Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Veelah V6OMCE กับ crafter GAE 18/n ตัวไหนดีคับ ราคาไล่กันเลย เอาตัวไหนดี  (อ่าน 9763 ครั้ง)

ahsa

• member

Duckiezz

• member
ส่วนตัว ผมว่าดีพอๆกันแต่คนละแบบ วีล่าจะออกนุ่มกว่า

ahsa

• member
ส่วนตัว ผมว่าดีพอๆกันแต่คนละแบบ วีล่าจะออกนุ่มกว่า
ขอบคุณคับ

hidedice

• member
ถ้าเป็นนักดนตรีกลางคืนแนะนำคราฟเตอร์ครับ On Stage หายห่วง

kalasin_blues

• member
v6 ครับ  ออกแอมป์สุดยอดครับ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

ahsa

• member
ถ้าเป็นนักดนตรีกลางคืนแนะนำคราฟเตอร์ครับ On Stage หายห่วง
ขอบคุณคับ

ahsa

• member
v6 ครับ  ออกแอมป์สุดยอดครับ
ขอบคุณคับ

Strikerz_03

• member
    • http://www.youtube.com/user/strikerz03
crafter ครับ จบเลย

K@Y

• member
  • เคครับ :)
เชีย v6 ครับ

tao

• member
เสียงเปล่าเชียร์  veelah

ออกแอมป์ เชยร์  crafter

อยู่ที่จุดประสงค์ที่จะนำไปใช้ถ้านำไปเล่นอาชีพ  crafter  แต่ถ้าอยู่กับบ้านออกแอมป์บ่างครั้ง  veelah  เลยครับ

nhoy

• member
น่าสนใจทั้งสองตัวเลยครับ คงต้องไปลองจับ-ลองเล่นดูด้วยตัวเองว่าชอบตัวไหน
สำหรับผมเอง โดยส่วนตัวแล้วคงมองไปที่ V6 ครับ

ahsa

• member
น่าสนใจทั้งสองตัวเลยครับ คงต้องไปลองจับ-ลองเล่นดูด้วยตัวเองว่าชอบตัวไหน
สำหรับผมเอง โดยส่วนตัวแล้วคงมองไปที่ V6 ครับ
ขอบคุณคับ

ahsa

• member

อยู่ที่จุดประสงค์ที่จะนำไปใช้ถ้านำไปเล่นอาชีพ  crafter  แต่ถ้าอยู่กับบ้านออกแอมป์บ่างครั้ง  veelah  เลยครับ

ขอบคุณคับ

kalasin_blues

• member
แต่ผมก็เอาวี6 เล่นร้านนะคับ สุดยอดเลยยยยย เจ้าของร้านบอกมา  เจ้าของรร้านเป็นนักดนตรีอาชีพที่เล่นมาทั้งชีวิตยังบอกว่าชอบกว่า ทากามิเน๊ะที่แพงกว่า วี6 ตั้งหมื่นหก เลยคับ เรื่องจิงไม่ได้โม้ อิอิ
คืนจันทร์ fingerstyle
   เอากล้องโน๊คบุ๊กแบบ กากๆ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

termsup99

• member
 v6 แต่เหมือนที่ น้า nhoy ว่ายังไงถ้ามีเวลามีโอกาสไปลองเปรียบเทียบดูว่าตัวเราชอบแบบไหนเพราะว่ามันคนละแบบคนละเสียงส่วนตัวผมที่ซื้อ v6 พอดีผมมีธุระไปพันธ์ทิพย์ก็เลยแวะเข้าไปที่ลั๊กกี้ไม่ได้ตั้งใจไปซื้อเพราะปกติผมเป็นลูกค้าที่ลักกี้อยู่แล้วแต่หลายเดือนแล้วน๊ะครับ พอลองแล้วก็เลยซื้อเลย ตอนนี้ผมเอาแบบ v6 ไปทำcustom spec top cedar backside ชิงชัน ยังไม่รู้จะเป็นยังไงเลย  สรุปไปลองด้วยมือตัวเองหูตัวเองดีกว่าครับ

ahsa

• member
v6 แต่เหมือนที่ น้า nhoy ว่ายังไงถ้ามีเวลามีโอกาสไปลองเปรียบเทียบดูว่าตัวเราชอบแบบไหนเพราะว่ามันคนละแบบคนละเสียงส่วนตัวผมที่ซื้อ v6 พอดีผมมีธุระไปพันธ์ทิพย์ก็เลยแวะเข้าไปที่ลั๊กกี้ไม่ได้ตั้งใจไปซื้อเพราะปกติผมเป็นลูกค้าที่ลักกี้อยู่แล้วแต่หลายเดือนแล้วน๊ะครับ พอลองแล้วก็เลยซื้อเลย ตอนนี้ผมเอาแบบ v6 ไปทำcustom spec top cedar backside ชิงชัน ยังไม่รู้จะเป็นยังไงเลย  สรุปไปลองด้วยมือตัวเองหูตัวเองดีกว่าครับ
ขอบคุณคับ คงไม่มีโอกาสได้ลองหรอกคับ อยู่ต่าง จังหวัดคับ

ahsa

• member
ขอบคุณคับ คงไม่มีโอกาสลองคับ อยู่ต่างจังหวัดคับ

termsup99

• member
นี่แหละปัญหาของคนที่อยู่ต่างจังหวัดจริงๆที่่ไม่ค่อยได้มีโอกาสได้ไปลอง

sa1ratt

• member
Veelah V6OMCE ไม่เคยลองด้วยตัวเองแต่ได้ดู Review -->
Veelah Guitar: V1GACE_V6OME_Acousticthai.Net Review
  แต่ถ้าได้ลองของจริงจะได้ความรู้สึกที่ดีกว่า ส่วนตัวผมคิดว่ากินกันไม่ขาด ทั้งเสียง รูปโฉม แล้วแต่ชอบ แต่เคยลอง Crafter GAE 18/N แค่เอานิ้วกรีดบนสายเปล่าแฟลตที่ 16 รู้สึกได้ถึงพลังเสียงอันกังวานและใสสะอาด เลยยิบเอามาลองแล้วก็ซื้อเลย เสียได้ไม่มี Veelah V6OMEC ให้ลองแถว เวิ้ง กับ หลังกระทรวง  ด้วยวันและเวลามีจำกัดจึงต้องรีบตัดสินใจซื้อ แต่ก็ไม่ผิดหวังสำหรับ Crafter GAE 18/N

ahsa

• member
Veelah V6OMCE ไม่เคยลองด้วยตัวเองแต่ได้ดู Review -->
Veelah Guitar: V1GACE_V6OME_Acousticthai.Net Review
  แต่ถ้าได้ลองของจริงจะได้ความรู้สึกที่ดีกว่า ส่วนตัวผมคิดว่ากินกันไม่ขาด ทั้งเสียง รูปโฉม แล้วแต่ชอบ แต่เคยลอง Crafter GAE 18/N แค่เอานิ้วกรีดบนสายเปล่าแฟลตที่ 16 รู้สึกได้ถึงพลังเสียงอันกังวานและใสสะอาด เลยยิบเอามาลองแล้วก็ซื้อเลย เสียได้ไม่มี Veelah V6OMEC ให้ลองแถว เวิ้ง กับ หลังกระทรวง  ด้วยวันและเวลามีจำกัดจึงต้องรีบตัดสินใจซื้อ แต่ก็ไม่ผิดหวังสำหรับ Crafter GAE 18/N
ขอบคุณคับ