Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเล่นๆ กีตาร์ในฝันแต่ละท่าน คือรุ่นไหน ยี่ห้อไหนกันครับ  (อ่าน 12729 ครั้ง)

KEEREEBOON

• member
ถ้าผมเล่นเก่งเมื่อไหร่ ผมจะหยิบตัวนี้มาแปะข้างฝา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Childbaby

• member
Takamine N15 ของ Glen Hansard ครับ

ปัจจุบันเลิกผลิตละ ใน ebay ก็ไม่มี T^T อยากได้ใครมีลงเบอร์ ลงรูปไว้เลยนะครับ เท่าไรก็ยอม

ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Taylor 314ce กับคลาสสิคออลโซลิดสักตัว ครับ
:)

joeykid

• member
  • joe neck solid

ตัวนี้เลยครับ ครั้งใคล้ มาฮอกกานี มากมาย ตามหามานาน ทุ่มสุดชีวิตเลยตัวนี้  ;D ;D ;D

Martin d-18
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
Takamine N15 ของ Glen Hansard ครับ

ปัจจุบันเลิกผลิตละ ใน ebay ก็ไม่มี T^T อยากได้ใครมีลงเบอร์ ลงรูปไว้เลยนะครับ เท่าไรก็ยอม

โครตเก๋าเลยยยยยยยย

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ตัวนี้krab ถ้าน้ำไม่ท่วมคงได้ซื้อไปแล้ว :'(

TheDuck

• member
  • เล่นตามหัวใจเป็ด...
ผมไม่รู้ว่ากีตาร์ในฝันผมเป็นแบบไหน แต่คิดไว้ว่า สักวันต้องเป็นเจ้าของ Ovation สักตัวครับ

แต่คงไม่ได้เอามาเล่น คงเอามาบูชา มากกว่าครับ

เนื่องจาก เป็นฝันในวัยเด็กที่ พี่ชายที่เสียชีวิตไป เคยสัญญาว่าถ้า เอ็นทรานซ์ ติดจะซื้อให้ตัวนึง แต่ผมเอ็น ไม่ติดครับ

จากนั้นเลยฝังใจกับ Ovation มากครับ
ตามฝันให้ได้นะครับ

Converse

• member
งั้น ผม เอาแล้ว d 100 แล้วกัน อิอิ
$100,000 Martin! D-100 Deluxe at Summer NAMM with George's Music

ชอบเหมือนกันครับน้า

Te amo Tori

• member

j-50 ต้องปี1942 เท่านั้นนะครับ ไม่ขอไรมากครับ