Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทำเครื่อง Tonerite สั่นสายกีต้าเป็นบางสอนหน่อย  (อ่าน 2480 ครั้ง)

tohandtong

• member
ใครทำเครื่อง Tonerite สั่นสายกีต้าเป็นบางสอนหน่อย เห็นมีอยู่ในกระทู้แต่มันเปิดไม่ได้แล้วอ่า :'(

Mook :)

• member
Re: ใครทำเครื่อง Tonerite สั่นสายกีต้าเป็นบางสอนหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:18:42 »
สั่นสายกีตาร์เนี่ยนะคะ... นวดๆคลึงๆก็พอมั้ง

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
Re: ใครทำเครื่อง Tonerite สั่นสายกีต้าเป็นบางสอนหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:23:47 »
หมายถึง สั่นเพื่อ Burn กีต้าร์หรือเปล่าครับ

ถ้าหมายถึงเครื่องสั่นเพื่อน Burn กีต้าร์ ลองเข้า google แล้วพิม คำว่า  "เครื่องสั่นกีต้าร์ " ในหน้ารูปภาพแล้ว ทำตามแบบในรูปเลยครับ

ถ้าไม่ได้หมายถึงเครื่องสั่นเพื่อ Burn กีต้าร์ก็ขออภัยด้วยครับ  ;D
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

poo3605

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:13:55 »
 ผมเคยเอามาลองกับ ColeClark FL2ac ผลที่ได้คือ เสียงเบสเยอะขึ้นครับ เพราะไม้ของยี่ห้อนี้  หนามาก ผมวางไว้เจ็ดวันเจ็ดคืน 
กระทู้ในกีต้าร์ไทย ไม่มีแล้ว ผมโพสไว้เอง  ถ้าคุณอยู่แถวบางนาก็แวะมาบ้านผมได้ครับ ผมเหลือตัวแท่นที่ใช้วางบนอ๊อกซิเจน อยู่ คุณซื้อแค่ที่ให้อ๊อกซิเจนปลา มาอย่างเดียว  สอนให้ฟรี   085-165-2996 ปู