Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าท่านใดใช้walden บ้างครับ  (อ่าน 1561 ครั้ง)

towbie

• member
น้าท่านใดใช้walden บ้างครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 06:23:34 »
Walden CS640CEB  น้าท่านใดใช้รุ่นนี้บ้างครับแนะนำด้วย

towbie

• member
Re: น้าท่านใดใช้walden บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 03:16:13 »
ไม่มีใครใช้เลยหรอครับ O_o

folkbeach

• member
Re: น้าท่านใดใช้walden บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:57:23 »
รุ่นนี้ในไทยยังไม่นำมาขายมั่งครับ ไปที่ร้านก็ไม่มีสีดำ

ข้อมูลเบื้องต้นของรุ่นนี้ เป็น Concorda Line ส่วนตัว S หมายถึง Stage จะมี Body ที่บางกว่าขนาดความหนา 3 1/2 นิ้ว ส่วนภาคไฟฟ้าเป็น B-Band T35 3-Band EQ with Tuner

top material: Solid Sitka Spruce
back material: Mahogany
side material: Mahogany 

ผมเคยลองตัวที่เป็น series นี้ เสียงดีทีเดียว ออกแนวใส ชัด เบส กำลังดี ขนาดตัวบางดีน่าใช้

ลองเข้าไปลองดูที่ร้านอีกทีนะครับ ว่ายังมีอยู่หรือป่าว

คลิปเสียงของรุ่น Walden CS640CEB

Seal - Kiss From A Rose (Acoustic guitar Cover) + Tab

รอบหน้าประมาณ เมษา ไม่รู้จะนำมาขายหรือป่าว ลองสอบถามที่ร้านดูครับ

cross

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:17:28 »
ลองติดต่อทาง ธีระมิวสิค ดูสิครับ  ว่า  ขอให้ทางร้านสั่งรุ่นนี้เข้ามาหน่อย แล้วเราจะว่งเงินมัดจำก่อน เท่าไรห่ก็ว่ากันไป  ผมว่าน่าจะได้นะ

ส่วนผมใช้รุ่น T550  อยู่  (เอาไว้ซ้อมมือเล่น ๆ ) พกพาสะดวกตัวเล่นดี

Day Tripper - Cover Fingerstyle Guitar

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

artanfield

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 10:10:57 »
Walden CS640CEB  ตัวสุดท้ายเพิ่งหมดไปครับ ผมไปจับมาแล้ว พอผมเอา D550 ปุ๊ป มีพี่อีกคนมาจับแล้วเอาตัวนี้ไปเลยครับ

เห็นว่ามาใหม่อีกที ราคาขึ้นกว่าเดิม ประมาณ พ.ค. ครับ ทางร้านบอกไว้ครับ
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

towbie

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 17:28:57 »
ขอบคุณมากครับ

Lorlek

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 17:31:10 »
ผมใช้รุ่น G570เสียงใช้ได้เลย เสียงใสๆเบส แน่นๆ top solidด้วย ราคาเบาๆ5100บเองเชียร์ครับเห็นว่าเหลืออยู่ตัวเดียวแล้วที่music cityชั้น4โรบินสัน พระราม9

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 20:30:43 »
คุณ towbie ครับ

เมื่อวานผมไปเช็คสินค้าในสต๊อกใหญ่
ยังเหลือรุ่นนี้อีกตัวนึงครับ

ถ้าคุณ towbie สนใจ จะให้ล๊อคไว้ให้ก่อน
รบกวนโทรมาที่ร้านมิวสิคซิตี้ 02-108-3129 นะครับ
จะได้นำกีตาร์มาเตรียมไว้ให้ที่ร้าน

สินค้าล๊อตต่อไป ไม่มี่รุ่นนี้เข้่ามาครับ
จะเข้ามาอีกทีก็หลังสงกรานต์ครับ

Lorlek

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 20:48:45 »
ร้านมิวสิคซิตี้ บริการดีทุกอย่างเลยขอชมครับ แต่ขอตินิดเดียว วันนั้นที่ผมไปซื้อ คุณหิรัญทรัพย์มาพอดี พระเอกรุ่นเก่าเห็นแกซื้อกีต้าร์ไฟฟ้าไปตัวหนึ่ง เข้าเรื่องเลยเวลาคุณขายของได้แล้ว กรุณาเปิดประตูให้ลูกค้าออกจากร้านคุณหน่อยเดียวเอง แค่นี้เองครับที่ลูกค้าต้องการ ขอติแค่นี้ครับผม แล้วลูกค้าคุณจะประทับใจคุณ