Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคุณถึงชอบกีต้าร์โปร่งYamahaครับ  (อ่าน 49760 ครั้ง)

Traveler

• member
Re: ทำไมคุณถึงชอบกีต้าร์โปร่งYamahaครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 15:01:25 »
น้าบิลลี่ 340 ตัวนี้เสียงดีเลยล่ะ ผมเคยพาเพื่อนไปเลือกซื้อหลังจากที่ผมซื้อเจ้า 332 เขาก็ได้เจ้าตัว 340 กลับบ้านครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: ทำไมคุณถึงชอบกีต้าร์โปร่งYamahaครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 15:29:09 »
มีแต่หัว ตัวหายไปไส่ น่าตู่
รักเธอนะ....กีต้าร์

tanongZa

• member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 15:53:34 »
ผมก็เป็นอีกคนครับที่ฝังใจกับYAMAHA ชอบมาตั้งแต่เล่นกีต้าร์เป็นประมาณ ม.3 แต่ไม่มีปัญญาจะซื้อจนโตทำงานหาเงินเองได้เลยอยากได้สักตัว และเมื่อปีที่แล้วไปซื้อ F-310มา เจ้าน้องชายอยากได้เลยให้ไป กำลังดีใจที่จะได้กีต้าร์ตัวใหม่เลยกะว่าจะซื้อดีๆกลางๆสักตัว แต่จะไม่เอาไม่ดูYAMAHAแล้ว อยากได้TAKAMINEมากกว่า   พอวันไปซื้อก็ไปดูTAKAMINE รุ่นD26S ที่นครหลวงฟอร์จูน หลือ1ตัว ไปปิ่นเกล้าเหลือ1ตัว ไปเซ็นทรัลเวิลด์เหลือ2ตัว คิดในใจตัวโชว์ก็ตัวโชว์จะซื้อแล้ว 
แต่ลองเสียงมันยังไม่ถูกใจสะที  เริ่มเซ็งละทีนี้ สงสัยดวงจะไม่ได้TAKAMINEแน่ พออีกวันกลับไปปิ่นเกล้าใหม่ลองเดินไปดูYAMAHA FG700S ลองไปลองมา บอกคนขายเอาตัวนึง 555
กลับบ้านมา งงๆ ไปๆมาๆ YAMAHAอีกแล้วหรือ  :)
GS MINI

Traveler

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 18:10:42 »
น้า Hum ผมฝังใจ่กั๋บหัวกี่ต้าร์คับ มักเบิงหัว แล่วทีอยากได้หลายกะ หัวทรงโต่ Y ขอบขาวคับ โด่ยเฉพาะ แบบใน้รูปต่งซือ Login ผมคับ

ผมก็เป็นอีกคนครับที่ฝังใจกับYAMAHA ชอบมาตั้งแต่เล่นกีต้าร์เป็นประมาณ ม.3 แต่ไม่มีปัญญาจะซื้อจนโตทำงานหาเงินเองได้เลยอยากได้สักตัว และเมื่อปีที่แล้วไปซื้อ F-310มา เจ้าน้องชายอยากได้เลยให้ไป กำลังดีใจที่จะได้กีต้าร์ตัวใหม่เลยกะว่าจะซื้อดีๆกลางๆสักตัว แต่จะไม่เอาไม่ดูYAMAHAแล้ว อยากได้TAKAMINEมากกว่า   พอวันไปซื้อก็ไปดูTAKAMINE รุ่นD26S ที่นครหลวงฟอร์จูน หลือ1ตัว ไปปิ่นเกล้าเหลือ1ตัว ไปเซ็นทรัลเวิลด์เหลือ2ตัว คิดในใจตัวโชว์ก็ตัวโชว์จะซื้อแล้ว 
แต่ลองเสียงมันยังไม่ถูกใจสะที  เริ่มเซ็งละทีนี้ สงสัยดวงจะไม่ได้TAKAMINEแน่ พออีกวันกลับไปปิ่นเกล้าใหม่ลองเดินไปดูYAMAHA FG700S ลองไปลองมา บอกคนขายเอาตัวนึง 555
กลับบ้านมา งงๆ ไปๆมาๆ YAMAHAอีกแล้วหรือ  :)

ไม่แปลกครับ มันเหมือนกับเป็นสิ่งที่คุ้นเคยมานาน

npas

• member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 18:22:36 »
น้า Hum ผมฝังใจ่กั๋บหัวกี่ต้าร์คับ มักเบิงหัว แล่วทีอยากได้หลายกะ หัวทรงโต่ Y ขอบขาวคับ โด่ยเฉพาะ แบบใน้รูปต่งซือ Login ผมคับ

ไม่แปลกครับ มันเหมือนกับเป็นสิ่งที่คุ้นเคยมานาน
กีตาร์หนึ่งคือดวงใจ กีตาร์ต่อไปคือกำไรชีวิต

Traveler

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 20:02:35 »
^
^
^
^
เอ ประโยคนี้คุ้นๆแฮะ
"หญิงหนึ่งนั้นคือดวงใจ Blahh brahh brahh....."
สงสัย Generation เดียวกัน  :D

MUI

• member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 20:09:21 »
ที่ถามมา....หนูก็ตอบไม่ได้ค่า

ปะป๊าไม่ยอมบอก หนูเกิดมา...

