Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: นักดนตรีทั้งกลางวัน กลางคืนมารายงานตัวกันหน่อย เล่นบางงาน เปิดหมวกก็ด้วยนะ อิอิ  (อ่าน 6951 ครั้ง)

Guitar_Joe

• member
อยู่ที่ไหน เล่นแนวไหน อาวุธหนักใช้อะไร ประมาณนี้ครับพี่น้อง อยากรู้จักครับ ผมโจ้ครับ ทักทายได้

ผมก่อนนะ อยู่เมืองเลย เล่นทุกแนวที่เป็นอคูสติก ปิ๊กกิ้ง เล่นคนเดียวอาวุธหนัก เฟ็นเด้อครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

kalasin_blues

• member
ไม่ได้เล่นไหน คับ กำลังจะหาที่เล่นเหมือนกัน เฟนเดอรืเหมือนกันนนนนเลย
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

Beatles Beatles

• member
ผมเคย เปิด หมวกเเถว อัมพวา กับ สยามคับอยากเล่นร้านกลางคืนเหมือนกันว่าจะเริ่มอยู่

pickpanther

• member
    • My Page
เมื่อหลายปีก่อนเคยเล่นแถวสาธร พระราม9 พระราม5 นครปฐม เกษตรนวมินทร์ ตลิ่งชัน
อาวุธหนัก หายืมเพื่อนๆไปเรื่อยครับ

ปัจจุบันมี GAE-18N แต่ไม่ได้เล่นกลางคืนแล้วครับ
FB/PickFingerstyle

nhoy

• member
ผมเล่นที่คริสตจักรทุกวันอาทิตย์ครับ ใช้เฟนเดอร์ Tele กับ Strat สลับกัน
แต่ผมจะชอบและคุ้นกับอะคูสคิกมากกว่าครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

เล่นอยู่ใต้ถุนบ้าน  ทุกคืน  กับ Custom Made

ถ้าใครสนใจ อยากจ้างให้ไปเล่นงานไหน  ไม่ไปครับ...   

แต่ถ้าให้ไปเล่นฟรี ๆ  ไปครับ...   ถึงไหน ถึงกัน ไม่ไล่ ไม่เลิก  ครับ

Finger Picking Style

Vintage Girl

• member
ถ้าเราโตกว่านี้เราจะเปิดหมวกมั่ง
มงูวว

sira

• member
นักฟัง เข้ามาแอบดูได้มั้ยครับ
!!! Just Play It !!!

Guitar_Joe

• member
เอารูปที่ร้านมาโชว์กันมั่งก็ดีนะ อยากดูบรรยากาศ

Mr.Gula101

• member
เล่นทั้งกลางวันกลางคืนครับ... กลางวันก็แอบตอนพักเที่ยงกลางคืนก็หลังตื่น(0330น.ประมาณ) อาวุธPRS.Mod.PU.จ้า...รายได้ดีมากครับ เพราะรับเงินเดือน อิอิ... เข้าทักทายเฉยๆจ้า....

Guitar_Joe

• member
อย่างกับห้องอัดเลยป๋า อิจฉาจัง

purit

• member
เมื่อก่อนเคยเล่นร้านอยู่เเถวดอนเมือง กับ อตก. ครับ ใช้กีตาร์หลายตัวเเต่ที่บ่อยๆคือ กีตาร์สั่งทำจาก Ksidiz ทรง PRS
เเต่ตามอายุที่มากขึ้นตอนนี้เลยมาเล่นโปร่งอยู่ที่บ้านเเทนครับ ตอนนี้ใช้ Taylor 114 ครับ

MUI

• member
เล่นทั้งกลางวันกลางคืนครับ... กลางวันก็แอบตอนพักเที่ยงกลางคืนก็หลังตื่น(0330น.ประมาณ) อาวุธPRS.Mod.PU.จ้า...รายได้ดีมากครับ เพราะรับเงินเดือน อิอิ... เข้าทักทายเฉยๆจ้า....

.....

