Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: L.R. Baggs Anthem กับ L.R. Baggs M1 Active ตัวไหนดีกว่าครับ และ Crafter QT Pink  (อ่าน 1544 ครั้ง)

clickzika

• member
จะเอามาใส่ GS Mini ครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

และกีต้าร์ Crafter รุ่น QT คุณภาพและเสียงเป็นไงครับ แบบว่า สีมันชมพูมาก ๆ เลยอยากได้ อิอิ

pomguitar

• member
Re: L.R. Baggs Anthem กับ L.R. Baggs M1 Active ตัวไหนดีกว่าครับ และ Crafter QT Pink
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:40:53 »
L.R Baggs Anthem ให้เสียงไม่ไว(การจับสัญญาณ)เท่ากับตัว M1 Active
บางคนใช้แล้วบอกว่าไวไป(ก็มี) อันนี้แล้วแต่ความถนัด
เพราะ M1 มันเป็น pickup ที่คาดกลางซาวด์โฮล มันต้องฝึกจังหวะการควบคุมของมือขวาด้วย
พวก pickup คาดซาวด์โฮล จะเป็นแบบนี้ แต่ใช้ไปสักระยะก็จะคุ้นเคยกับมันเอง

ส่วน Anthem ไม่ต้องกังวานเรื่องมือซ้าย มันอยู่ในซาวด์โฮล ส่วนเสียงมีความสามารถจับสัญญาณได้ดีเช่นกัน
ที่ดีกว่า M1 คือ Anthem มีตัวปรับความดังเบาของสัญญาณ(volume)

เสียงไม่ใช่ปัญหา เพราะคุณภาพดีทั้งคู่ อยู่ที่ชอบ เรื่องของ design มากกว่า

clickzika

• member
Re: L.R. Baggs Anthem กับ L.R. Baggs M1 Active ตัวไหนดีกว่าครับ และ Crafter QT Pink
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:47:20 »
L.R Baggs Anthem  น่าติดดีกว่า ที่บ้านจะได้ไม่รู้ว่าไปติด pickup มา อิอิ