มันก็กองอยู่ตรงนี้แล้วจ้า

คนโบราณ ๆ เขาคงชอบเล่นกันค่า

Traveler

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 20:19:08 »
น้า Mui กีต้าร์ Yamaha รกบ้านจัง ถ้าเกะกะมากผมอาสามาเอาไปบริจาคให้กับน้องๆผู้โหยหานะครับ
ผมจองคิว 1

tatsanai

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 20:44:51 »
กีตาร์ตัวแรกของผม เป็นyamaha Fg 325 ไต้หวันครับ ซื้อตอนเรียนมหาลัย
ไม่ลังเลใจเลย ในใจมียี่ห้อเดียว ที่รู้สึกว่ามันมาตรฐานดี ทุกวันนี้ 30ปีแล้วยังสภาพ 90%อยู่เลย
ปีที่แล้วลูกเรียนกีตาร์คลาสสิค ก็ไปเดินหาได้ C-70 มา Yamaha อีกแล้ว
ปลายปีผมอยากได้กีตาร์ใหม่ซักตัว เดินไปเดินมา ก็ได้ Fg700s มาอีก
เลยสงสัยตัวเองขึ้นมาเหมือนกันว่า เอ๊ะ เราเป็นสาวก Yamaha ไปแล้วเหรอ

MUI

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 20:51:33 »
น้า Mui กีต้าร์ Yamaha รกบ้านจัง ถ้าเกะกะมากผมอาสามาเอาไปบริจาคให้กับน้องๆผู้โหยหานะครับ
ผมจองคิว 1

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ยามาฮ่าผม แพงสุด สองพันเก้าร้อยห้าสิบ FG-345 ซื้อปี 2523

เก่าสุดก็ตัวที่ลูกสาวกอดอยู่นั่นแหละ FG-110 พันสี่ ซื้อปี 2518 (ตัวที่วางอยู่กับพื้นเทอเรซรีสอร์ท เดินข้ามไปข้ามมาหาแต่วีแอลกัน ฮือฮือ)

Traveler

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 20:55:37 »
ผมจองคิว 1

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ยามาฮ่าผม แพงสุด สองพันเก้าร้อยห้าสิบ FG-345 ซื้อปี 2523

เก่าสุดก็ตัวที่ลูกสาวกอดอยู่นั่นแหละ FG-110 พันสี่ ซื้อปี 2518 (ตัวที่วางอยู่กับพื้นเทอเรซรีสอร์ท เดินข้ามไปข้ามมาหาแต่วีแอลกัน ฮือฮือ)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ใครว่า วันนั้นผมหอบ FG-332 ไป กะว่าจะเอาประชันกับ FG-110 ของน้า Mui ครับ
แต่อย่างว่าล่ะวันนั้นต้องยกให้ Veelah เขาเป็นพระเอกไปครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 21:29:11 »
ใครว่า วันนั้นผมหอบ FG-332 ไป กะว่าจะเอาประชันกับ FG-110 ของน้า Mui ครับ

...........................................................

น่าฉงฉานเนาะ

(เอ๊ะ...เราถูกอ้างถึงตั้งแต่หน้าหนึ่งแน่ะ)

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 22:06:04 »
ประชันกันเลยทีเดียว
มือกีต้าร์โฟล์ก

เล็ก vintage

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 22:19:58 »
ชอบมากๆเลยyamahaแต่ชอบพวก30ปีขึ้นนะครับ เสียงมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง งานดีมาก ทนทาน คงอยู่ได้ถึงร้อยปี555 ตอนนี้ก็มีประมาณ7ตัว
ตั้งใจจะสะสมfgทุกป้ายของjapan  แดง เขียว ดำ ส้ม d  m  ตอนนี้ใกล้เคียงความจริงแล้วครับป๋าบิลลี่  ของเกาซุงก็ไม่เบานะครับ เคยมี 345 335 180-1 ผมว่าเสียงมันดีจริงๆโดยเฉพาะ345
ของญี่ปุ่นที่เคยมีผมชอบ 180แดง  580  L10

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
กระบี่อยู่ที่ใจ มีไว้ติดลับให้คม

Martin B.Taylor

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 23:04:31 »
แหม....น้องไว้ลายยังหนุ่มยังแน่นสรรหาแต่ของโบราณนะจ๊ะ เอาใจช่วยให้ครบไวไว จ้า

Newclear

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 23:36:02 »
ชอบเพราะความเป็น original มั้งครับน้าบิลลี่  ผมว่ากว่า 90% ต้องเคยได้จับยี่ห้อนี้แน่นอน

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 23:48:41 »
ชอบเพราะความเป็น original มั้งครับน้าบิลลี่  ผมว่ากว่า 90% ต้องเคยได้จับยี่ห้อนี้แน่นอน

หาทางเจอเข้าบ้านใหม่เจอซะที น้านิว55555

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 00:05:33 »

FG-365S เน่าๆของผมครับผ่านมือชายมาหลากหลายจนเยินไปทั่วตัว ผมพาไปฟิตร่างกายเปลี่ยนเฟรท เปลี่ยนอะไรหลายอย่าง
เธอกลับมาลุยได้อีก  สภาพเน่าๆแต่เสียงเปิดกังวานมาก ยามาฮ่าผมว่ามันทนจริงๆ

npas

• member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 08:42:56 »
โห...ผมมี f310 ตัวเดียวเอง เอามาอวดกันอย่างงี้ ผมอิจฉานะเนี่ยะ อยากได้ทุกตัวเลย :D :D ;D

madoadza

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 08:49:46 »
สวย เสียงดี ถ้าเป็นผู้หญิง ก็ประมาณว่า "งามทั้งกายและใจ"  ;D
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก