ดโฮล ไม่มีหอนเลยครับ

ผมชอบเล่นเสียบแอมป์...ได้เสียงที่น่าพอใจมาก บวกกับเสียงเปล่าไม่เสียบแอมป์ก็กระหึ่มดี

เลยติดใจซื้อมา..และยังติดใจอยู่ถึงขณะนี้ครับ(น้าทอม)

แต่ผมว่า ลุคมันออกคันทรี่ คันทรี่ ไปหน่อย (เหมาะกับเล่นกลางทุ่งนา ขณะเกี่ยวข้าว ฮี่ ๆ...)

แต่งตัวยังกะขี่ม้ามานะเนี่ย เท่ซะไม่มีละ อิอิ

KEEREEBOON

• member

ใครแอบสนจัดเลยครับ  เชียร์ ไม่ผิดหวังแน่นอน ใช่มั๊ยพี่ MUI

tkromeo

• member
ตัวนี้เสียงเล่นได้กว้างมาก ทั้งตีคอร์ด+ฟิงเกอร์สไตล์ เสียงดีมากๆ

Epiphone EJ-200CE Acoustic-Electric Guitar
มือ 1 ราคา 14900 บาท

รายละเอียด

SPECIFICATIONSBody select maple
Top Solid Spruce
Neck maple
Fingerboard rosewood with crown inlays
Bridge rosewood with synthetic bone saddle
Pickup eSonic2
Controls Built-in Tuner, Master Volume, Master Tone, Phase, Treble, Bass, EQ Shape, Low battery indicator, Tuner On/Off/Mute
Power Two 2032 Lithium Batteries
Output 1/4” mono 1/4” stereo blend
Pickguard Tortoise shell style
Machine Heads Gold Grover
Colors Black (EBK), Natural (NA), Vintage Sunburst (VS)

ปรีแอมป์รุ่นนี้ดีมากๆ
The EJ200CE also includes the new Epiphone eSonic2 preamp system. Made in cooperation with Shadow Germany

สนใจติดต่อ

ติดต่อ [email protected]หรือ 089-105-0883

http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=788555

ahsa

• member

สิ้นเดือนนี้ผมจะซื้อเป็นเพื่อนซักตัวละกันครับ หลงลุงหนวดมานานละ ไม่มีในครอบครองเลย แม่บ้านโอเคละ จัดไป ฮิ้วววววววววววว
555 ดีเลยคับ

ahsa

• member

ขอบคุณคับ เท่ห์ สุดๆๆ 5555

MUI

• member
(รายละเอียดเครื่องแต่งตัวออกเกี่ยวข้าว)

เนื่องจากตอนนั้นหนีน้ำไปจากกรุงเทพ ฯ สมบัติติดตัวที่คว้าไปทันคือ แว่นตากันแดด เสื้อลายสองสามตัว กางเกงขาสั้นสองตัว รองเท้าแตะฟองน้ำ

เลยหาเพิ่มเติมที่ทุ่งกุลา...

1. หมวกกันแดด เดินหาซื้อที่ตลาดสดทุ่งกุลา 40 บาท ปกติ 80 บาท เขาลดครึ่งเพราะไม่มีที่คาด เลยเอาแว่นคาดแทน
2. เสื้อแจ๊กเก็ตสำนักนายกรัฐมนตรี (ซุกไว้ท้ายรถมานาน เพิ่งเอามาใส่ เพราะทุ่งกุลาหนาวมาก)
3. กางเกงลูกฟูกขายาวสีดำ ฮาร่า ลืมดูกระบะลดราคา เลยได้มาในราคาเต็ม
4. รองเท้าหนัง(used) ซื้อจากหน้าตลาดทุ่งกุลา 99 บาท
5. มอเตอร์ไซค์ซูซูกิ อากีร่า ซื้อตั้งแต่ไปเรียน มช.2532..เอามาทิ้งไว้ลุยทุ่งนา ไม่ได้เจอกันนาน เลยนำมาประกอบฉาก
6. กีต้าร์..มีหนุ่มทุ่งกุลานำไปทิ้งหน้าบ้าน ให้เล่นแก้เหงาตอนหนีน้ำ..กอดทุกวัน ก่อนกลับกรุงเทพ ฯ เลยปล้น(กดราคา)กลับมาด้วย

(ปล. ข้อ 6. เกี่ยวโดยตรงกับกระทู้นะ ไม่ได้ออกทุ่งกุลาอย่างเดียว)

ahsa

• member
(รายละเอียดเครื่องแต่งตัวออกเกี่ยวข้าว)

เนื่องจากตอนนั้นหนีน้ำไปจากกรุงเทพ ฯ สมบัติติดตัวที่คว้าไปทันคือ แว่นตากันแดด เสื้อลายสองสามตัว กางเกงขาสั้นสองตัว รองเท้าแตะฟองน้ำ

