Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: นักดนตรีทั้งกลางวัน กลางคืนมารายงานตัวกันหน่อย เล่นบางงาน เปิดหมวกก็ด้วยนะ อิอิ  (อ่าน 6949 ครั้ง)

ToTo R2L

• member
ผมเป็น วณิพก ครับ

หาตังค์เขาชมรม

pijan

• บุคคลทั่วไป
ในรูปเล่นที่ครัวหลวงโรงแรมแมนดาริน18ปีที่แล้ว อาวุธ Fender Classic Floyd Roseขายทิ้งตอนเลิกเล่นดนตรี ปัจจุบันมาหลงใหลAcoustic แต่ก็ยังเข้าไม่ถึงแก่นแท้ของมัน  ปัจจุบันจริงๆไปของเล่นฟรีที่ร้านโอโซนจังหวัดนครราชสีมา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

eyenazii

• member
เปิดหมวกไปเรื่อยๆครับ แล้วแต่โอกาส

ช่วงนี้มีแข่งงานเล็กๆที่อุดรธานี

เมืองเลยไปบ่อย ไม่ทราบว่า เจ้าของกระทู้เล่นที่ร้านไหนเหรอครับ เพราะไปเมืองเลยทีไรผมก็ไปนั่งดื่มที่ซอยโรบอทตลอด ไปคราหน้าเผื่อได้เจอกันครับ  ;D ;D ;D

Guitar_Joe

• member
เปิดหมวกไปเรื่อยๆครับ แล้วแต่โอกาส

ช่วงนี้มีแข่งงานเล็กๆที่อุดรธานี

เมืองเลยไปบ่อย ไม่ทราบว่า เจ้าของกระทู้เล่นที่ร้านไหนเหรอครับ เพราะไปเมืองเลยทีไรผมก็ไปนั่งดื่มที่ซอยโรบอทตลอด ไปคราหน้าเผื่อได้เจอกันครับ  ;D ;D ;D

ไล้เฮ้าครับ ข้างกุดป่อง สองถึงสี่ทุ่ม ว่างๆ ทักทายได้เลยครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

sukqoojuicy

• member
หวัดดีครับน้า

ผมเคยเล่นกลางคืนมาบ้างครับ แล้วก็งานประกวด งานกลางวันบ้างครับ

แต่ปัจจุบันเรียนเทอมสุดท้ายแล้วครับ ขอเรียนจบก่อนค่อยว่ากัน

ตอนนี้ใช้ Crafter GAE 8 N อยู่ครับ

Strikerz_03

• member
    • http://www.youtube.com/user/strikerz03
เล่นอยู่ 6 ที่ครับตอนนี้ ส่วนอาวุธก้อ มี Takamine Eg523sc กับ Crafter Gae 18n ครับ กอล์ฟครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
กำลังจะไปเป็นเด็กขนเครื่องให้วงCCR.(บ้านนาแบนด์)ข้างบนครับน้าโจ... แต่อาจจะไปเปิดคอนเสิทร์แถวเมืองเลยก่อน....

นี่สามพี่น้อง บีจี หรือป่าวครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ผมเล่น ทั้ง กลางคืนครับ แบบไม่หวันแม้วันเมามาก
ไม่ได้เล่นเป็นอาชีพ ครับ แต่จะเล่น อคุสติก ไปจนกว่าชีพจะวางวาย
รักเธอนะ....กีต้าร์

Guitar_Joe

• member
ผมเล่น ทั้ง กลางคืนครับ แบบไม่หวันแม้วันเมามาก
ไม่ได้เล่นเป็นอาชีพ ครับ แต่จะเล่น อคุสติก ไปจนกว่าชีพจะวางวาย

น้าหำ มาดราม่าซะแว้ว เราจะวางวายเพราะไฮเนเก้นกันดีมะ น้าหำ ฮิ้วววววว

Anat

• บุคคลทั่วไป
แต่ก่อนเกือบ 20 ปีแระ  เคยเล่นที่ร้านของเพื่อน  ทุกคืนวันเสาร์ จร้า
ถูกกดขี่แรงงานมากเลย  เล่นกัน 3-4ชั่วโมง  มันให้ค่าแรงเป็นเบียร์  ขวดละชั่วโมง  เกินกว่านั้นต้องจ่ายมันอีกแน่ะ

เออน้า joe   เมื่อวานวันเสาร์ ไปเที่ยวเชียงคานมา ก็เห็นคนเล่นเปิดหมวกที่นั่นอยู่  เล่นดีเหมือนกันแฮะ

TOM1869

• member
Line id: 081-8718003

plam

• member
  • GUITAR LOVER

MUI

• member
MUI, TOM1869, Mr.Gula101 และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ห้าห้าห้า

Guitar_Joe

• member
แต่ก่อนเกือบ 20 ปีแระ  เคยเล่นที่ร้านของเพื่อน  ทุกคืนวันเสาร์ จร้า
ถูกกดขี่แรงงานมากเลย  เล่นกัน 3-4ชั่วโมง  มันให้ค่าแรงเป็นเบียร์  ขวดละชั่วโมง  เกินกว่านั้นต้องจ่ายมันอีกแน่ะ

เออน้า joe   เมื่อวานวันเสาร์ ไปเที่ยวเชียงคานมา ก็เห็นคนเล่นเปิดหมวกที่นั่นอยู่  เล่นดีเหมือนกันแฮะ

มีคนเปิดเยอะเหมือนกันครับ แต่ผมไม่เคยดูเลย เพราะผมก็เปิดอยู่ ห้าๆ ไปทีไรต้อได้เปิด

sukqoojuicy

• member
เล่นอยู่ 6 ที่ครับตอนนี้ ส่วนอาวุธก้อ มี Takamine Eg523sc กับ Crafter Gae 18n ครับ กอล์ฟครับผม

พี่กอล์ฟ สไตเกอร์ป่าวครับ พี่เคยเรียน ศ.อ. ป่าวครับ

ถ้าใช่ ผมเป็นรุ่นน้องที่ ศ.อ. น่ะครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ

eyenazii

• member

ไล้เฮ้าครับ ข้างกุดป่อง สองถึงสี่ทุ่ม ว่างๆ ทักทายได้เลยครับ
ไปรอบหน้า จะไปทักทายนะครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
ผมเล่นทุกปีครับ ปีละ 1-2 ครั้ง กับกิจกรรมเพื่อเด็กด้อยโอกาส ในนามกลุ่มสร้างสรรค์ "วาดเส้น-เล่นดนตรี"
กิจกรรมช่วงเช้า สอนศิลปะเด็ก วาดภาพระบายสี ใส่จินตนาการและวาดฝันด้วยความสนุก
......พักเที่ยงเลี้ยงอาหารกลางวัน......
ช่วงบ่ายร่วมสนุกกับเกมส์เล็กๆ น้อยๆ เล่นดนตรี เด็กๆ น้องๆ ดิ้นกันฝุ่นตลบ และปิดท้ายด้วยการแจกของรางวัลและอุปกรณ์การเรียน
facebook:or ponata