Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาตัว ตระกูล Veelah ครับ  (อ่าน 1717 ครั้ง)

alice19th

• member
ตามหาตัว ตระกูล Veelah ครับ
« เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 22:33:13 »
สวัสดีครับ คือผมมี งบ อยู่ 7000-8000 + - สนใจจะซื้อ กีต้าโปร่งซักตัว

แต่ ปกติแล้วผมเป็นคนตัวเล็ก ( แต่เดิม เล่น อุคุเรเร่ ) กลัวว่าถ้าซื้อกีต้าตัวใหญ่ๆมา จะเล่นไม่ถนัด

ทีนี้ ผมสนใจ กีต้าในตระกูล  Veelah แต่ไม่ทราบว่าจะหา แหล่งซื้อมือ1 ได้จากที่ไหน ( กทม. )

รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้แนวทางด้วยนะครับ มือใหม่มาก หรือ จะเป็น ยี่ห้ออื่น ที่เหมาะกับมือใหม่ตัวเล็กๆ หน่อยครับ

ขอขอบคุณครับ
Veelah V5 OM

artism

• member
    • Artism Facebook
Re: ตามหาตัว ตระกูล Veelah ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 00:04:53 »
ตอนนี้ได้ข่าวของขาดเยอะครับ ลองถามลักกี้มิวสิคตรงประตูน้ำ หรืออินเตอร์มิวสิคแถวเวิ้ง
ส่วนผมสั่งจาก musicsupport อยุ่สกลครับ ลองหาในเว็บได้ครับอันหลัง ผมดูแล้ว
ยังพอมีที่อยุ่ในงบครับ ถ้ากลัวใหญ๋ไปก็พวก baby ของเหลือครับ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

nhoy

• member
Re: ตามหาตัว ตระกูล Veelah ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:01:04 »
สวัสดีครับ คือผมมี งบ อยู่ 7000-8000 + - สนใจจะซื้อ กีต้าโปร่งซักตัว

แต่ ปกติแล้วผมเป็นคนตัวเล็ก ( แต่เดิม เล่น อุคุเรเร่ ) กลัวว่าถ้าซื้อกีต้าตัวใหญ่ๆมา จะเล่นไม่ถนัด

ทีนี้ ผมสนใจ กีต้าในตระกูล  Veelah แต่ไม่ทราบว่าจะหา แหล่งซื้อมือ1 ได้จากที่ไหน ( กทม. )

รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้แนวทางด้วยนะครับ มือใหม่มาก หรือ จะเป็น ยี่ห้ออื่น ที่เหมาะกับมือใหม่ตัวเล็กๆ หน่อยครับ

ขอขอบคุณครับ
ลองเช็คดูตามที่น้า artism แนะนำไว้นะครับ
หรือถ้าอย่างไรแล้ว ที่ Music Support Shop เห็นมีตัว V3-OM อยู่ ซึ่งเป็นโปร่งธรรมดาไม่มีภาคไฟฟ้านะครับ เสียงดีน่าใช้ แต่เกินงบไปเล็กน้อย ลองดูซิครับ
ถ้าพอใจ ก็อาจสั่งกับทาง Music Support Shop (สกลนคร) ได้ครับ

artism

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:07:25 »
เห็นเหลือ v3 ตะลึง v1dce เหลือด้วยครับ รีบจองนะ ไม่ทันไร ไปแล้วครับน้า nhoy
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:37:30 »
เห็นเหลือ v3 ตะลึง v1dce เหลือด้วยครับ รีบจองนะ ไม่ทันไร ไปแล้วครับน้า nhoy
สวัสดีครับน้า artism สบายดีนะครับ
V1-DCE ผมก็ชอบและใช้อยู่เช่นกันครับ

artism

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:45:50 »
สบายดีครับ แต่ไม่รู้เป็นอะไร อยากจับกีต้าร์ใหม่เรื่อยเลยครับ 555
ใช้รุ่นนี้อยุ่เหมือนกันครับ นอนดึกรักษาสุขภาพนะครับบ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:50:22 »
เหมือนกันเลยครับ ผมเองก็อยากจับกีต้าร์ใหม่ๆ อยู่เรื่อยไปครับ
ขอบคุณมากครับน้า artism

alice19th

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:45:44 »
ขอบคุณสำหรับ คำตอบมากๆเลยนะครับ

แต่ ถ้าผมซื้อ รุ่นที่เป็น Baby แล้ว เสียงจะดีไหมครับ ?

ปล . เมื่อวาน แอบไปร้าน MC ที่ พารากอน มา ทางร้านเค้าแนะนำ ยี่ห้อ crafter จำรุ่นไม่ได้ ทางร้านบอกว่า ตัวนี้น่าสนใจในงบ ไม่เกิน1หมื่น แต่ว่า ค่อนข้าง จะแข็งและเล่นยากไปสักนิด
Veelah V5 OM

Peavey

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 01:57:18 »
V-3 ขึ้นไป แนะนำ ซื้อที่ ลัคกี้มิวสิคดีกว่าครับ ได้ ฮาร์ดเคส แถม ที่แนะนำเพราะ อยากให้ได้ของเต็มๆ ครบๆ

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:10:32 »
ถ้าสนใจ Veelah Baby Go-To-M ผมมีครับกะว่าปล่อยเหมือนกัน
เพราะซื้อมาให้ลูกเล่นแต่เห็นเค้าจับแค่วันแรกแค่นั้นแหละหลังจากนั้นแล้วก็ไม่จับอีกเลย
เมล์มาขอรายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับ [email protected]
facebook:or ponata