1. หมวกกันแดด เดินหาซื้อที่ตลาดสดทุ่งกุลา 40 บาท ปกติ 80 บาท เขาลดครึ่งเพราะไม่มีที่คาด เลยเอาแว่นคาดแทน
2. เสื้อแจ๊กเก็ตสำนักนายกรัฐมนตรี (ซุกไว้ท้ายรถมานาน เพิ่งเอามาใส่ เพราะทุ่งกุลาหนาวมาก)
3. กางเกงลูกฟูกขายาวสีดำ ฮาร่า ลืมดูกระบะลดราคา เลยได้มาในราคาเต็ม
4. รองเท้าหนัง(used) ซื้อจากหน้าตลาดทุ่งกุลา 99 บาท
5. มอเตอร์ไซค์ซูซูกิ อากีร่า ซื้อตั้งแต่ไปเรียน มช.2532..เอามาทิ้งไว้ลุยทุ่งนา ไม่ได้เจอกันนาน เลยนำมาประกอบฉาก
6. กีต้าร์..มีหนุ่มทุ่งกุลานำไปทิ้งหน้าบ้าน ให้เล่นแก้เหงาตอนหนีน้ำ..กอดทุกวัน ก่อนกลับกรุงเทพ ฯ เลยปล้น(กดราคา)กลับมาด้วย

(ปล. ข้อ 6. เกี่ยวโดยตรงกับกระทู้นะ ไม่ได้ออกทุ่งกุลาอย่างเดียว)

55555 สุดยอดเลยคับ

Guitar_Joe

• member

ชอบข้อ หก มาก แถวบ้านผมเขาเรียกข่มขีนครับ บอกเจ้าของเก่าด้วยว่า ถ้าเราโดนข่มขีนแล้วเราต่อสู้ปัดป้องไม่ได้ จงสนุกไปกับมัน ห้าๆๆๆ หัวเราะแต่เช้า สะใจคนเมืองเลย ห้าๆ

CDMSU

• member
  • หมากปิ่น
ดันอีกคนครับ จัดไปเลยครับไม่ผิดหวัง ผมใช้รุ่นนี้อยู่สีไม้ธรรมชาติครับ  ขาวอวบอิ่ม  ซุ่มเสียงโดนใจมากครับเกาหรือตีคอร์ดก็เพราะจับใจครับจนต้องปลดประจำการ crafter tc 035 ไปนอนพักหลังใช้งานหนักมา 5 ปี นานนนานจะหยิบขึ้นมาเขย่าสาย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ประชากรแห่งแสงดาว

ahsa

• member
ดันอีกคนครับ จัดไปเลยครับไม่ผิดหวัง ผมใช้รุ่นนี้อยู่สีไม้ธรรมชาติครับ  ขาวอวบอิ่ม  ซุ่มเสียงโดนใจมากครับเกาหรือตีคอร์ดก็เพราะจับใจครับจนต้องปลดประจำการ crafter tc 035 ไปนอนพักหลังใช้งานหนักมา 5 ปี นานนนานจะหยิบขึ้นมาเขย่าสาย
งามมากคับ สวยๆๆๆ

ohm_pea

• member
อ้า...ดี ไม่ดี เราเท่านั้นที่ตอบได้ ลองดูครับ
จันทาร ดีกว่า จันไร

treeman

• member
สวยดีครับ...ชอบครับ

vanhelsing08

• member
ผมมีรู่นี้อยู่หนึ่งตัว สีธรรมชาติ ออกแอมป์ดีครับ
ถอยมาจากห้าง ที่แรกก้อตั้งใจว่าจะถอยซันเบิร์ด แบบว่าชอบเข้มๆ
แต่พอไปลอง เจ้าสีซันเบิรืด กลับไม่เข้ามือ เสียงไม่เข้าใจ ทั้งๆที่รุ่นเดียวกัน
แต่เจ้าขาวอวบเข้ามือ เข้าหูมากกว่า
ครับกีตาร์ลอตเดียวกัน รุ่นเดียวกันแขวนอยู่ข้างฝาผนังเหมือนกัน เสียงมันต่างกันสะงั้น
ต้องลองเล่นดูครับ

ahsa

• member
ผมมีรู่นี้อยู่หนึ่งตัว สีธรรมชาติ ออกแอมป์ดีครับ
ถอยมาจากห้าง ที่แรกก้อตั้งใจว่าจะถอยซันเบิร์ด แบบว่าชอบเข้มๆ
แต่พอไปลอง เจ้าสีซันเบิรืด กลับไม่เข้ามือ เสียงไม่เข้าใจ ทั้งๆที่รุ่นเดียวกัน
แต่เจ้าขาวอวบเข้ามือ เข้าหูมากกว่า
ครับกีตาร์ลอตเดียวกัน รุ่นเดียวกันแขวนอยู่ข้างฝาผนังเหมือนกัน เสียงมันต่างกันสะงั้น
ต้องลองเล่นดูครับ
ขอบคุณคับ

lekhaew

• member
รุ่นนี้คนใช้กันเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360