Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: นี่เป็นเพลงกีตาร์ที่ยากที่สุดในโลกแล้วหรือ...  (อ่าน 14541 ครั้ง)

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
Re: นี่เป็นเพลงกีตาร์ที่ยากที่สุดในโลกแล้วหรือ...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 21:43:48 »
ลองเล่นช้าๆ ก็น่าจะง่ายนะครับ  แต่คนเล่นดันเก่งมากกกกกกกกก ครับ ก็เลยยาก

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: นี่เป็นเพลงกีตาร์ที่ยากที่สุดในโลกแล้วหรือ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 22:58:15 »
ส่วนตัวผมก็ยังว่า Flamenco เป็นสไตล์ที่เล่นยากมาก ๆ ครับ ต้องเทคนิคทั้ง 2 มือ ใช้ทุกนิ้ว ทุกส่วนของมือในการเล่น ยากมาก ๆ ครับ

amazing flamenco guitar tangos

Mexican Guitar ก็คล้าย ๆ Flamenco นะ ระดับความยากก็ไม่น้อยกว่าเลย

Ricardo Tamez.- Mexican Guitar.- Not Flamenco.

ส่วนนี่พี่แกเล่นอะไรก็ไม่รู้แต่รู้ว่ายากโคตร...

Incredible Extra-Terrestrial Acoustic Guitar Song

aneng

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 23:03:32 »
สไตล์นี้คนเล่นเสร็จยังต้องถอนหายใจเลย..บ่งบอก ::)

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 07:14:15 »

โอ้... ฝีมือแต่ละคน
คิดดี ทำดี พูดดี

aneng

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:42:27 »
อ้างถึง

วันล่ะ บรรทัด ก้อยังดี
กลัวมันจะห้องเดียวจอดนะสิ.. ;D

nco4433

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 12:24:49 »
ไม่น่าจะใช่นะครับ โซ่โล่เหมือนกีต้าไฟฟ้าเลยแฮะ
เพลงแต่ละเพลงก็มียากง่ายแตกต่างกันไป ว่าแต่เห็นปั่นอาเพจิโอแบบนี้นึกถึง พวกเล่น Neoclassic แฮะ 5 5 5

Michael Angelo Batio Double-Guitar Solo

Yngwie Malmsteen - Black star

ผมได้ยินมาว่า randy road เป็นคนบรรยัด เพลง neo ขึ้นมาซึ่ง randy เขาเล่นกีตาร์คลาสสิกมาก่อนจึงมีพื้นฐานทางคลาสสิก แล้วมาเป็น rock ก็เลยผสมกันกลายเป็น neo classic เป็นบรรยัดกลิ่นไอทางดนตรีชนิดใหม่ซะงั้น..จริงแท้ประการใดให้ผู้รู้จริงมาตอบอีกทีครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 21:51:40 »
ไม่น่าจะใช่นะครับ โซ่โล่เหมือนกีต้าไฟฟ้าเลยแฮะ
เพลงแต่ละเพลงก็มียากง่ายแตกต่างกันไป ว่าแต่เห็นปั่นอาเพจิโอแบบนี้นึกถึง พวกเล่น Neoclassic แฮะ 5 5 5

Michael Angelo Batio Double-Guitar Solo

Yngwie Malmsteen - Black star

ผมได้ยินมาว่า randy road เป็นคนบรรยัด เพลง neo ขึ้นมาซึ่ง randy เขาเล่นกีตาร์คลาสสิกมาก่อนจึงมีพื้นฐานทางคลาสสิก แล้วมาเป็น rock ก็เลยผสมกันกลายเป็น neo classic เป็นบรรยัดกลิ่นไอทางดนตรีชนิดใหม่ซะงั้น..จริงแท้ประการใดให้ผู้รู้จริงมาตอบอีกทีครับ

ถูกต้องประมาณนี้เลยครับ นักกีตาร์ในแนวนี้ที่ผมชอบมากที่สุดก็คือคนนี้แหละ ทำให้ผมบ้าฝึกเพลงเค้าอยู่พักนึงเลย เช่น Mr. Crowley , Crazy Train เป็นต้น ชุดที่ดีที่สุดผมว่าเป็นชุด Tribute ที่ผมซื้อเก็บตั้งแต่เทปยัน CD ไล่ไปถึงอัลบั้มของ Ozzy ในยุคที่มี Randy เป็นมือกีตาร์ด้วย เสียดายที่อายุสั้นไปหน่อย ไม่งั้นคงมีงานเจ๋ง ๆ ให้ได้ฟังอีกมากเลย

Ozzy Osbourne & Randy Rhoads Mr. Crowley Perfect Quality

Ozzy Osbourne & Randy Rhoads Crazy Train Live After Hours

TKCN

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 22:34:52 »
เล่นเพลงง่ายๆแล้วเล่นดี
ดีกว่าเล่นเพลงยากๆแล้วเล่นไม่ดีครับ

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 02:37:27 »
อ้างถึง

วันล่ะ บรรทัด ก้อยังดี
กลัวมันจะห้องเดียวจอดนะสิ.. ;D

เอา วัน ล่ะห้อง ไม่ได้ ให้ มานรู้ ไป ผม คนนึ่ง อ่ะ ไม่ได้ 555+

มือกีต้าร์โฟล์ก

aneng

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 06:38:16 »
อ้างถึง
เอา วัน ล่ะห้อง ไม่ได้ ให้ มานรู้ ไป ผม คนนึ่ง อ่ะ ไม่ได้ 555+
เหมือนกันเลยเพลงที่ชอบ นะห้องเดียวก็ปลื้มแล้ว...55