Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าๆเรื่อง ovation หน่อยครับ  (อ่าน 16106 ครั้ง)

plam

• member
  • GUITAR LOVER
Re: ถามน้าๆเรื่อง ovation หน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:13:09 »
ด้อมๆมองๆ

tuy26

• member
Re: ถามน้าๆเรื่อง ovation หน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 19:26:54 »
น้าครับแล้วถ้าเป็น  ovation  made in เกาหลี น้าช่วยแนะนำรุ่นไหนดีครับ

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 21:19:17 »
โอเวชั่นเสียงตัวโน๊ตเป็นเม็ดๆเลยครับ ขนาดของผมเก่าจนจะพังแล้วยังคมชัดเป็นเม็ดเลย

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 21:31:44 »
น้าครับแล้วถ้าเป็น  ovation  made in เกาหลี น้าช่วยแนะนำรุ่นไหนดีครับ

USA โลด ช่วงนี้ ราคา Ovation USA มือสอง ราคา พอๆ กับ  ovation เกาหลี มือ 1 เลยครับ
Line id: 081-8718003

KEEREEBOON

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:03:05 »

USA โลด ช่วงนี้ ราคา Ovation USA มือสอง ราคา พอๆ กับ  ovation เกาหลี มือ 1 เลยครับ
อยากเลี้ยงเต่าแท้ๆๆ ก้อต้อง ova Us และครับ แต่ถ้าใจให้ดี ก้อต้อง เป็นพวกรุ่นปู่นะครับ พวกรุ่นปีกเครื่องบินนะครับ
แต่ถ้า เป็น o เกาหลี หรือ เซเร ที่ทำเกาหลี ผมว่า หา เต่า japan หรือ แบรน์เกาหลี ดีๆๆ ก้อครับ รับรอง โอ เกาหลี ตัวท๊อบ เสียงยังสู้ morris ของ japan  กับ โปรเพรชฯ ของเกาหลีไม่ได้เลยครั บงานสุดๆๆครับ
แนะนำ ถ้างบไม่ถึง o us ก้อเหลียวไปมอง เต่า ญี่ปุ่น หรือ เกาหลีจะดีกว่า ตัวเกาหลีของผมเคยมีรายฉลุ ครับคอแยก 3 ชิ้น
ซือมา 7000  ไปเล่น เซเร กับ โอ เกาหลี หงายท้อง หงายไส้มาแล้วครับ ไม่เชื่อรอง แต่ไม่รู้จะหา เตาเกาหลี ดีๆๆ ได้จากไหนอีกอะดี  โง่เหมือนกัน มีของดี แต่ดันขายซะ    ตอนผมขายเต่าเกาหลี  อิๆๆๆ คนซื้อแค่เปิดกลองแล้วปิดเลย แค่งานก้อสุดๆๆแล้วครับ เนี่ยบว่า โอ เกาหยี แน่นอนครับ

งงงงอ่ะ น้า และตกลง เกาหลี กับเกาหยี มันตัวเดียวกันหรือป่าว ????

ผมก็มีKO ตัวนึงรุ่น cs 247 ตอนนั้นไม่มีปัญญา ซื้อ US แต่ก็ลองเล่น ฟังเสียงเทียบกันดูแล้ว KO ที่จะซื้อเสียงดีกว่า US ในราคาห่างกัน หมื่นก่าๆ ในร้าน

ผมเลยสรุปเองว่า ลองเล่น ฟังเสียงดีกว่า  ว่าชอบตัวไหน ตามงบเรา แต่ยังไง เต่าดีๆ ออริจินอล ก็ต้อง US ถ้ามีปัญญา ก็ต้องหามาไว้ครอบครองอีกซักตัว

แต่ตอนนี้ US ราคามือสองออกมา เยอะเหมือนกัน ตามน้า tom เลยครับ

jomyutshinjo

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:16:48 »
อย่าว่างั้นงี้เลยครับ มือหนึ่งยังมีตำหนิเลย ไม่เชื่อก็ไปดูเอาครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:22:01 »
คือว่าเพือนผมอยากได้หลังเต่าครับ ผมก็เลยบอกมันไปว่าถ้าจะเล่นหลังเต่าก็ต้อง ovation แต่ว่าผมไม่มีความรู้เกียวกับ ovation เลยครับ ก็เลยอยากถามน้าๆว่า ถ้างบประมาณ 25000
น่าจะซื้อ ovation รุ่นไหนดีครับ ที่ว่าเสียงดีแล้วคุ้มอะครับ
งบเยอะขนาดนี้  กัดฟันเพิ่มเงินอีกหน่อย  ซื้อ  เต่า เมกา มือสองในหน้าซื้อ ขายดีกว่าครับ  เห็นมีออกมาหลายตัว
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

toee50

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:08:54 »
0vation 2078TX เกาหลี ก็เสียงดีครับ

gangarnza123

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 17:22:24 »
แล้วโอเวชั่นตัวถูกสุดราราเท่าไหร่ครับ