ผมชอบเล่นการกุศล ครับ และไม่ชอบนั่งเล่น

ในเต๊นท์ก็เล่น เพราะแดดมันร้อน เล่นในเต๊นท์ยิ่งร้อนไปใหญ่

อายุมากแล้ว เบื่อเกา ๆ เขี่ย ๆ

เลยหันไปชอบดีดกีต้าร์ไฟซะละ (มันคึกคักกระชุ่มกระชวยดีขึ้นครับ)
PROUD MARY / BAD MOON RISING : CIMG0121

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ชื่อโอ๊ต krab เมื่อก่อนตอนนานมาละ ทำวิทยานิพนธ์ชีวิต เล่นดนตรีสนุกๆที่ร้านคลองเพลงkrab  หลังจากได้ที่2 coke หรือ pepsi music award จำไม่ได้และ นานมากกกก แล้วก็ตามงานต่างๆ  และมาสอนดนตรีให้โรงเรียนคีตนันท์ตอนเรียน classic  และ มาช่วย สอนกีต้าร์ที่ymca สาธร  สุดท้าย รู้สึกว่าขึ้นเวทีแล้วตื่นเต้นตลอด เล่นทีไรคนดูหนีไปไหนไม่รู้ เลยมาสอนกีต้าร์ให้เด็กๆที่ไม่มีตังค์ไปเรียนดนตรีแทน สนุกและมีความสุขสุดๆ  เวลาว่างๆ ณ ปัจจุบัน เคยอยากเล่นเปิดหมวกมากkrab แต่ไม่กล้าถอดหมวก อาวุธหนักนี่ ยังเล็งไว้อยู่ ใช้อาวุธเบาไปก่อนละกัน ชอบเล่นเละร้องเพลงแบบเนี้ย

i'll have to say i love you in a song cover.wmv

nhoy

• member

Mr.Gula101

• member
กำลังจะไปเป็นเด็กขนเครื่องให้วงCCR.(บ้านนาแบนด์)ข้างบนครับน้าโจ... แต่อาจจะไปเปิดคอนเสิทร์แถวเมืองเลยก่อน....

Guitar_Joe

• member
กำลังจะไปเป็นเด็กขนเครื่องให้วงCCR.(บ้านนาแบนด์)ข้างบนครับน้าโจ... แต่อาจจะไปเปิดคอนเสิทร์แถวเมืองเลยก่อน....

โห สามทหารเสือ ครบเซ็ทเลย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ชื่อโอ๊ต krab เมื่อก่อนตอนนานมาละ ทำวิทยานิพนธ์ชีวิต เล่นดนตรีสนุกๆที่ร้านคลองเพลงkrab  หลังจากได้ที่2 coke หรือ pepsi music award จำไม่ได้และ นานมากกกก แล้วก็ตามงานต่างๆ  และมาสอนดนตรีให้โรงเรียนคีตนันท์ตอนเรียน classic  และ มาช่วย สอนกีต้าร์ที่ymca สาธร  สุดท้าย รู้สึกว่าขึ้นเวทีแล้วตื่นเต้นตลอด เล่นทีไรคนดูหนีไปไหนไม่รู้ เลยมาสอนกีต้าร์ให้เด็กๆที่ไม่มีตังค์ไปเรียนดนตรีแทน สนุกและมีความสุขสุดๆ  เวลาว่างๆ ณ ปัจจุบัน เคยอยากเล่นเปิดหมวกมากkrab แต่ไม่กล้าถอดหมวก อาวุธหนักนี่ ยังเล็งไว้อยู่ ใช้อาวุธเบาไปก่อนละกัน ชอบเล่นเละร้องเพลงแบบเนี้ย

i'll have to say i love you in a song cover.wmv

Style นี้  เพลงนี้  หากมีโอกาส เจอกันกับ น้า Taylor814aura  เมื่อไร  ใคร ๆ ที่มีัโอกาสนั่งฟัง ฝีไม้ฝีมือคู่นี้แจมกัน ความสุขมีอยู่แค่เอื้อม แหละครับ

Finger Picking Style

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ

nhoy

• member
Re: นักดนตรีทั้งกลางวัน กลางคืนมารายงานตū
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 16:18:20 »

อยากจะขอไปเป็นเด็กขนเครื่องด้วยคนครับน้า Mr.Gula101, น้า MUI, น้าทอม